Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề ::: Làm sao để chỉ backup danh bạ lên iCloud (Size quá lớn)

vinhdatgn đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone 4s, iPhone 6 iOS hiện tại: 7.0.1, 10.3.2 Baseband: World, Lock
    Thanks
    193

Mặc định Làm sao để chỉ backup danh bạ lên iCloud (Size quá lớn)

Các bác có thể chỉ cho em làm sao chỉ backup mỗi danh bạ được không ạ?

Trong máy em có danh bạ nhưng mấy cái mới lại không có trên iCloud, nó không chịu backup lên vì cứ hiện size backup quá lớn. (Em vào settings đổi hết cái Choose Data to backup rồi), làm sao để bỏ chọn hết tất cả các app đây ạ, vì em cài nhiều app nên bỏ chọn từng cái rất là lâu.
    Mà backup hết app thì lại nặng và rất lâu

Lấy tạm cái ảnh, rất là khó chịu ạ , vì muốn backup mỗi danh bạ hoài mà không được.

Em đã tắt gần hết app cho nhẹ hơn và bấm backup now rồi mà thằng danh bạ vẫn không chịu lên iCloud, làm sao giờ đây ạ

Em xin cảm ơn ạ.

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi vinhdatgn; 19-08-2017 lúc 10:26 PM
    You might think that a move is impossible and that you will never do it, but if you practice...it will come.You can start whenever you want. the worst mentality is not even trying it because you think it's too hard. if you find yourself doing this, just do it

RIP Love đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone iOS hiện tại: 10.3.1 SHSH: SHSH2 All iOS 10
    Thanks
    62

Bạn xoá bản Backup hiện tại trên máy xong gạt ON hết các mặc định của Apple về Backup trên iCloud. Xong gạt OFF hết tất cả các bên thứ 3 như Evernote rồi tiến hành Backup lại. Do các App của bên thứ 3 nó ngốn hết 5GB iCloud của bạn rồi thì có thêm 1KB danh bạ nó cũng không cho bạn nha. Tưởng tượng rằng hộp tiếp đạn 30 viên bạn ráng nhéc thêm viên thứ 31 dzô cũng không được
    Louis iPhone

Thanks
    37

File backup của bạn có 750 MB trong khi icloud trống là 3,7 GB (theo hình) thì không phải do thiếu dung lượng. Nguyên nhân có lẽ là bạn đã đặt TK mặc định của danh bạ là TK khác, không phải TK icloud nên nhưng số mới thêm vào nó không lên icloud được.