Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Xin nhờ hướng dẫn sao chép danh bạ

Thanks
    47

Mặc định Xin nhờ hướng dẫn sao chép danh bạ

Mình có dânh bạ nokia .vcf,nhiều file có khoảng 300 file danh bạ vcf.bây giờ mình muốn chuyển danh bạ này qua nokia thì làm cách nào.thank mọi người đã đọc bài viết của e

Ps:Lần sau hỏi bài nhớ đặt câu hỏi bạn nhé

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi oneforall108; 28-01-2011 lúc 08:30 PM Lý do: Sữa lại tiêu đề
    KHÔNG AI CỨU MÌNH CHỈ CÓ MÌNH CỨU MÌNH

Thanks
    4.449

Hãy làm như Chữ kí của bạn ý.nhìn ghê quá

viethung666 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 2G 8GB iOS hiện tại: 3.1.3 - 4.3.1 Mod
    Thanks
    15

Quote Nguyên văn bởi meohoang2206 Xem bài viết
    Hãy làm như Chữ kí của bạn ý.nhìn ghê quá
    Anh này chơi thật . Khổ thân người ta hỏi mà k nhận được câu trả lời lại còn bị chém "bay đầu"
    Bạn có thể sử dụng phần mềm SIManager để copy danh bạ từ Iphone sang 1 chiếc sim khác. Sau đó dùng cái SIM đó lắp vào máy Nokia là ok. Bạn thử xem nhé!!

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

nếu bạn dùng win XP thì làm như sau
    Start > All Programs > Accessories >> Address Book
    sau đó nó hiện lên cái khung cửa sổ của Address Book thì làm tiếp
    File > Import > Business Card (vCard )
    sau đó tìm đến chỗ bạn để danh bạ.
    sau khi làm xong thì mở itune lên tab qua phần Infor và tick vào chỗ Sync Contact With sau đó Apply
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

danh bạ có đuôi *.vcf bạn dùng PC suite ( của Nokia có thể download tại trang chủ Nokia - Trang chủ - Nokia Vietnam)
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

6. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn bossmobile cho bài viết này:

hoangtuanthang (28-01-2011), lptrung (29-01-2011), nguyencau2206 (28-01-2011)

langtustupid đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone5S iOS hiện tại: 7.1
    Thanks
    277

Quote Nguyên văn bởi heculex18t Xem bài viết
    Mình có dânh bạ nokia .vcf,nhiều file có khoảng 300 file danh bạ vcf.bây giờ mình muốn chuyển danh bạ này qua nokia thì làm cách nào.thank mọi người đã đọc bài viết của e
    Bước 1 :

Mở AddressBook ra (Window có hỗ trợ sẵn đó), sau đó Ctrl + A, kéo tất cả 300 file đuôi . vcf đó vào AddressBook, nó sẽ hiện lên khoảng 300 cái hộp thoại tương ứng với số file .vcf, cứ ấn Enter tới khi nào liệt nút enter thì thôi (khi nào hết hiện mấy hộp thoại đó thì thôi) - khi ấy thì 300 file .vcf (300 tài khoản đã dc import vào AddressBook).

Bước 2 :

- Cài đặt phần mềm Nokia PC suite, rồi syn danh bạn vào thôi (nhớ cái bước Nó hỏi syn từ đâu thì chọn từ AddressBook).Thế là xong - Còn download Nokia PC suite ở đâu, cài đặt thế nào, cách syn danh bạ ra làm sao thì bạn phải tự tìm hiểu thôi

8. Các thành viên đã cảm ơn langtustupid cho bài viết này:

lptrung (29-01-2011)

saobienvt đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Nothing iOS hiện tại: Nothing Baseband: Nothing SHSH: Nothing
    Thanks
    288
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi heculex18t Xem bài viết

Xin chào bạn.
    Ở mình là 4rum chuyên về Apple và chủ yếu là các vấn đề về Iphone.Lần sau post bài bạn chú ý điều này nhé.
    Cũng xin đóng góp bạn 1 cách cực kì đơn giản.Không cần sync gì hết nhé.Bạn chỉ cần lấy đầu đọc thẻ nhớ.Copy hết các file.vcf đó vào trong thư mục : Other--> contacts trên thẻ nhớ.
    Sau đó bật máy.Vào contacts chọn option chọn tiếp copy From memory card--> ok.
    LOL

10. Các thành viên đã cảm ơn saobienvt cho bài viết này:

lptrung (29-01-2011)