Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: Lỗi sạc pin

Thanks
    52

Mặc định Lỗi sạc pin

Tình hình là sau 1 đêm cắm sạc đầy pin thì e mang con 5c đi làm. Chiều về e cắm sạc vào thì wtf....không rung....bật màn lên ko thấy báo đang sạc....thế là cứ nghĩ die cáp hoặc cốc.....thử mượn cáp + cốc của thẳng em vẫn ko lên....cắm con 5 của nó vào bộ sạc của e thì vẫn nhận bth....e thử cắm con 5c vào lap thì vẫn lên pin.
    Các bác cho e hỏi vậy là con 5c của e bị gì vậy ? CHỉ nhận sạc qua lap chứ ko thể sạc qua bộ sạc.
    Và chi phí sửa chữa tầm bao nhiêu để e dự trù

Xem các chủ đề tương tự:

Chữ ký sai quy định

2. Các thành viên đã cảm ơn PhucG0m cho bài viết này:

oaridonjarr (02-01-2017)

Thanks
    909
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi PhucG0m Xem bài viết
    Tình hình là sau 1 đêm cắm sạc đầy pin thì e mang con 5c đi làm. Chiều về e cắm sạc vào thì wtf....không rung....bật màn lên ko thấy báo đang sạc....thế là cứ nghĩ die cáp hoặc cốc.....thử mượn cáp + cốc của thẳng em vẫn ko lên....cắm con 5 của nó vào bộ sạc của e thì vẫn nhận bth....e thử cắm con 5c vào lap thì vẫn lên pin.
    Các bác cho e hỏi vậy là con 5c của e bị gì vậy ? CHỉ nhận sạc qua lap chứ ko thể sạc qua bộ sạc.
    Bạn kiếm bộ cáp sạc zin, và vệ sinh cổng sạc lại xem

4. Các thành viên đã cảm ơn Aladin11980 cho bài viết này:

PhucG0m (01-01-2017)

Ken.PL đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 6 - 16Gb - Gold iOS hiện tại: Non JB Baseband: Chỉ Dùng Iphone - Không Dùng BB SHSH: SH 125i Việt Black
    Thanks
    997
    Blog Entries
    10

có 2 phương pháp sửa như sau :
    1: thử cái cáp sạc ( cáp sạc trong máy,main) - cái này có thể thử trước khi thay đc,nếu được thì do hỏng cáp sạc đấy và thay thôi.giá cũng rẻ - 200k đổ về
    2: chập trên main - cụ thể là con U2 - thay nó là xong -giá cũng hạt rẻ vì con đó xũng dễ làm nhưng phải có đồ - 5C thì sợ hơi hiếm - U2 của iPhone 6 giá sửa là 350k - 5C khó tìm thì chắc 500k là căng
    Thông tin đến bạn 2 cách về con máy trên và giá cả tránh bị chặt chém
    Click Thanks Nếu Có Ích Cho Bạn !

6. Các thành viên đã cảm ơn Ken.PL cho bài viết này:

PhucG0m (01-01-2017)

Thanks
    52

mình mới test thử bằng cốc sạc dẹt 6s của thằng bạn thì vẫn nhận pin. Vậy là e nó bệnh gì vậy mấy bác
    Chữ ký sai quy định

mr_zero1188 đang ẩn Thành Viên Tài sản: Không có ! iOS hiện tại: Thay đổi thất thường. Baseband: Không quan tâm ! SHSH: Không còn ý nghĩa nữa rồi...
    Thanks
    119

mình mới test thử bằng cốc sạc dẹt 6s của thằng bạn thì vẫn nhận pin. Vậy là e nó bệnh gì vậy mấy bác
    Kén sạc, sạc chập chờn. Có 2 giải pháp bên trên đã đưa ra rồi
    1 - thay cụm đuôi sạc
    2 - thay ic Usb
    Sửa iphone dạo !!!!
    - định để tí info quảng cáo mà phạm vào nội quy diễn đàn nên thôi vậy. Thôi thì phó thác cho Google thôi ~)) onl diễn đàn hỗ trợ free ae thôi