Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề ::: Dành Cho Những Ai Đang Phân Vân Có Nên Lên iOS 10.3 Hay Không

Thanks
    0

Mặc định Dành Cho Những Ai Đang Phân Vân Có Nên Lên iOS 10.3 Hay Không

Lưu ý: Bài viết chỉ mang tính khách quan của cá nhân. Đây là những điều mình nhận thấy và cảm nhận của riêng cá nhân mình. Không mong tính bao quát nên mong anh em đọc kĩ và không gạch đá : )

THIẾT BỊ TEST: iPhone 6

Qua thời gian hơn 1 ngày sau khi nâng cấp từ iOS 10.1.1 lên 10.3 mình có 1 vài cảm nhận như sau:

- Về Hiệu Năng: Tóm gọn là nhanh nhưng không khác biệt. Nói chung là cảm nhận thấy nhanh hơn 1 tý tẹo. Như kiểu phiên bản mới 10 điểm thì phiên cũ 9.5 điểm vậy.

- Về PIN: Cái mà anh em quan tâm nhất là đây. Thì qua thời gian sử dụng trải nhiệm phiên bản mới và tham khảo ý kiến của các anh em thì mình xin rút ra kết luận là PIN KHÔNG KHÁC BIỆT. Phiên bản mới nó chả làm hao pin mà cũng không cải thiện vấn đề PIN là mấy. Anh em nào PIN ngon thì cứ lên thôi. Hiện tại thì không có vấn đề gì về PIN cả

- Bộ nhớ: Cái này lúc cài mình quên kiểm tra nên cũng không thể chắc chắn cho anh em được. Nhưng vấn đề bộ nhớ được giải phóng là CÓ. Người thì được vài trăm, người thì được vài Gb bộ nhớ trống. Nói chung là không gian trống được cải thiện hơn phiên bản cũ.

Và 1 vài chi tiết nhỏ khác. Bài này mình viết dựa trên iPhone 6. Các máy khác có thể phát sinh lỗi tùy loại máy và phiên bản. Cái đó thì mình không biết : ) Tùy nhu cầu sử dụng của anh em mà quyết định lên hay không lên. Theo ý kiến cá nhân mình là NÊN LÊN. Mong anh em thông cảm và góp ý, bổ sung chân thành cho mình với nha

Xem các chủ đề tương tự:

2. Các thành viên đã cảm ơn lehoangmsc cho bài viết này:

hgbhgb (31-03-2017)

Thanks
    112

câu review bất hủ khi có ios mới ra "nhanh hơn, mượt hơn, pin trâu hơn"

4. Các thành viên đã cảm ơn acbpro cho bài viết này:

bio0812 (30-03-2017)

Sucre đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone 6 Plus - 64GB iOS hiện tại: 9.3.2 Jailbreak Baseband: VIETTEL
    Thanks
    5

Ghét mỗi cái icloud đổi mật khẩu thôi. Còn bộ nhớ trống thì có. Phải đc gần 2 GB. Pin thì same same 10.2.1 chả khác mấy. Còn mượt thì cảm giác mượt hơn 10.2.1

AnLocSon đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone 5S Gold 32GB World iOS hiện tại: iOS 10.2 SHSH: SHSH2 10.2
    Thanks
    441

Cùng một phân lớp iOS mình chả thấy có sự đột phá gì ngoài thay đổi chút giao diện, nâng cao bảo mật và quan trọng Fix Jailbreak

Đời
    thì muôn màu....nhưng đa số là màu ..Đen!!!