Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề ::: Jailbreak rất nguy hiểm

Thanks
    4

Mặc định Jailbreak rất nguy hiểm

Cụ thể là mình không chắc 100%, nhưng sao đây mình có một nội dung cần chia sẻ
    Mình có một tài khoản Vietcombank đã tồn tại lâu rồi, nhưng mình cũng đã ngưng sử dụng nó khá lâu. Nhưng gần đây, tài khoản VCB của mình gửi tin nhắn đến với nội dung, "không được chia sẻ thông tin tài khoản cho bất kì ai,..." Mình cũng thấy làm lạ, và gần đây có một bạn trên thành viên heaveniphone cũng có đăng một tấm hình nó là có nội dung "có ai đó đang tìm cách xâm nhập tài khoản của bạn"từ ngân hàng VCB( mấy có thể tìm, tớ có đọc qua ).
    Và giờ đây lại thêm cái vụ này http://m.baomoi.com/500-trieu-dong-c..._campaign=zalo
    Mình lại bân khuân làm sao trung hợp đến như vậy, trong bài náo cho thấy tấm ảnh chụp từ messenger của iphone.
    Tớ chỉ nêu suy nghĩ,chứ dám khẳng định.

Mình mới jailbreak 9.3 bằng tool pangu vừa rồi

Xem các chủ đề tương tự:

iOS 5.1.1 đang ẩn Thành Viên Tài sản: 6s, 5s iOS hiện tại: 9.1, 9.2.1
    Thanks
    34

JB bị mất tiền thật đấy, níu ko có giao dịch gì ở ngân hàng trên iPhone thì ko sao.

Thanks
    76

bạn nên đọc bài báo đó rõ rồi hãy cảnh báo ae. bài báo đó nói là có 1 trang web giống như vietcombank rồi đăng nhập vào trang đó nó dẫn mình tới trang khác rồi bị h@ck thôi chứ có nói gì tới việc jailbreak mà bị mất tài khoản đâu. Mà từ lúc ra tool jailbreak tới giờ bạn có nghe báo đưa tin nào về việc mất tài khoản do jailbreak chưa.
    Lần sửa cuối bởi balaneight; 12-08-2016 lúc 03:43 PM

4. Các thành viên đã cảm ơn balaneight cho bài viết này:

bio0812 (12-08-2016)

Thanks
    4

Ở đây là nói về rò rỉ thông tin tài khoản đó bạn, nếu bạn không bị rò rỉ thông tin thì sao mà nó có thông tin tài khoản ngân hàng để nó làm được chuyện này.
    VCB còn khẳng định là hệ thống không bị h@ck.
    Bạn nên biết, một chiếc iphone nó có độ bảo mật rất cao, trừ khi bạn tác động vào hệ thống thì chuyện rò rỉ có thể xảy ra.

Thanks
    4

Mình viết bài này trên tinh thần không phê phán JAILBREAK là tốt hay xấu, trên phương diện công nghê JAILBREAK là đột phá,nhưng về vấn đề khác thì chưa ai có thể khẳng định.

Mình cũng rất thích JAILBREAK, mình cũng đã dùng và mong chờ cải tiến của JAILBREAK trong tương lai.

Nhưng bài viết này mục đích hướng đến các bạn hay bảo lưu thông tin cá nhân trên iphone quá nhiều (kể cả tài khoản ngân hàng).

Cám ơn các bạn,
    Bài viết nhắm mục đích nâng cao tinh thần cảnh giác, tiền là thứ mà hiện tai rất ư là khó tìm,các bạn nhà không có điều kiện thì biết rõ đấy.

Thanks
    4

Đồng ý với bạn nó dẫn đến web khác, nhưng nếu không có mã OTAhay OTP gì đó (một đoạn mật mã ngẫu nhiên để kích hoạt mỗi lần chuyển tiền qua tin nhắn điện thoại) ,đố cha nó lấy tiền được của bạn. Nhưng nếu có cái gì đó nó đã nằm săn trong máy của bạn,và nó biết thế nào để có một cuộc chuyển tiền thành công, thì bạn nghĩ nó là cái gì?

nouvo1598 đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone 3, 3S, 4, 4S, 5, 5s iOS hiện tại: 7 & 9 Baseband: No problem SHSH: No problem
    Thanks
    110

Ai nói gì thì nói chứ từ hồi jb ios 7 đến giờ đang xài 9 không có cần jb nữa

hoangvinhepu đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 6s rose gold ; ipad mini 2 grey iOS hiện tại: 9.0.2 ; 7.1.1 Baseband: 1.02.00 ; 2.18.02 SHSH: Không cần thiết
    Thanks
    14

mình k JB mà vietcombank vẫn gửi thông báo vậy là sao

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi hoangvinhepu Xem bài viết
    mình k JB mà vietcombank vẫn gửi thông báo vậy là sao
    Nội dung chính là mấy người kia,tôi chỉ trích dẫn từ tin nhắn.
    Ở đây là chuyện đời sống đấy bạn, nếu bạn không có tiền trong ngân hàng, thì im lặng nhé.

[L]oki đang ẩn Thành Viên Tài sản: IPhone 6s Plus, IPhone 5s, IPad AIR iOS hiện tại: 9.2 Baseband: 3.0.04 SHSH: Tè le
    Thanks
    154

đọc báo thì banh mắt to ra mà đọc nội dung, còn jb hay éo jb cũng có tin nhắn đó
    mấy thằng nguy hiểm thì đừng nên jb, còn theo nguyên lý của lũ nguy hiểm thì cái gì ko thể cũng thành có thể

12. Các thành viên đã cảm ơn [L]oki cho bài viết này:

bio0812 (12-08-2016)

Trang 1/2 12 CuốiCuối