Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Xin chỉ giáo: iPhone 6 vẫn ghi âm, gọi facetime nhưng siri & ghi âm camera trước ko được

Thanks
    6

Mặc định Xin chỉ giáo: iPhone 6 vẫn ghi âm, gọi facetime nhưng siri & ghi âm camera trước ko được

Nhờ các bác cao nhân chỉ giáo,
    Máy iphone 6 tình trạng vẫn ok, nghe gọi bình thường, ghi âm, quay video sau bình thường, đặc biệt là gọi video hay Facetime vẫn ok... Nhưng lại mắc lỗi siri không hoạt động, camera trước quay không ghi được âm.

Theo các bác có phải mic trước hư rồi ko? nghe nói Facetime cũng dùng mic trước, tại sao nó vẫn hoạt động?

Nhờ các bác giải ngố thông não giúp em.
    Trân trọng cảm ơn!

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi nguyenhungcase; 08-12-2016 lúc 03:26 PM

Vũ Kết Bắc đang ẩn Thiên Ngoại Phi Tiên Tài sản: iPhone 5 Gold Edition J/A iOS hiện tại: 8.2 Baseband: 7.03.00 SHSH: Lưu rất nhiều mà chẳng thuộc về ai :x
    Thanks
    159
    Blog Entries
    3

Đi ra tiệm thay cái bo camera trước, done!! rổ giá khoảng 150k tìm chỗ nào quen mặc cả 100k cno cũng thay cho
    khi nàotrên đường đời tập nập
    ta
    vô tình vấp phải cục iphone

3. Các thành viên đã cảm ơn Vũ Kết Bắc cho bài viết này:

nguyenhungcase (05-12-2016)

Vũ Kết Bắc đang ẩn Thiên Ngoại Phi Tiên Tài sản: iPhone 5 Gold Edition J/A iOS hiện tại: 8.2 Baseband: 7.03.00 SHSH: Lưu rất nhiều mà chẳng thuộc về ai :x
    Thanks
    159
    Blog Entries
    3

Tiện thể hơi lười những vẫn cố gõ phím giải thích cho bạn là iphone 5 trở lên có tận 3 cái mic và cái mic bạn hỏng nằm ở chỗ loa trong nhé mic đó chỉ khi gọi loa ngoài, quay cam trước thì nó mới hoạt động ok
    ta

5. Các thành viên đã cảm ơn Vũ Kết Bắc cho bài viết này:

nguyenhungcase (05-12-2016)

Thanks
    6

Thay nguyên cái bo camera trước hay thay cả cụm cap (camera, mic, cảm biến...) hả bác? Mà bác nói em mới nhớ là Facetime, ghi âm, gọi loa ngoài vẫn hoạt động bình thường. duy chỉ có siri vs quay trước là ko ghi âm được, nghe chỉ có tiếng xì xèo nhưng ko có tiếng động khác thu vào.
    Lần sửa cuối bởi nguyenhungcase; 05-12-2016 lúc 04:56 PM

Thanks
    159
    Blog Entries
    3

Bạn phải thay mới biết được có hết hay ko nhé, còn nếu vẫn bệnh cũ thì đảm bảo con này bị IC thôi
    Quote Nguyên văn bởi nguyenhungcase Xem bài viết
    Thay nguyên cái bo camera trước hay thay cả cụm cap (camera, mic, cảm biến...) hả bác? Mà bác nói em mới nhớ là Facetime, ghi âm, gọi loa ngoài vẫn hoạt động bình thường. duy chỉ có siri vs quay trước là ko ghi âm được, nghe chỉ có tiếng xì xèo nhưng ko có tiếng động khác thu vào.
    ta

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi Vũ Kết Bắc Xem bài viết
    Bạn phải thay mới biết được có hết hay ko nhé, còn nếu vẫn bệnh cũ thì đảm bảo con này bị IC thôi
    Cảm ơn bác! Nhưng vấn đề là thay nguyên bo hay cả cụm cap camera trước bác? em thấy trên thị trường có chỗ thay 300k. Ic là trên cái cáp đấy hay trên main? em thích vọc, mặc dù nó chả ảnh hưởng gi, nhưng vẫn mua linh kiện về nghịch chơi

Thanks
    64

Tiện các bác cho hỏi luôn
    Mình gọi điện bt, ghi âm bt, tất cả đều bt duy chỉ có khi nhắn tin mình dùng giọng nói để chuyển thành tin nhắn văn bản thì lại không được?
    Xin các cao nhân chỉ giáo

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi thjeugiabuon Xem bài viết
    Tiện các bác cho hỏi luôn
    Mình gọi điện bt, ghi âm bt, tất cả đều bt duy chỉ có khi nhắn tin mình dùng giọng nói để chuyển thành tin nhắn văn bản thì lại không được?
    Xin các cao nhân chỉ giáo
    Bật đọc chính tả lên chưa bác? nếu bật rồi thử vào bàn phím, cài đặt lại bàn phím bằng cách tắt đi bật lại mọi thứ, và sau đó khởi động lại máy chắc là ok. Ko đc nữa thì restore lại máy.
    Tất cả nếu ko được nữa thì chắc giống lỗi trên của mình: tất cả mọi thứ ok riêg chỉ quay trước, siri và nhắn tin giọng nói là hỏng.
    Nhờ các cao nhân chỉ giáo!

Thanks
    6

Lên cho các bác khám bệnh giúp :0

Thanks
    159
    Blog Entries
    3

IC là con audio trên main ý đã gọi là ic thì toàn bộ đính lên main thôi, còn cái bo cáp đấy HN chúng nó thay 300k là đúng rồi, phải thay thử mới biết đc
    Quote Nguyên văn bởi nguyenhungcase Xem bài viết
    Cảm ơn bác! Nhưng vấn đề là thay nguyên bo hay cả cụm cap camera trước bác? em thấy trên thị trường có chỗ thay 300k. Ic là trên cái cáp đấy hay trên main? em thích vọc, mặc dù nó chả ảnh hưởng gi, nhưng vẫn mua linh kiện về nghịch chơi
    ta

13. Các thành viên đã cảm ơn Vũ Kết Bắc cho bài viết này:

nguyenhungcase (20-12-2016)

Trang 1/2 12 CuốiCuối