Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề ::: Chia sẻ cách bảo vệ pin iPhone!

LynzLee đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 1.01.00 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    85

Mặc định Chia sẻ cách bảo vệ pin iPhone!

Như các bác đã biết vấn đề về việc giữ gìn pin của chiếc iPhone yêu quý cũng rất quan trọng. Em thấy Battery Doctor Pro rất hữu hiệu nhưng nếu các bác cắm sạc qua đêm và không rút sạc ra thì kể cả các bác dùng Battery Doctor Pro thì cũng vô dụng. Mà thật ra thì hầu như bác nào cũng cắm sạc qua đêm vì đâu còn thời gian nào khác để cắm sạc nữa đâu. Để đảm bảo an toàn em có 1 cách kết hợp với Battery Doctor Pro để bảo vệ pin của iPhone được hoàn hảo. Đầu tiên các bác cắm sạc vào máy tính khi pin của iPhone còn 20% trở xuống rồi mở Battery Doctor Pro lên. Khi đó Battery Doctor Pro sẽ xác định khoảng thời gian cần thiết để sạc đầy iPhone. Cuối cùng chỉ cần hẹn giờ tắt máy tính thế là yên tâm ngủ 1 giấc ngon lành mà không hề lo giảm tuổi thọ pin của iPhone cưng. Phần mềm hẹn giờ tắt máy tính thì nhiều nhưng em có 1 cách hẹn giờ tắt máy tính cực kì đơn giản mà không cần đến phần mềm nào khác.
    Đầu tiên các bác vào Run gõ cmd (enter)

Sau đó gõ shutdown -i (enter)

Khi đó sẽ xuất hiện 1 bảng tùy chọn để thiết lập cầu hình hẹn giờ

Ở khung Computer các bác chọn Add

Sau đó các bác nhập tên máy tính của mình vào. Để biết tên máy tính là gì các bác bấm phải chuột vào My Computer

Vào Properties

Vào phần Conputer Name

Tên của máy tính ở phần Full computer name

Các bác copy tên đấy lại rồi paste sang khung Add Computer vừa nãy (ở đây tên Computer của em là svnn010722)

Ok

Tiếp theo đến khung Display warning for là để set thời gian hẹn giờ tắt máy. Lúc này các bác nhập vào thời gian cần để sạc đầy pin mà Battery Doctor Pro đã xác định (nhớ tính ra giây nha ở đây em hẹn 3 tiếng là 10800 giây)

Tiếp đến khung Comment các bác nhập cái gì cũng được

Và cuối cùng là OK rồi lên giường đi ngủ.

Lưu ý: để hủy hẹn giờ tắt máy các bác nhập vào shutdown -a (enter)

Lần đầu tiên post bài chia sẻ kinh nghiệm có gì sai sót mong các bác bỏ qua cho em. Nếu thấy hay thì mong các bác ủng hộ. Cuối cùng em chúc các bác luôn ngủ ngon mà không phải lo lắng về vấn đề giảm tuổi thọ pin của chiếc iPhone yêu quý nữa!

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi LynzLee; 26-01-2011 lúc 03:00 AM

2. Trong số 13 thành viên sau đây đã cảm ơn LynzLee cho bài viết này:

AndyPhuc (26-01-2011), angelvn2005 (26-01-2011), duongvanlong (26-01-2011), hoangnhanckdd (27-03-2011), hoangson614 (26-01-2011), hoangtuanthang (26-01-2011), LilVietBoiz (26-01-2011), mike12a1 (27-01-2011), mimi92 (26-07-2011), nguyencau2206 (26-01-2011), truongchinhvy (26-01-2011), tutaamis (28-04-2011), vohoangson09 (28-03-2011)

angelvn2005 đang ẩn Member ViP Tài sản: IPHONE 2G 3G 3GS 4G 4GS 5 iOS hiện tại: 6.0.1
    Thanks
    240
    Blog Entries
    2

Thank bro, ủng hộ bro 1 vé,...nhìn tên máy tính của bác chắc có lẽ bác đang dùng mấy bản ghost all main của diễn đàn vnn, vng, ghostviet...
    True Love is like a tattoo...It hurts when it bleeds but if feels good within and last forever till the end........

4. Các thành viên đã cảm ơn angelvn2005 cho bài viết này:

LynzLee (26-01-2011)

LynzLee đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 1.01.00 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    85

Quote Nguyên văn bởi angelvn2005 Xem bài viết
    Thank bro, ủng hộ bro 1 vé,...nhìn tên máy tính của bác chắc có lẽ bác đang dùng mấy bản ghost all main của diễn đàn vnn, vng, ghostviet...
    Hi hi! Vâng em dùng bản ghost all main của softvnn bác ạ! Nói chung là cũng ổn định!

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.619

Bạn ơi sao mình chỉ đánh được 3 chữ số ở phần hẹn giờ vậy?
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

Thanks
    6

Em có một thắc mắc , lúc nào mà em quên tháo sạc khi nó đầy 100% thì nó hết pin rất nhanh , như kiểu bị rút

Còn nếu rút đúng lúc thì PIN rất ổn , được 3 ngày

Thanks
    85

Quote Nguyên văn bởi hoangtuanthang Xem bài viết
    Bạn ơi sao mình chỉ đánh được 3 chữ số ở phần hẹn giờ vậy?
    Bạn thử kiểm tra lại xem! Đây là cách mình làm không cần phần mềm hẹn giờ tắt máy nếu bạn không làm được thì bạn có thể tìm 1 số phần mềm hẹn giờ tắt máy!

Thanks
    65

máy tính mà dùng win7 hay vista mà muốn hẹn h để shutdown thì k cần loằng ngoằng như vậy đâu các bạn có thể down gadget auto shutdown về rồi sài. Mình toàn sai cái này khi down phim vào buổi đêm nhất là chơi torrent
    link em nó đây
    Windows Live Gallery
    đây share pic demo nè

các bạn thích chọn chế độ nào thì tích vào đó, cột after how much time là để chỉnh xem sau bao lâu thì máy sẽ auto thực hiện lệnh còn ontime thì chọn h để máy auto thực hiện lệnh.
    Vừa xem xog trận ars-ipswich, ars thắng 3 quả và đã vào chung kêt sướng tê cả người
    Lần sửa cuối bởi nstuan; 26-01-2011 lúc 05:04 AM

Thanks
    85

Quote Nguyên văn bởi xesi Xem bài viết
    Em có một thắc mắc , lúc nào mà em quên tháo sạc khi nó đầy 100% thì nó hết pin rất nhanh , như kiểu bị rút

Còn nếu rút đúng lúc thì PIN rất ổn , được 3 ngày
    Vấn đề này thì mình cũng không được rõ nhưng theo mình nghĩ cũng có thể việc cắm sạc qua đêm khiến pin bị nóng dẫn đến hao pin tốt nhất bạn cứ bảo vệ pin theo cách của mình là đảm bảo nhất!

Thanks
    85

Quote Nguyên văn bởi nstuan Xem bài viết
    máy tính mà dùng win7 hay vista mà muốn hẹn h để shutdown thì k cần loằng ngoằng như vậy đâu các bạn có thể down gadget auto shutdown về rồi sài. Mình toàn sai cái này khi down phim vào buổi đêm nhất là chơi torrent
    link em nó đây
    Windows Live Gallery
    đây share pic demo nè

các bạn thích chọn chế độ nào thì tích vào đó, cột after how much time là để chỉnh xem sau bao lâu thì máy sẽ auto thực hiện lệnh còn ontime thì chọn h để máy auto thực hiện lệnh.
    Vừa xem xog trận ars-ipswich town ars đã vào chung kêt mà sướng tê cả người
    Em đã nói ở trên rồi mà! Phần mềm hẹn giờ tắt máy thì nhiều nhưng em hướng dẫn cách không cần dùng phần mềm vì nhiều khi dùng phần mềm chưa chắc đã tốt! Vả lại nếu down thì IDM và Utorrent đều tích hợp sẵn chế độ auto shutdown khi down xong!
    Lần sửa cuối bởi LynzLee; 26-01-2011 lúc 05:07 AM

Thanks
    351

Vậy sao lúc trc mình đọc ở đâu đó, có 1 bài bảo là khi pin 100% thì nên sạc thêm 1-2 tiếng nữa
    Pin mình xài 1 ngày có khi không đủ, các bạn xài j mà tới 3 ngày ghê z

Trang 1/3 123 CuốiCuối