Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: Lỗi định vị trên find my iphone - sai số hàng km?

huybom đang ẩn Thành Viên Tài sản: ip5 32Gb white iOS hiện tại: 8.1 Baseband: all cmnl SHSH: SH 125i
    Thanks
    154

Mặc định Lỗi định vị trên find my iphone - sai số hàng km?

Cụ thể là em gái mình đang dùng ip6 ios 10.3.2 không có jb. Nó thì đi học thêm ở khu vực Nguyên Hồng, mình có nghi ngờ nó bỏ học đi chơi và theo dõi nó, sự việc bắt đầu từ đây. Lớp nó học wifi không ổn định lúc có lúc mất, mình dùng find my iphone để thử tìm vị trí của nó (vì có tài khoản icloud của nó) thì thấy iphone đang ở khu vực thái hà, cách khu vực nó học khoảng 3km, sau đó thì tự nhiên mất định vị do mất wifi, 1 lúc sau kiểm tra lại thì thấy nó offline ở 1 chỗ hoàn toàn khác, rồi sự việc tiếp tục diễn ra như vậy, thỉnh thoảng máy bắt được wifi thì nó hiện đang online ở 1 chỗ rất khác, và offline lại ở 1 chỗ khác, quanh khu vực nó học bán kính tầm 3km, và rồi cuối cùng mình đợi luôn ở trước cửa lớp học của nó thì thấy nó ở lớp thật. Vậy ae cho hỏi khoảng cách sai số hàng km của find my iphone vậy là do lỗi gì ?, có ae nào bị như vậy không ?

Xem các chủ đề tương tự:

Marc Anthony đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 6s 64gb Rose Gold iOS hiện tại: 10.3.1 Baseband: 2.41.00 SHSH: 10.2.1
    Thanks
    22

Sáng sớm đọc qua topic của thớt mà bác làm em buồn vãi cả ra..

Thanks
    37

Thế là bình thường, chả có gì lạ. Chỉ có thiết bị chuyên dụng, lấy tín hiệu trực tiếp từ vệ tinh mới chính xác cao.

huybom đang ẩn Thành Viên Tài sản: ip5 32Gb white iOS hiện tại: 8.1 Baseband: all cmnl SHSH: SH 125i
    Thanks
    154

Mình có đọc qua và biết được nhiều người tìm được ip bị mất của mình bằng find my iphone, và ai cũng nói sai số của find my iphone chỉ trong khoảng vài trăm m ( mình nhớ có người nói là 200m), nhưng thực tế trường hợp của mình phải sai số cả km, không những thế mỗi lần online hay offline lại hiện ở 1 vị trí khác nhau, mặc dù ip không hề jb, vẫn dùng ổn định

Thanks
    234

Lúc định vị nhìn cái vòng tròn xanh đó là bán kính sai số nhé,.Mạng ngon vòng tròn nó tầm vài mét luôn ấy. Nếu thấy vòng tròn to thì đừg có đổ oan cho ng ta bảo nó đang ở nhà nghỉ là oan sai lắm đó :V

Thanks
    0

chỉ có loại thiết bị đúng tiêu chuẩn dành cho quốc gia thì mới biết chính xác được thôi , còn vấn đề tên FMP chỉ hiện khu vực ở đó thôi cho nên cậu nghĩ oan cho em gái của cậu nên đi xin lỗi nó hi

Thanks
    917
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi huybom Xem bài viết
    Cụ thể là em gái mình đang dùng ip6 ios 10.3.2 không có jb. Nó thì đi học thêm ở khu vực Nguyên Hồng, mình có nghi ngờ nó bỏ học đi chơi và theo dõi nó, sự việc bắt đầu từ đây. Lớp nó học wifi không ổn định lúc có lúc mất, mình dùng find my iphone để thử tìm vị trí của nó (vì có tài khoản icloud của nó) thì thấy iphone đang ở khu vực thái hà, cách khu vực nó học khoảng 3km, sau đó thì tự nhiên mất định vị do mất wifi, 1 lúc sau kiểm tra lại thì thấy nó offline ở 1 chỗ hoàn toàn khác, rồi sự việc tiếp tục diễn ra như vậy, thỉnh thoảng máy bắt được wifi thì nó hiện đang online ở 1 chỗ rất khác, và offline lại ở 1 chỗ khác, quanh khu vực nó học bán kính tầm 3km, và rồi cuối cùng mình đợi luôn ở trước cửa lớp học của nó thì thấy nó ở lớp thật. Vậy ae cho hỏi khoảng cách sai số hàng km của find my iphone vậy là do lỗi gì ?, có ae nào bị như vậy không ?
    Còn tùy vào vị trí, thời tiết, gây ra sóng GPS yếu và thiết bị GPS của máy có lỗi ko nữa, Mình hay dùng chức năng này theo mình thì nó chính xác 90% đó.

thuongtony9x đang ẩn Thành Viên Tài sản: ip 2 Gold iOS hiện tại: FULL Baseband: Max SHSH: SH 300i
    Thanks
    125
    Blog Entries
    1

góp ý
    trường hợp trên có thể do mạng yếu hoặc phần mềm
    trường hợp khác là lổi ic laban trên main
    đa số máy mình gặp thường bị lổi trên do phần cứng và do mạng yếu
    ––––•(-• (♥<Đam Mê - Học Hỏi- Chia Sẻ>♥®) •-)•––––

♥ღ♥Tụ Tập Chém Gió♥ღ♥

––––•(-• (♥<Tks Nếu Có Ích Nhé !!>♥®) •-)•––––

Thanks
    154

Quote Nguyên văn bởi Aladin11980 Xem bài viết
    Còn tùy vào vị trí, thời tiết, gây ra sóng GPS yếu và thiết bị GPS của máy có lỗi ko nữa, Mình hay dùng chức năng này theo mình thì nó chính xác 90% đó.
    Mình cũng hay dùng chức năng này thì thấy hầu như cũng chính xác, vd như khi về nhà thì mình kiểm tra sai số chỉ khoảng vài m hoặc cùng lắm vài trăm m, có lần mình nt cho nó bằng 3G, kiểm tra lại định vị thì cũng cách gần cả km (từ đầu phố nhảy xuống cuối phố luôn), nói chung là có hơi mất niềm tin với cái định vị, lỡ bị mất máy thì coi như vô phương tìm kiếm

checkimei đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone6,1 - 2 sim 2 sóng online,pin khủng 2800mAh,thẻ nhớ 8Gb,hai loa cực to iOS hiện tại: 4.2.2
    Thanks
    28

khả năng do mạng chập chờn nên nó lấy thông tin không chính xác