Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: [ Hỏi ] Iphone không khởi động lên được

Thanh.Liberty đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 4G Black 32GB , Iphone 5S White 16GB , Iphone 6 Plus Gold 64GB , Iphone 7 Plus Gold 128GB , Apple Watch Series 2 iOS hiện tại: 6.1.3 , 9.1 , 9.3.2 , 10.1.1 , WatchOS 3.1 Baseband: Không biết nó là cái gì >< SHSH: Dump 6.1.3 ( Better for Iphone 4 :"> )
    Garden Grove , California , United States
    Thanks
    103

Mặc định [ Hỏi ] Iphone không khởi động lên được

Do sơ ý nên mình để Iphone 5 bị rơi , khi cầm lên thì thấy cạnh màn hình bị bung ra hở sáng , nhấn giữ núp nguồn để tắt máy để khỡi động lại nhưng bấm mãi ko khởi động đc , về DFU cũng ko đc , cắm itunes cũng ko nhận , thực hiện hard reset cũng ko lên , vậy mọi người biết nó bị gì ko ạ , mình nghi ngờ cao nhất là hỏng main thì phải ??

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi Thanh.Liberty; 29-12-2016 lúc 03:50 PM

Thanks
    0

Mình đợt trước cũng gặp tình trạng như bạn. Nhưng của mình rớt xuống nước xong nhấc lên luôn mà nó còn chả hiện lên cái j cơ. Sấy mãi mà cũng chả si nhê gì. Nói chung dòng Apple này mà gặp nước thì chỉ có mang ra cửa hàng thôi, mà dù sửa được thì sau dùng cũng sida lắm. Tốt nhất là sửa xong đem bán lại mà mua máy mới...:3

Thanh.Liberty đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 4G Black 32GB , Iphone 5S White 16GB , Iphone 6 Plus Gold 64GB , Iphone 7 Plus Gold 128GB , Apple Watch Series 2 iOS hiện tại: 6.1.3 , 9.1 , 9.3.2 , 10.1.1 , WatchOS 3.1 Baseband: Không biết nó là cái gì >< SHSH: Dump 6.1.3 ( Better for Iphone 4 :"> )
    Garden Grove , California , United States
    Thanks
    103

Quote Nguyên văn bởi LangTuTaiNang Xem bài viết
    Mình đợt trước cũng gặp tình trạng như bạn. Nhưng của mình rớt xuống nước xong nhấc lên luôn mà nó còn chả hiện lên cái j cơ. Sấy mãi mà cũng chả si nhê gì. Nói chung dòng Apple này mà gặp nước thì chỉ có mang ra cửa hàng thôi, mà dù sửa được thì sau dùng cũng sida lắm. Tốt nhất là sửa xong đem bán lại mà mua máy mới...:3
    mình cũng nghĩ như bạn nhưng mà thay main ip 5 đắt quá , chỗ mình nó thay 2 triệu luôn , thay xong chắc bán cũng ko đc bao nhiêu

Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi Thanh.Liberty Xem bài viết
    mình cũng nghĩ như bạn nhưng mà thay main ip 5 đắt quá , chỗ mình nó thay 2 triệu luôn , thay xong chắc bán cũng ko đc bao nhiêu
    giờ giá iphone 5 cũ giờ tầm hơn 3 củ thui tích làm con mới
    Lần sửa cuối bởi anhlavodoi1103; 29-12-2016 lúc 06:57 PM

mr_zero1188 đang ẩn Thành Viên Tài sản: Không có ! iOS hiện tại: Thay đổi thất thường. Baseband: Không quan tâm ! SHSH: Không còn ý nghĩa nữa rồi...
    Thanks
    125

Sửa main thôi bạn. Máy rớt mất nguồn rồi
    Sửa iphone dạo !!!!
    - định để tí info quảng cáo mà phạm vào nội quy diễn đàn nên thôi vậy. Thôi thì phó thác cho Google thôi ~)) onl diễn đàn hỗ trợ free ae thôi