Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Iphone 7 Plus bị lỗi sóng

Hybrid View

hoanglam9x đang ẩn Thành Viên Tài sản: 7+ iOS hiện tại: 10 SHSH: 125i thôi ^^
    Thanks
    111

Mặc định Iphone 7 Plus bị lỗi sóng

Mình mua máy 7 Plus hàng xách tay mã LL/A tại Techone Hà Nội,tất cả mọi thứ đều dùng ổn định nhưng đến hôm qua thì mình k thể nghe gọi được,dùng 3g cũng k được luôn
    Để ý cột sóng thì hiện 4 vạch rồi nhảy về 1 vạch liên tục,đôi khi là no service
    Vào cài đặt thì phần carrie hiện rồi mất theo cột sóng
    Gọi thì 100 lần chỉ được 1 lần nhưng cũng chỉ 1,2 giây là tắt vì mất sóng
    Mình kiểm tra imei bằng *#06# lúc được lúc không
    ACE cho hỏi máy mình bị sao và cách khắc phục như thế nào vì mình ở hà nam lên hà nội bảo hành thì xa mà việc thì mình rất bận nữa
    Mình đã thử reset mạng và reset 7dòng 2 đều vô ích
    Máy mình đang chạy os10.1
    Mong các ACE giúp mình
    Trân trọng cảm ơn!

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    3

Mình dùng con 7 sóng 3g cảm thấy cũng kém hơn hẳn so với các đời trước. đang băn khoăn ko biết do mạng hay do máy đây

Thanks
    111

Quote Nguyên văn bởi yingshan Xem bài viết
    Mình dùng con 7 sóng 3g cảm thấy cũng kém hơn hẳn so với các đời trước. đang băn khoăn ko biết do mạng hay do máy đây
    Nếu yếu hơn thì mình k dám nói nhưng đây máy mình còn bị mất luôn cả sóng
    cứ lắp sim vào là nhảy sóng liên hồi, k thể thực hiện cuộc gọi được

Thanks
    918
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi hoanglam9x Xem bài viết
    Mình mua máy 7 Plus hàng xách tay mã LL/A tại Techone Hà Nội,tất cả mọi thứ đều dùng ổn định nhưng đến hôm qua thì mình k thể nghe gọi được,dùng 3g cũng k được luôn
    Để ý cột sóng thì hiện 4 vạch rồi nhảy về 1 vạch liên tục,đôi khi là no service
    Vào cài đặt thì phần carrie hiện rồi mất theo cột sóng
    Gọi thì 100 lần chỉ được 1 lần nhưng cũng chỉ 1,2 giây là tắt vì mất sóng
    Mình kiểm tra imei bằng *#06# lúc được lúc không
    ACE cho hỏi máy mình bị sao và cách khắc phục như thế nào vì mình ở hà nam lên hà nội bảo hành thì xa mà việc thì mình rất bận nữa
    Mình đã thử reset mạng và reset 7dòng 2 đều vô ích
    Máy mình đang chạy os10.1
    Mong các ACE giúp mình
    Trân trọng cảm ơn!
    Thử sim khác mà vẫn bị thì Ko còn cách nào tốt bằng đi bảo hành thôi bác!

Thanks
    4

Chuẩn là lấy thử sim khác lắp vào, hoặc lấy sim đấy lắp vào máy khác. Nếu ok thì cố gắng phi lên mà đổi cho nó ngon tết. Chắc lại sắp tèo trung tần hay công suất. À có một trường hợp nữa rất ảo: khu mình trước có 1 đợt nó sửa chữa bảo trì cái mịa gì cột phát sóng vina ấy, thế là toàn bộ 2g trên ip cả khu sập ke hết, phải bật 3g lên mới đc. Ra khỏi khu vực ấy cái sóng sánh lại bao la.

Thanks
    111

Quote Nguyên văn bởi nhopiu Xem bài viết
    Chuẩn là lấy thử sim khác lắp vào, hoặc lấy sim đấy lắp vào máy khác. Nếu ok thì cố gắng phi lên mà đổi cho nó ngon tết. Chắc lại sắp tèo trung tần hay công suất. À có một trường hợp nữa rất ảo: khu mình trước có 1 đợt nó sửa chữa bảo trì cái mịa gì cột phát sóng vina ấy, thế là toàn bộ 2g trên ip cả khu sập ke hết, phải bật 3g lên mới đc. Ra khỏi khu vực ấy cái sóng sánh lại bao la.
    Cảm ơn các bạn đã supportSáng nay mình lên bảo hành và được đổi 1 em mới toe rồi ạ ^^

honey1980bp đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 7 Plus Jet Black 128g, 5s Gold 32gb iOS hiện tại: 10.2.1 (14D27) SHSH: ...........6.1.3
    Thanks
    252

của mình 7 plus đã đổi sim 4g sao thấy sóng chỉ 2 đến 3 vạch thôi, chả full dc như trước ak, máy 5s thì sóng luôn nhìu hơn

Sống hết mình cho tới khi mình hết sống !