Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Khắc phục khi PC,itunes không nhận iphone và itunes ko sync dc app

hothanhha đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 2 chiec - 3gs - 32gb iOS hiện tại: 4.3.3ct(lock) - 4.3.3(world) Baseband: 06.15 - 05.16 SHSH: 4.1 tới 5.0b1
    Thanks
    42

Mặc định Khắc phục khi PC,itunes không nhận iphone và itunes ko sync dc app

mình dùng 3gs,newboot,ios4.1 custom. cái này với máy mình đãlamf ok, nếu ai có trường hơp như mình thì thử xem nhé.
    1. khi itunes và pc ko nhận iphone. bạn thử reboot lại iphone.rồi cắm iphone vào.mình đã làm và ok
    2. khi sync app(bạn phải cài appsync đúng firmware mà bạn đang dùng) nếu itunes thông báo bạn xác nhận lại tài khoản. xong bạn vào email đăng kí kích hoạt lại tài khoản. Nếu bạn ko sync dc app, nhạc, phim vào iphone bạn nên xóa các app đã sync trước đó rồi sync lại nhé.
    Mình đã làm ok rồi. good luck

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn hothanhha cho bài viết này:

chetuananh (19-02-2011), cuongbk12 (31-12-2011), tigertam (25-01-2011)

Thanks
    14

t cũng bị trường hợp sync app của 3gs bị đòi tài khoản, nhưng ko có tài khoản thì phải làm sao?! ko thể sync đc bất kì thứ j vô ip cả...=.= bro giúp một lời với :X

fantasycop đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iphone5 iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 4.12
    Thanks
    30

Thêm 1 cách nửa nè , cấm con ip vào pc mở itune không nhận thì reboot lại pc xong mở itune lên vẫn không nhận rút ra cấm lại lên liền nhanh chóng không cần rùm ra ( nguyên nhân do không nhân itune trên pc là bạn đã rút dây usb ra nên lâu lâu nó điên đó mà )

ngandung1 đang ẩn Thành viên Tài sản: IP4 iOS hiện tại: 4.3.1 Baseband: 04.10 SHSH: 4.1=>4.3.1
    Thanks
    53

Bạn vào đây tham khảo: http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...ach-xu-li.html chúc bạn thành công

6. Các thành viên đã cảm ơn ngandung1 cho bài viết này:

cuongbk12 (31-12-2011)

Thanks
    14

trong trường hợp cắm cap vào IP mà itunes ko nhận IP nhưng vẫn báo sạc pin bình thường thì cách sửa là mua cap mới, cap sync hay bị đứt dây ở ngay chỗ tiếp giáp với cổng IP.......

vohoangson09 đang ẩn Junior Member Tài sản: 3GS 16GB iOS hiện tại: 4.2.1
    Thanks
    10

để mai mốt mình thử mới đc ,cài nhạc hình games ngoài tiệm thì cũng chán ,tự mày mò mới thú !

baoquoc016 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 1G iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 05.12.01
    Thanks
    87

Quote Nguyên văn bởi hothanhha Xem bài viết
    mình dùng 3gs,newboot,ios4.1 custom. cái này với máy mình đãlamf ok, nếu ai có trường hơp như mình thì thử xem nhé.
    1. khi itunes và pc ko nhận iphone. bạn thử reboot lại iphone.rồi cắm iphone vào.mình đã làm và ok
    2. khi sync app(bạn phải cài appsync đúng firmware mà bạn đang dùng) nếu itunes thông báo bạn xác nhận lại tài khoản. xong bạn vào email đăng kí kích hoạt lại tài khoản. Nếu bạn ko sync dc app, nhạc, phim vào iphone bạn nên xóa các app đã sync trước đó rồi sync lại nhé.
    Mình đã làm ok rồi. good luck
    sao mỗi lần kết nối với itune nó có nhận iphone nhưng sau khi tự động synch là nó xóa hết các app trong máy cài bằng wi fi trên appstorevn, còn sau khi làm thao tác bỏ app down về từ itune vô iphone thì không còn thấy nhận iphone nữa. Từ lúc sd đến giờ mình chỉ cài app qua wifi thôi, ai biết xin chỉ giáo.

Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi baoquoc016 Xem bài viết
    sao mỗi lần kết nối với itune nó có nhận iphone nhưng sau khi tự động synch là nó xóa hết các app trong máy cài bằng wi fi trên appstorevn, còn sau khi làm thao tác bỏ app down về từ itune vô iphone thì không còn thấy nhận iphone nữa. Từ lúc sd đến giờ mình chỉ cài app qua wifi thôi, ai biết xin chỉ giáo.
    Cái này la do bạn có những app bị trùng lặp với nhưng app ma bạn đã cài bằng wifi mà khi bạn syn tự động đã cỏ đi dấu check tại các app bị trung nên khi syn nó sẽ xóa hết các app bị trùng đi, mình đã bị trương hợp này rồi.