Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề ::: Cách tinh chỉnh Activator , trở về Home buttton với các app full màn hình khong cần lắc

Thanks
    0

Mặc định Cách tinh chỉnh Activator , trở về Home buttton với các app full màn hình khong cần lắc

Xin chào mọi người , mình là mem mới tập tành chơi dòng iphone này , bài viết đầu tiên của mình có gì sai sót mong mọi người giúp đỡ

Là mem mới sử dụng hay người đam mê dòng iphone này hầu như rất lo cho phím home + power vì 2 phím này là phím vật lý , có khả năng " nhờn " cao nhất

Có 1 cách là dùng Ativator để giảm bớt những thao tác trên phím home + power

Khi mình mới hiểu chút về Activator đã từng làm theo và áp dụng cách tinh chỉnh của một bác trong dien dan , sử dụng thao tác trên Status Bar để thoát trở về Home Button khi đang chạy các app ( cụ thể là mình đã use action Swipe Left - vuốt từ trái sang trên Status bar) , nhưng cách này chỉ áp dụng được với các app không full màn hình mà hầu như rất nhiều các app lại full màn hình , thao tác trên Status Bar không có tác dụng , ...) , có một cách khác là thực hiện thao tác Shake Device nghĩa là lắc để thoát ra ngoài , nhưng quả thực mổi lần lak em thấy ghê ghê hihi , ngồi mày mò , cuối cùng

Phát Hiện Lớn nhất là khi chạy các app màn hình full , các thao tác trên Status Bar không hoạt động nhưng các Thao tác Slide in Gesture vẫn hoạt động được

Vậy mình mạn phép chia sẻ các chỉnh của mình trên Activator :

1/ Mình use Status Bar play/pause Ipod , next and previous Track ... cách chỉnh
    Tại AnyWhere ---> Status BAr : Swipe Down ( vuốt từ status bar xuống ) -> Play/Pause
    Swipe left (vuốt từ trái SB sang) -> Next Track
    Swipe right ( vuốt từ phải SB sang ) -> Previous Track
    Hole ( giữ 1 lúc trên SB) : -> Sleep Button ( tắt màn hình )

2/ Mình use Slide in Gesture để thoát các app đang chạy , mở Activate Swicher ( cái này tương tự như ta nhấn 2 lần nút Home xem các app đang chạy )

Tại Anywhere --> Slide in Gesture : From Screen Buttom ( vuốt chính giữa dưới cùng màn hình lên )-> Activate Switcher
    Tại In application -->
    có 2 cách sử dụng
    a. cho bác nào hay cầm phía phím home tay trái
    Slide in Gesture : From Screen buttom Left ( vuốt phía trái màn hình dươi lên ) -> HOme Button
    b. cho bác nào hay cầm phía phím home tay phải ( giống em)
    Slide in Gesture : From Screen buttom right ( vuốt phía phải màn hình dưới lên ) -> Home
    button

3/ chúng ta có thể sử dụng kết hợp các thao tác khác để cùng trở về Home button , bác nào thích lắc để thoát thì làm giống các bước của em trên đây + thêm
    tại In Appication : Motion : Shake Device : Home Button

như vậy khi đang trong app ta lắc hay thao tác trên Gestune sẽ đều thực hiện việc trở về Home Button

4/ còn rất nhiều các thao tác , ta có thể áp dụng để vào nhanh các ứng dụng hay + ....
    các bác tự khám phá nhá

p/s em có sai quy định gì mod pm em sửa nhe thanks mod

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 12 thành viên sau đây đã cảm ơn lerroman_liken cho bài viết này:

AndyPhuc (23-02-2011), bossmobile (23-02-2011), chienpv (20-03-2012), danhbebu (07-05-2011), itit (25-02-2011), LilVietBoiz (23-02-2011), LuânTG (08-05-2011), ngantaro (11-05-2011), nguyencau2206 (08-05-2011), probaby100 (23-02-2011), T & T (24-02-2011), tridngvn (22-03-2011)

probaby100 đang ẩn ♥ Hatsune Miku ♥ Tài sản: iPhone 3GS iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 05.16.05 SHSH: 4.0 -> 5.0.1
    Thanks
    4.826
    Blog Entries
    1

Bạn có thể sử dụng thêm Menus Activator để add các chức năng vào 1 lần trượt, để tránh tình trạng thiếu chỗ

Có ở Bước 5 mẹo 6
    http://heaveniphone.com/showpost.php...0&postcount=49
    Lần sửa cuối bởi probaby100; 23-02-2011 lúc 10:46 PM
    Password : heaveniphone.com

4. Các thành viên đã cảm ơn probaby100 cho bài viết này:

LuânTG (08-05-2011)

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

cảm ơn sự chia sẻ của bạn.
    nếu có thể bạn post thêm vài cái ảnh hướng dẫn bài viết sẽ sinh động hơn.
    thanks
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

Thanks
    7

Làm theo bạn có được đâu. Dù sao cũng cam on nhiu!

pisoga85 đang ẩn Vip Tài sản: New Ipad,Iphone5 iOS hiện tại: Chiện nhỏ Baseband: Quan tâm làm chi SHSH: Full căng tràn
    Thanks
    297

mình quen dùng mquickdo rùi, nên ko mún đau đầu phải nhớ thêm các thao tác nữa. dù sao cũng cám ơn bạn!!!.đánh dấu sẽ nghiên cứu sau

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi ocbein Xem bài viết
    Làm theo bạn có được đâu. Dù sao cũng cam on nhiu!
    Mình đã test nhiều mới viết bài mà .. có lẽ bạn thao tác chưa đúng thui

Thanks
    24

em cài.. hồi mới cài nhấp vào cuối góc bên phải.. thì tắt tiếng và mở tiếng...nhưng giờ ko nhấp dc nữa ko biết mục nào để thiết lập reset lại cũng ko dc.. mong mấy bác giúp

mr.trinh273 đang ẩn Thành viên Tài sản: IP4 World iOS hiện tại: 4.3.2
    Thanks
    11

Sao bạn không dùng QuickDo để thay Phím Home? Mình thấy có bản việt hóa trên Cydia rất hay và dễ sử dụng
    Thân!

LuânTG đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 4 iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 4.10.01 SHSH: 4.3.2;4.3.3
    Thanks
    775
    Blog Entries
    1

Activator thì mỗi ng có 1 cách tùy biến riêng ... ai cũng giống ai thì ko còn hay nữa ^^
    Hạnh Phúc Bé Nhỏ
    1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh