Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề ::: Tổng hợp link tải kèm hướng dẫn cập nhật iOS 13 Beta

Thanks
    29

Mặc định Tổng hợp link tải kèm hướng dẫn cập nhật iOS 13 Beta

Như thường lệ, đây là bản iOS 13 Developer beta (DP) đầu tiên, nên sau khi update lên máy sẽ có một số tình trạng như hao pin nhanh hơn, nóng, lag hơn. Nếu bạn không thích điều này có thể chờ bản iOS 13 Public beta ổn định hơn hoặc là chờ tới bản iOS 13 chính thức vào khoảng 3 tháng sau. Còn nếu bạn là một người dùng thích khám phá những điều mới mẻ thì có thể thực hiện theo hướng dẫn nâng cấp iOS 13 sau:

Đầu tiên, bạn cần phải xác định thiết bị của mình có nằm trong danh sách những thiết bị có thể update lên phiên bản này hay không. Dưới đây là danh sách các thiết bị có thể cập nhật:

• iPad Pro 10.5, iPad Pro 11, iPad Pro 12.9 (Gen 1, Gen 2, Gen 3),
    • iPad 2017, iPad 2018
    • iPad mini 4, iPad mini 5
    • iPhone 6s, iPhone 6s Plus, iPhone SE, iPhone 7, iPhone 7 Plus, iPhone 8, iPhone 8 Plus, iPhone X, iPhone Xr, iPhone Xs, iPhone Xs Max

Hiện tại Apple sẽ cung cấp Profile cho iOS 13 từ tháng 7, nên hiện tại người dùng chỉ có thể tải bản firmware beta của iOS 13 và dùng iTunes để cập nhật lên thông qua các đường link sau:

iOS 13 Beta 1:

iPadOS Beta 1:

Hiện tại, link tải firmware bằng Google Drive đang được rất nhiều người sử dung nên đôi lúc sẽ bị lỗi không thể tải về, để khắc phục vấn đề này, các bạn chọn firmware cần tải về và chọn “Thêm vào Drive của tôi” như hình dưới.

Kế đến bạn vào lại Drive của mình và chọn tạo bản sao là có thể tải về được.

Ngoài bản Firmware để cập nhật lên iOS 13 thì người dùng cần tải thêm bộ Xcode_beta mới nhất cho máy Mac để nâng cấp thì mới có thể nâng cấp được, còn với những ai đang dùng Windows thì chỉ cần cập nhật iTunes phiên bản mới nhất là được. Link tải bộ Xcode mới nhất:

Lưu ý nhỏ: Trước khi cài đặt thì bạn nên backup dữ liệu lại qua iTunes hoặc iCloud để tránh trường hợp không may xảy ra xung đột nhé.

Hi vọng với bài hướng dẫn nâng cấp lên iOS 13 này, bạn sẽ có thể dễ dàng nâng cấp thiết bị của mình lên phiên bản mới nhất để trải nghiệm những điều mới mẻ mà Apple đã mang lại nhé. Ngoài ra, nếu gặp bất cứ vấn đề nào, bạn hãy để lại bình luận bên dưới để chúng tôi và những bạn đọc khác có thể dễ dàng hỗ trợ nhé.

(Nguồn: Tofnews.vn)

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn bitua1412 cho bài viết này:

ducong2 (07-06-2019), firmwareios10 (04-07-2019)

giangvungtau đang ẩn Thành Viên Tài sản: iphone 4; 4S; ipad4 iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 03.10.1 SHSH: 4.3.2;4.3.3;5.01;5.1.1;6.1
    Thanks
    713
    Blog Entries
    1

Ios 13 có gì hot.nghe nói tắt máy vẫn định vị được phải ko