Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: Bị người khác lấy ID Apple , không biết Apple bảo mật kiểu gì kì cục vậy nè.

Thanks
    44

Mặc định Bị người khác lấy ID Apple , không biết Apple bảo mật kiểu gì kì cục vậy nè.

Mình có đăng kí 1 cái ID Apple , do sơ suất trong lúc đăng kí không add số điện thoại và Email cầu cứu, bây giờ kẻ khác nó biết mật khẩu nó thay đổi thông tin trong cái ID Apple đó , không biết sao mà lấy lại được cái ID nữa ....

Em nghĩ là đáng lẽ Apple nó phải cho thằng đó trả lời câu hỏi bảo mật củ chính xác, rồi mới cho thay đổi mật khẩu , đằng này không hiểu tại sao nó đã biết mật khẩu mà Apple lại cho nó thay đổi thông tin trả lời bảo mật , đáng lẽ phải cho nó trả lời câu hỏi bảo mật cũ đúng mới cho nó thay đổi chứ ??? Apple bảo mật kiểu gì vậy nè !!!

Giờ còn cách nào lấy lại cái ID không anh em ? em muốn gọi cho tổng đài hỗ trợ của apple quá , vì lúc đăng kí cái thông tin cũ em còn lưu trên máy.

P/s : thằng bạn mình nó nói mình ngu , tạo id tại sao không add số điện thoại để nó thay đổi thông tin gì để Apple nó gửi về cho mình , E cứ nghĩ là đã có câu trả lời bảo mật rồi , chỉ cần trả lời đúng là được. Mà không hiểu sao Apple lại cho nó Thay đổi câu trả lời bảo mật ???

Xem các chủ đề tương tự:

checkimei đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone6,1 - 2 sim 2 sóng online,pin khủng 2800mAh,thẻ nhớ 8Gb,hai loa cực to iOS hiện tại: 4.2.2
    Thanks
    28

Bạn gọi lên tổng đài hỏi thử

Thanks
    36

Bạn lập TK đã không đầy đủ các yếu tố, giờ lại trách Apple là không đúng. Có 2 yếu tố bảo mật đã có trong TK của bạn là mk và câu hỏi. Về lý thông thường thì 2 cái được phép quên 1 cái thì dùng cái kia để khôi phục. Giả sử chính bạn quên câu trả lời bí mật mà Apple lại bắt bạn phải nhớ câu hỏi cũ thì mới cho thiết lập câu trả lời mới thì lúc đó bạn nghĩ sao? Lại trách Apple à?
    Lần sửa cuối bởi haipvg; 26-06-2017 lúc 10:47 AM

cuong06lc đang ẩn Thành Viên Tài sản: 5S silver iOS hiện tại: 9.3.2
    Thanks
    67

Bạn đang nói kiểu : làm mất chìa khóa bị người khác đánh thành chìa mới để vào ăn trộm, giờ đổi lỗi cho nhà sản xuất khóa.

Kẻ kia nó biết câu hỏi bảo mật thì nó thay đổi được mật khẩu chứ còn sao.
    Mà dù không biết câu hỏi bảo mật, với tài khoản Apple Vietnam thì vẫn đổi được mật khẩu.

Tự trách mình trước khi trách người khác, đặc biệt là Apple chả có lỗi gì trong chuyện này

RIP Love đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone iOS hiện tại: 10.3.1 SHSH: SHSH2 All iOS 10
    Thanks
    38

Cái sdt vs cái Email giải cứu nó là cây đã cẩu bổng giúp bạn ngừa cờ hó mà do bạn quá tự tin thì lỗi do bạn thôi. Apple họ không cần biết ai đăng nhập ID đó họ chỉ cần biết là nhập đúng là cho qua! Nói theo bạn của bạn thì chửi bạn ngu là đúng. Thôi chịu khó tạo ID mới mà sài nhé bạn!
    Louis iPhone

mist9x đang ẩn Thành Viên Tài sản: iphone 5s iOS hiện tại: mới nhất có thể
    Thanks
    4

đơn giản nó add số điện thoại vào và dùng sdt đó để thay đổi thông tin thôi, lỗi này là do bạn thôi trách ai bây giờ mà mình nghĩ mấy người có tính cẩu thả nên phải trả giá thì mới cẩn thận được
    > gọi lên tổng đài và đưa thông tin và xác minh được là nó trả lại ngay, thông thường nó sẽ yêu cầu thông tin giao dịch lần cuối của thẻ VISA hoặc master card hoặc gift code itunes , nếu không có mấy thứ này thì sẽ rất lằng nhằng

Tuấn Jihoo đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone China 4 black 16Gb, 5s gold 32Gb, 6s rose gold 64Gb, 7 plus gold 128Gb (hay còn gọi là Iphone Tàu) iOS hiện tại: CIOS 11 beta 2 (China IOS vơ si ờn 11 bét ta 2) Baseband: 6.xx.xx SHSH: SHSH China IOS 11 beta 2
    Thanks
    18

Xin lỗi bạn trước chứ mình nói thẳng 1 câu là bạn đăng lên để chứng tỏ độ thiếu hiểu biết của mình ah số điện thoại và email nó còn quan trọng hơn cả câu hỏi bị mật nhé. Đã bỏ qua 2 cái bảo mật tốt nhất rồi lại đi trách người ta botay. câu hỏi bí mật thì rất có thể có 2 người đều để giống nhau vì nó không unique cái này còn sdt và email thì luôn là unique nói vậy bạn hiểu cái nào bảo mật và an toàn hơn chứ
    Anh nhớ em - bởi vì em toàn mang đến cho anh sự đau khổ. Hạnh phúc thì dễ quên - còn đau khổ thì không bao giờ...

mr_zero1188 đang ẩn Thành Viên Tài sản: Không có ! iOS hiện tại: Thay đổi thất thường. Baseband: Không quan tâm ! SHSH: Không còn ý nghĩa nữa rồi...
    Thanks
    134

Công nhận bạn ngu thật chứ có cái mk cũng quản ko đc rồi lên đây trách ai
    KTV Phần Cứng iOS - Tư vấn sữa chữa và hỗ trợ cho ae diễn đàn.
    Kiến thức là vô tận - học hỏi là 1 quá trình dài bằng cả cuộc đời mỗi người.

tomasi30 đang ẩn Thành Viên Tài sản: Ipad3, iPhone 6+ iOS hiện tại: IOS 8.1, 8.1.1
    Thanks
    183

Ai cũng có cái ngu của mổi người khác nhau, người ta lên đây cầu cứu mà mấy ông thích đâm chọt vô nổi đau người khác, không giúp thì thôi chớ sao cứ thích.... chọt chích, trỉ trích....

Thanks
    21

Quote Nguyên văn bởi microsoft92 Xem bài viết
    Mình có đăng kí 1 cái ID Apple , do sơ suất trong lúc đăng kí không add số điện thoại và Email cầu cứu, bây giờ kẻ khác nó biết mật khẩu nó thay đổi thông tin trong cái ID Apple đó , không biết sao mà lấy lại được cái ID nữa ....

Em nghĩ là đáng lẽ Apple nó phải cho thằng đó trả lời câu hỏi bảo mật củ chính xác, rồi mới cho thay đổi mật khẩu , đằng này không hiểu tại sao nó đã biết mật khẩu mà Apple lại cho nó thay đổi thông tin trả lời bảo mật , đáng lẽ phải cho nó trả lời câu hỏi bảo mật cũ đúng mới cho nó thay đổi chứ ??? Apple bảo mật kiểu gì vậy nè !!!

Giờ còn cách nào lấy lại cái ID không anh em ? em muốn gọi cho tổng đài hỗ trợ của apple quá , vì lúc đăng kí cái thông tin cũ em còn lưu trên máy.

P/s : thằng bạn mình nó nói mình ngu , tạo id tại sao không add số điện thoại để nó thay đổi thông tin gì để Apple nó gửi về cho mình , E cứ nghĩ là đã có câu trả lời bảo mật rồi , chỉ cần trả lời đúng là được. Mà không hiểu sao Apple lại cho nó Thay đổi câu trả lời bảo mật ???
    apple có cho đổi mật khẩu phải xác nhận bằng câu hỏi bảo mật bạn chỉ trường hợp người kia bik email của bạn vào RS thì ko cần xin chia buồn bạn còn câu hỏi bảo mật gọi lên số DT apple VN hỏi tôi câu hỏi bảo mật ID tôi trước thế bị kẻ gian lấy tui vẫn nhớ câu hỏi bảo mật liệu có lấy lại dc ko SDT apple VN 18001127 gọi lên hỏi thui nhưng mà chắc khó đấy nói chung email và câu hỏi bảo mật quan trong nhất bik mật khẩu câu hỏi bảo mật cũng bị đổi email cũng mất mà mình nghi người lấy của chủ thớt còn bik câu hỏi bảo mật thì mới đổi thông tin dễ như vậy vì bik câu hỏi bảo mật thay mail ngay nên căng đấy
    Lần sửa cuối bởi anhlavodoi1103; 02-07-2017 lúc 08:07 PM

Trang 1/2 12 CuốiCuối