Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: cần hỏi làm sao để có thế tắt nguồn Iphone ma ko bị treo

Thanks
    14

Exclamation cần hỏi làm sao để có thế tắt nguồn Iphone ma ko bị treo

em đang xài IP3gs bản Quốc Tế lúc trước đem ra tiệm cho người ta cài game thì ảnh bảo nếu cài thì sẽ ko reboot hoặc tắt máy được nên mình đành cắn răng chơi tới lúc còn 10% ko để hết Pin

và rồi mình cũng tìm được cách làm khi nó hết pin và bị treo táo nhưng giờ mình muốn làm cho nó reboot được và ko treo táo khi hết pin thì phải làm sao ?

ai biết cách thì chỉ giúp mình nha thanks nhiều

đây là chi tiết
    Iphone 3gs 32G
    phiên bản quốc tế 4.2.1

mong sớm nhận được câu trả lời

Xem các chủ đề tương tự:

langtustupid đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone5S iOS hiện tại: 7.1
    Thanks
    277

hjc, thế thì bản 3gs của bạn là bottom mới rồi, nên khi chạy 4.2.1 và jailbreak để cài game và app thuốc thì mặc định sẽ bị lỗi trên, ngoài 3gs bottom mới ra thì Iphone 4 cũng bị (khi chạy fw 4.2.1).

Chỉ có 2 cách để thoát khỏi tình trạng đó - máy bạn chắc ko có shsh :

- Chờ Dev-Team ra bản redsnow khắc phục lỗi treo táo
    - Restore lại bản 4.2.1 ko jailbreak, chỉ cài những game và app free hoặc mua trên app store

oneforall108 đang ẩn Administrator Tài sản: 1 iPhone 3Gs/2 iPhone 4 White/iPad 2 iOS hiện tại: 4.3.2/5.1.1 Baseband: 3Gs: 06.15/iPhone 4 :02.10/04.10.01 SHSH: 3.1.3~5.0 GM 5.1.1
    Thanks
    4.725
    Blog Entries
    1

Bạn làm theo cách ở dưới nhé.Dow Redsn0w 0.9.6b5 về
    sau đó dow tiếp bằn fw 4.2.1 gốc trên diễn đàn.
    Làm theo cách hướng dẫn là sẽ thoát được lỗi.
    Link download Redsn0w 0.9.6b5
    http://www.mediafire.com/?10rrd8myt31b539

Nếu bạn đang chạy iOS 4.2.1 thì sẽ bị lỗi Semi-Tethered Jailbreak. Có nghĩa sau khi Jailbreak xong sẽ thấy Cydia nhưng không vào được. Muốn vào Cydia thì các bạn cầm phải chạy lại Redsn0w. Lần này chỉ chọn " Just boot tethered right now" và sau này mỗi khi bạn vào Cydia mà iPhone đã reboot trước đó thì phải thực hiện lại bước này.

Chọn iOS 4.2.1 hoặc 4.1 gốc trên PC của bạn. Tùy vào iOS mà bạn đang chạy trên iPhone. Sau đó bấm Open

Nếu iPhone Boot mới thì bấm YES, Boot cũ phải bấm NO

Hình này cho thấy Redsn0w đã nhận diện được Firmware, các bạn bấm Next

Hình này cho biết các bạn cần phải tắt nguồn iPhone và cắm vào máy tính để tiến hành đưa về DFU. Phải chắc chắn iPhone đã tắt nguồn và kết nối với máy tính trước khi bấm NEXT.

Redsn0w sẽ hướng dẫn các bạn đưa iPhone về DFU.
    Hàng thứ nhất : Bấm nút Power trong 3 giây. Sau khi nó nhảy xuống hàng thứ 2 (chữ đổi màu)thì bấm tiếp nút Home (giữ cả 2 nút)
    Hàng thứ hai: Tiếp tục giữ cả 2 nút trong 10 giây, cho tới khi nó nhảy xuống hàng thứ 3
    Hàng thứ ba: Thả nút Power và tiếp tục giữ nút Home cho tới khi Redsnow tiếp tục chạy.

Cứ để cho nó làm và màn hình iphone hiện lên quả dứa(Thơm) cắn dở và bạn đợi một lúc nó thoát được.

Nên nhớ khi iphone bị reboot điều phải làm bước này nếu bạn dùng máy tính Wind.

Ps: Bạn nhờ người quen nào dùng máy tính Mac fix lỗi này được đó và mỗi khi reboot không dính táo nữa.
    Lần sửa cuối bởi oneforall108; 29-01-2011 lúc 12:30 AM

4. Các thành viên đã cảm ơn oneforall108 cho bài viết này:

AndyPhuc (29-01-2011)

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.617

và rồi mình cũng tìm được cách làm khi nó hết pin và bị treo táo
    Bạn ấy đã biết cách làm rồi ạ.

nhưng giờ mình muốn làm cho nó reboot được và ko treo táo khi hết pin thì phải làm sao ?
    Ps: Bạn nhờ người quen nào dùng máy tính Mac fix lỗi này được đó và mỗi khi reboot không dính táo nữa.
    Bạn cần phải có shsh 4.2b3 thì mới giải quyết trên Mac được.
    Lần sửa cuối bởi hoangtuanthang; 29-01-2011 lúc 01:46 AM
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

6. Các thành viên đã cảm ơn hoangtuanthang cho bài viết này:

lptrung (29-01-2011)

Thanks
    277

Mình chưa nghe thông tin j về việc fix lỗi reboot ko dính táo trên máy Mac.KO biết đã có ai test chưa thì cho anh em ít í kiến

Thanks
    110

Sẵn đây cho em hỏi nhờ luôn, máy của vợ em là 3gs 4.2.1 (BB 06.15.00), sao em cài theme, apps và reboot bình thường mà? hay tại do máy này có BB 06.15?
    Em cũng lo vấn đề này lắm, đã dặn vợ em xài cẩn thận đừng để hết pin.

Các bác cho em hỏi vậy máy này có bị treo táo khi reboot hoặc hết pin ko?
    Lúc em mua về đã là 4.2.1 rồi (mua cũ), vậy làm sao để biết máy của mình có lưu shsh trước đó rồi?

Thanks.

Thanks
    277

Ở trên bạn nói là reboot bình thường, ở dưới lại hỏi có bị treo táo khi reboot hoặc hết pin ko - câu này hơi khó trả lời

hjc thế thì bottom cũ rồi nên reboot mới ko bị ăn táo

Thanks
    110

Quote Nguyên văn bởi langtustupid Xem bài viết
    Ở trên bạn nói là reboot bình thường, ở dưới lại hỏi có bị treo táo khi reboot hoặc hết pin ko - câu này hơi khó trả lời

hjc thế thì bottom cũ rồi nên reboot mới ko bị ăn táo

À, em hỏi nhầm rồi, vậy máy em khi tắt nguồn, mở lên lại thì có bị ăn táo không? Bác chỉ em cách xem bottom với nhé.
    Bác chỉ em cách xem đã lưu shsh luôn chưa nhé
    Thanks.

saobienvt đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Nothing iOS hiện tại: Nothing Baseband: Nothing SHSH: Nothing
    Thanks
    288
    Blog Entries
    1

bạn dùng tiniumbrela để save shsh.Để ip ở chế độ bình thường rồi mở cái tini lên.Sau đó đợi chương trình nhận ra ip rồi bạn bấm vào save shsh nhé.
    Bạn vào general-->about
    Cho mình cai series của máy bạn.
    Bạn vào đây http://heaveniphone.com/iphone-cam-n...uc-iphone.html Đọc kĩ những chi tiết trong cẩm nang nhé.Nó sẽ giúp bạn rất nhiều điều trong sử dụng iphone đó.Thân !
    LOL

12. Các thành viên đã cảm ơn saobienvt cho bài viết này:

cool_hv (29-01-2011)

Thanks
    14

hic mình cũng đã xem bài về FW 4.2b3 và Redsn0w dành cho Mac cứ tưởng sẽ làm được ai ngờ lúc down về chả thấy Link để mở mà MAC là cái quái gì thế
    với lại cho mình hỏi mình đã có FW 4.2.1 trong máy rồi làm sao để cài thêm cái 4.2b3

Trang 1/2 12 CuốiCuối