Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: [Tips] Adguard Pro 1.3.1 chặn Q/c in-app

RIP Love đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone iOS hiện tại: 10.3.1 SHSH: SHSH2 All iOS 10
    Thanks
    62

Mặc định [Tips] Adguard Pro 1.3.1 chặn Q/c in-app

Chào mọi người !
    vào thẳng vấn đề luôn

Kể từ phiên bản Adguard 1.3.0 thì nhà phát triển ứng dụng này đã bị Apple tuýt còi không cho chặn in-app bằng System-wide ở App khác nữa. Mình lấy ví dụ những App (bản thường) hay có Ads Pop-up hoặc Images Ads trong App, ở phiên bản 1.2.1 thì Adguard vẫn còn chặn tốt, cho nên hầu như không cần mua in-app Remove Ads của nhà phát triển ứng dụng đó ! Và hiển nhiên hành động bạo râm này làm thiệt hại doanh thu của những nhà phát triển ứng dụng khác (đạp đổ chén cơm của họ)
    gần đây Apple đã từ chối bản cập nhật của Adguard với lí do: nhà phát triển vi phạm chính sách Appstore là Adguard đã chặn Ads trong App của nhà phát triển ứng dụng khác mà không phải là chỉ chặn trên Safari. Vì thế nếu không biết thì tất cả dường như người dùng cảm thấy đã phí $2.99 mua Adguard
    nhưng may thay Adguard vẫn có cách lách luật có lợi cho phía người dùng

- Nếu ai đã mua bản Adguard Pro thì hãy thêm DNS này vào (System-wide trước đây dùng để chặn in-app Ads)

* Điểm mạnh của bản cập nhật 1.3.1 là:
    - Tốc độ kết nối VPN nhanh vì không phải khởi động lại VPN lâu như những phiên bản trước.
    - Có thể thêm thủ công DNS chặn quảng cáo.
    - Thêm Widget ở Notification giúp có thể truy cập nhanh vào Adguard Pro để ON/OFF Status

* Vào Adguard Pro -> PRO -> DNS Settings -> Add Custom... -> và thêm DNS sau:

Name: Adguard Default
    Description: blocks ads, trackers and phishing websites
    IP ADDRESSES
    176.103.130.130
    176.103.130.131

Sau khi thêm xong thì Click vào nó và Enable nó lên thưởng thức ! Có thể tải thử 1 App khác chứa đầy Ads để Test

Xem các chủ đề tương tự:

Louis iPhone

Thanks
    6

bác share id app để cài đê.

Thanks
    23

bác share acc em dùng app này với

Thanks
    76

Mình đã test và kg được nha b. Như ứng dụng youtube vẫn quảng cáo bình thường nha.

RIP Love đang ẩn Thành Viên Tài sản: iPhone iOS hiện tại: 10.3.1 SHSH: SHSH2 All iOS 10
    Thanks
    62

Quote Nguyên văn bởi balaneight Xem bài viết
    Mình đã test và kg được nha b. Như ứng dụng youtube vẫn quảng cáo bình thường nha.
    Mình thì không thấy 1 q/c nào trong Youtube hết. Bạn xem lại của bạn nha
    Louis iPhone

Thanks
    76

B xem mấy kênh nổi tiếng đó nha bạn. Như là faptv,ghiền mì gõ, moba... nó sẽ hiện ra quảng cáo khi mới vào khoảng 5 giây đếm ngược rồi mới cho xem video.

hungthk26p đang ẩn Thành Viên Tài sản: 3 - 3S - 4 - 5S-6-7+ iOS hiện tại: 10.2.1 Baseband: No BB SHSH: Chip A10 khỏi cần Sờ Hờ
    Thanks
    8

Bạn cho mình mượn acc tải với. Dùng cái bản thường chả chặn được qc của gôgle in app

Thanks
    62

Quote Nguyên văn bởi balaneight Xem bài viết
    B xem mấy kênh nổi tiếng đó nha bạn. Như là faptv,ghiền mì gõ, moba... nó sẽ hiện ra quảng cáo khi mới vào khoảng 5 giây đếm ngược rồi mới cho xem video.
    Àh, ôi !
    mấy cái Ads đó bạn phải thêm thủ công vào Blacklist nha. Có thể Adguard nó mặc định xem mấy cái Ads đó không phải Ads để không đụng chạm với Youtube. Còn mình Set như trên trong thằng PicArt nó còn chặn sạch nữa mà
    Louis iPhone

Thanks
    62

Cũng muốn Share acc lắm mà sợ trẩu phá muốn chiếm acc mặc dù là "Không thể chiếm"
    Louis iPhone

Thanks
    23

Quote Nguyên văn bởi RIP Love Xem bài viết
    Cũng muốn Share acc lắm mà sợ trẩu phá muốn chiếm acc mặc dù là "Không thể chiếm"
    Bác inbox em xin acc với. Đảm bảo ko bao giờ đổi pass, chỉ sợ bác đổi pass ko cho dùng chung

Trang 1/2 12 CuốiCuối