Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: lỗi "unable to join the network"

Thanks
    3

Mặc định lỗi "unable to join the network"

cách đây 2 ngày thì máy mình vẫn vào wifi bt lướt web ầm ầm nhưng tự nhiên ko vào đc nữa vào setting/wifi vẫn nhận đc nhưng ko tài nào connect. Đã làm đủ cách reboot, reset modem... nhưng vẫn ko đc. Bro nào bít giúp mình với (máy mình là Ipod Touch gen 4 firmware 4.1)

Xem các chủ đề tương tự:

thang-applehome đang ẩn Vip Tài sản: Full Iphone iOS hiện tại: Full all IOS Baseband: All Baseband SHSH: All SHSH
    Thanks
    263

xem lại địa chỉ IP xem là thật hay là IP ảo.thử reset lại model Wifi xem mình cũng bị như thế vài lần reset lại là được thui mà!chúc thành công!

3. Các thành viên đã cảm ơn thang-applehome cho bài viết này:

vjpb0y (29-01-2011)

Thanks
    3

xem lại địa chỉ IP xem là thật hay là IP ảo ở đâu hả bác chỉ mình với mình gà lắm hì hì

Thanks
    225

thử kiểm tra máy chủ có lock connect lại hok , kiểm tra máy tính trong nhà có cái nào hok vào đươc internet hok ? đôi lúc 1 máy tinh trong mang LAN hok connect đc internet là IP hok connect đc lun ...!

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.617

Trước tiên bạn nên test trên 1 mạng wifi khác xem sao,
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

saobienvt đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Nothing iOS hiện tại: Nothing Baseband: Nothing SHSH: Nothing
    Thanks
    288
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi vjpb0y Xem bài viết
    cách đây 2 ngày thì máy mình vẫn vào wifi bt lướt web ầm ầm nhưng tự nhiên ko vào đc nữa vào setting/wifi vẫn nhận đc nhưng ko tài nào connect. Đã làm đủ cách reboot, reset modem... nhưng vẫn ko đc. Bro nào bít giúp mình với (máy mình là Ipod Touch gen 4 firmware 4.1)
    Chào bạn,Theo như kinh nghiệm của mình.Thì lỗi như bạn nói " unable to join network" ,Ngoài cách restore thì mình chưa làm cách nào thành công cả,Bạn restore lại xem như thế nào.
    P/s: nếu ip của bạn chưa jb thì bạn reset all contents luôn,khả năng sẽ ok,Sau khi bạn reset,cắm vào itunes nhé,Cho nó sync đầy đủ rồi làm gì thì làm.
    LOL

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.617

Quote Nguyên văn bởi saobienvt Xem bài viết
    Chào bạn,Theo như kinh nghiệm của mình.Thì lỗi như bạn nói " unable to join network" ,Ngoài cách restore thì mình chưa làm cách nào thành công cả,Bạn restore lại xem như thế nào.
    P/s: nếu ip của bạn chưa jb thì bạn reset all contents luôn,khả năng sẽ ok,Sau khi bạn reset,cắm vào itunes nhé,Cho nó sync đầy đủ rồi làm gì thì làm.
    "Unable to join network" chỉ là do lỗi kết nối mạng thôi, mình bị thường xuyên mỗi khi mạng bị trục trặc
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

saobienvt đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Nothing iOS hiện tại: Nothing Baseband: Nothing SHSH: Nothing
    Thanks
    288
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi hoangtuanthang Xem bài viết
    "Unable to join network" chỉ là do lỗi kết nối mạng thôi, mình bị thường xuyên mỗi khi mạng bị trục trặc
    chính xác,nhưng khả năng như bạn chủ topic nói.Thì vấn đề nằm ở ip rồi,Vì reboot modem không được mà,
    LOL

Thanks
    8

mình cũng bị lỗi này mình ip4 4.2.1 restore = custom xong vẫn k bắt được wifi chọn connect đánh đầy đủ thông tin vào rồi nó cũng unable to join network

thang-applehome đang ẩn Vip Tài sản: Full Iphone iOS hiện tại: Full all IOS Baseband: All Baseband SHSH: All SHSH
    Thanks
    263

bạn vào setting=>wifi =>cái mũi tên có vòng tròn xanh bao quanh xem IP của nó là như thế nào thì biết ngay nó là thật hay ảo thui mà.nếu hiện IP ảo thì reset lại model wifi là được thui.mình bị trường hợp này cũng nhiều mà!

Trang 1/2 12 CuốiCuối