Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề ::: Hướng dẫn cách khắc phục lỗi cài tweak cydia không hiển thị trong Setting !

Hybrid View

KiDoThai đang ẩn Thành Viên Tài sản: 7+ iOS hiện tại: 11.3.1 SHSH: Em nghèo nên ko có SH :(
    Thanks
    94

Mặc định Hướng dẫn cách khắc phục lỗi cài tweak cydia không hiển thị trong Setting !

Chính xác là sau 3 ngày vật vã và không chịu đầu hàng trước số phận,mình đã hoàn toàn khắc phục được lỗi tweak không hiện trong Setting. Và mình xin chia sẻ cách làm cho bạn nào cần.
    Lưu ý : đây là cách mình tự làm và chủ quan, mình không đảm bảo là các bạn làm 1 lần là ngay ăn nhé. Có thể là phải làm lại nhiều lần
    B1 / Những ai đã jailbreak và bị lỗi trên thì tiến hành un-jailbreak bằng tool Delectra nhé. Cách làm chi tiết ở đây : https://www.youtube.com/watch?v=PyzpkZfZRpA
    P/s : trước khi Delectra nhớ remove hết các tweak, đặc biệt là tweak Substitute, phải đảm bảo là nó đã được remove. Và máy bạn phải có OpenSSH.
    B2 / Sau khi đã un-jailbreak thì xoá app Electra. Restart máy hoặc cẩn thận hơn là reset dòng 2 luôn (đây là cách mình làm và mình thiết lập lại iphone như mới luôn).
    B3 / Cài lại app Electra - tuỳ theo bạn lấy ở đâu cũng dc, mình thì cài app tweakbox hoặc tfios.vn để lấy Electra. Vào Cài đặt xác minh cho Electra. Rồi tắt hết app ngầm, tắt Siri, tắt luôn icloud, passcode. Restart máy lần nữa bằng cách ấn nút nguồn (hard-restart) nhé, ko dùng nút restart trong AssistiveTouch. Mở máy lên lại, bật chế độ máy bay.
    B4 / Mở Electra lên, khoang hãy bấm jailbreak nhé, để ý cái dòng Tweak đi kèm bên dưới, gạt tắt nó đi. Sau khi đảm bảo là Tweak đã tắt thì bấm Jailbreak. Bạn nào làm chính xác chi tiết các bước ở trên thì Electra chạy 1 phát ăn luôn chứ ko cần phải đợi reset máy, còn không thì máy chỉ reset 1 lần là jailbreak thành công.
    B5 / Sau khi máy đã jailbreak và có Cydia. Đừng vội mừng làm gì hết. Restart máy lần nữa bằng nút nguồn (hard-restart). Sau khi restart xong thì vào app Electra và lần này bật ON cho dòng Tweak bên dưới, nhớ nhé. Sau đó thì bấm jailbreak bình thường.
    B6 / Vào cydia cập nhật các nguồn và cài 2 tweak này trước : PreferenceLoader và TweakInjector.
    Vậy là xong nhé. Các bạn cài thử vài tweak và tận hưởng thôi

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 6 thành viên sau đây đã cảm ơn KiDoThai cho bài viết này:

anhthuydaibang (11-07-2018), doublefun (16-07-2018), hoaianh2007 (11-07-2018), Imme (14-07-2018), Ken.PL (11-07-2018), Lưu Vân (11-07-2018)

anhthuydaibang đang ẩn Thành Viên Tài sản: iphone 5 android iOS hiện tại: 4.4.4 Kikat Baseband: null SHSH: 2.2 Froyo
    Thanks
    9

cài tweak này tìm ko thấy bạn nhỉ PreferenceLoader

KiDoThai đang ẩn Thành Viên Tài sản: 7+ iOS hiện tại: 11.3.1 SHSH: Em nghèo nên ko có SH :(
    Thanks
    94

Quote Nguyên văn bởi anhthuydaibang Xem bài viết
    cài tweak này tìm ko thấy bạn nhỉ PreferenceLoader
    Bạn cài thử 1 tweak đi là có, ví dụ như Anemone hoặc BioProtectX

anhthuydaibang đang ẩn Thành Viên Tài sản: iphone 5 android iOS hiện tại: 4.4.4 Kikat Baseband: null SHSH: 2.2 Froyo
    Thanks
    9

Quote Nguyên văn bởi KiDoThai Xem bài viết
    Bạn cài thử 1 tweak đi là có, ví dụ như Anemone hoặc BioProtectX
    ok bạn cũng chẳng cần unjailbreak lại mình cài lại TweakInjector xong khởi động lại máy jailbreak lại là được rồi

Thanks
    40

Mình cũng có suy nghĩ về cách này, mà sáng giờ đi làm nên chưa có thời gian.
    Cách on/of tweak trong Electra, chắc vấn đề ở đây.

Thanks
    40

Tôi làm được hết rồi chỉ đến đoạn "Bật tweak lên jb lại" thi bị reset, buồn thiệt chớ.

Thanks
    94

Quote Nguyên văn bởi Lưu Vân Xem bài viết
    Tôi làm được hết rồi chỉ đến đoạn "Bật tweak lên jb lại" thi bị reset, buồn thiệt chớ.
    Cứ tiếp tục đi bạn, sẽ được thôi nếu kiên trì
    P/s : mình mới test trên con 5s cùi chạy 11.6.2 và đã ok

hoaianh2007 đang online Moderator Tài sản: XS MAX 256GB iOS hiện tại: 12.0 Baseband: No Baseband SHSH: Cao nhất có thể
    Thanks
    1.457
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi Lưu Vân Xem bài viết
    máy bạn máy gì thử xin folder TweakInjector copy vào xem đk ko, hay cài lại tweak đó

Thanks
    40

Cuối cùng cũng khắc phục được, lỗi tè le :v
    Cảm ơn bạn.

Thanks
    40

Máy em giờ cài Tweak ngon rồi.
    Nhưng mà nó cứ hiện cái lỗi này
    Bác nào biết chỉ giúp em.

Trang 1/2 12 CuốiCuối