Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề ::: iphone jailbreak không nhận được cuộc gọi đến

Thanks
    26

Mặc định iphone jailbreak không nhận được cuộc gọi đến

Mình đang dùng 6s ios 9.0 đã jailbreak từ lúc mới mua máy. Máy gốc là của mạng AU KDDI Nhật nhưng vì mình đã dùng đủ thời gian nên đã ra nhà mạng để unlock thành máy quốc tế rồi. Không hiểu vì sao sau khi về Việt Nam thì trong vòng 2 tháng gần đây, rất nhiều cuộc gọi đến bị nhỡ. Dù máy mình vẫn đang full sóng và 4G nhưng máy khác dù ở gần gọi tới đều báo: " Thuê báo quý khách..." (không phải tất cả đều bị nhỡ). Mình đã dùng cả sim 4G Viettel và Vina đều bị vậy. Không biết có phải do lỗi jailbreak hay gì không? Mong cao nhân chỉ giáo. Lên quốc tế rồi mà bị lỗi như máy lock vậy . hic

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    0

ui, máy em cũng bị như bác. Bật 3g lên là không nhận được cuộc gọi, dùng 3G cũng cực kỳ yếu. Bác đã fix được lỗi này chưa hướng dẫn em với ạ

Thanks
    26

Quote Nguyên văn bởi huongsen1205 Xem bài viết
    ui, máy em cũng bị như bác. Bật 3g lên là không nhận được cuộc gọi, dùng 3G cũng cực kỳ yếu. Bác đã fix được lỗi này chưa hướng dẫn em với ạ
    Mình không rõ máy bạn là máy lock hay quốc tế. Hôm qua có vẻ mình đã tìm ra được nguyên nhân rồi. Trong phần dữ liệu di động vì mình chọn LTE nên nó bị lỗi thế. Mình chuyển về chọn 3G thì chưa thấy nó bị lại. Mình không rõ máy lock thì thế nào.