Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Nhờ mọi người hướng dẫn về vấn đề backup fw hiện tại đang sử dụng !

Thanks
    3

Lightbulb Nhờ mọi người hướng dẫn về vấn đề backup fw hiện tại đang sử dụng !

Em mới được cho 1 con 5s. đang sử dụng os 9.2.1 mà apple đã khóa. Em thì gà mờ về ios. Em tham khảo thì os9 này dùng cho 5s rất mượt mà và ko hao pin nên em muốn giữ lại fw này để nếu có lỗi gì mà phải về recovery hay DFU thì em chạy lại vẫn là os9.2.1 này. Mà em ko bit làm thế nào. Em tham khảo backup shsh gì đó mà làm theo = cach sử dung 3u mà ko được ạ. Mong các bác cao tay nào chỉ dẫn giúp em ạ. Và có thể tư vấn thêm cho em 5s thì nên sử dụng os nào hợp lý để ko hao pin mà dùng cũng tạm mượt ạ. em mới dùng máy nên ko bít ạ.

P/S: Lần đầu post bài nếu sai mong MOD hay ADMIN move dùm em

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    22

ko có cách nào lưu shsh đâu bạn, lên safari kiếm "tvOS 11 beta profile" rồi cài vào, mục đích là chặn tự động update firmware OTA, cứ thế mà xài thôi, nếu bị lỗi gì thì reset dòng 2 là dc rồi cài lại cái profile đó vào.

3. Các thành viên đã cảm ơn chuangiao cho bài viết này:

hacoihb (25-02-2018)

Thanks
    3

bạn có thể nói rõ hơn 1 chút không. mình chưa am hiểu lắm. cám ơn bạn. trường hợp mà treo nặng bắt buộc phải restore thì phải làm sao hả bạn

Thanks
    39

Quote Nguyên văn bởi hacoihb Xem bài viết
    bạn có thể nói rõ hơn 1 chút không. mình chưa am hiểu lắm. cám ơn bạn. trường hợp mà treo nặng bắt buộc phải restore thì phải làm sao hả bạn
    Không thể sao lưu FW nhé bạn. Nếu bạn chưa JB thì chạy xóa nội dung và cài đặt thì nó sẽ sạch như lúc đầu. Nếu bạn đã JB thì có mấy công cụ chuyên sâu giúp khôi phục gần giống như lúc đầu.

6. Các thành viên đã cảm ơn haipvg cho bài viết này:

hacoihb (27-02-2018)

Thanks
    3

Quote Nguyên văn bởi haipvg Xem bài viết
    Không thể sao lưu FW nhé bạn. Nếu bạn chưa JB thì chạy xóa nội dung và cài đặt thì nó sẽ sạch như lúc đầu. Nếu bạn đã JB thì có mấy công cụ chuyên sâu giúp khôi phục gần giống như lúc đầu.
    Vậy nếu ví dụ bị trục trặc gì nặng mà phải DFU thì chắc chỉ có lên cao thôi nhỉ. Hay tui chỉ cần download dúng FW hiện tại và shilt + rétore trong DFU vẫn được ??

Thanks
    39

Quote Nguyên văn bởi hacoihb Xem bài viết
    Vậy nếu ví dụ bị trục trặc gì nặng mà phải DFU thì chắc chỉ có lên cao thôi nhỉ. Hay tui chỉ cần download dúng FW hiện tại và shilt + rétore trong DFU vẫn được ??
    Phải lên bản còn sign (thường là cao nhất và cận cao nhất)

9. Các thành viên đã cảm ơn haipvg cho bài viết này:

hacoihb (28-02-2018)

Thanks
    2

Quote Nguyên văn bởi haipvg Xem bài viết
    Em đang dính tình trạng như bác nói bác ơi, bác có thể hướng dẫn giúp em về lại như lúc ban đầu được không ạ

tinhanhvanthe.bt đang ẩn Thành Viên Tài sản: Iphone 6s lếch iOS hiện tại: 11.2
    Thanks
    12
    Blog Entries
    1

chưa jb thì reset dòng 2. còn jb rồi thì dùng tweak cydia eraser.