Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề ::: [Thắc mắc] Cách chép ringtone vào iPhone 4 ??

Thanks
    133

Unhappy [Thắc mắc] Cách chép ringtone vào iPhone 4 ??

Ở 3GS thì chỉ cần dùng iFunBox chép file mp3 vào thư mục Ringtones là xong

Thằng bạn mình nhờ help, iPhone 4 FW 4.2.1 vừa jailbreak với Greenpois0n + cài Cydia thôi ngoài ra chưa cài gì khác. Dùng iFunBox chép file mp3 vào thư mục Ringtones thì không thấy bản nhạc đó hiện lên trong list ringtones trên iPhone! Vậy mình có cần cài gì nữa ko?

2 đứa ở Mỹ, nhà xa, lâu lâu mới gặp 1 lần nên mình ko có nhìu time để cầm phone nó vọc mà mình lại xài 3GS nên ko rành về iP4 lắm Nhờ mọi người giúp giùm, thanks!

Xem các chủ đề tương tự:

2. Các thành viên đã cảm ơn joekgz cho bài viết này:

mrancaraven (19-02-2013)

hoangson614 đang ẩn Administrator Tài sản: iPhone 3GS 16GB Black & iPad2 16GB (wifi+3G) iOS hiện tại: 5.1.1 (Both) Baseband: 05.13 & 04.12 SHSH: 4.1 -> 6.0.1
    Thanks
    1.206

Quote Nguyên văn bởi joekgz Xem bài viết

Thằng bạn mình nhờ help, iPhone 4 FW 4.2.1 vừa jailbreak với Greenpois0n + cài Cydia thôi ngoài ra chưa cài gì khác. Dùng iFunBox chép file mp3 vào thư mục Ringtones thì không thấy bản nhạc đó hiện lên trong list ringtones trên iPhone! Vậy mình có cần cài gì nữa ko?

2 đứa ở Mỹ, nhà xa, lâu lâu mới gặp 1 lần nên mình ko có nhìu time để cầm phone nó vọc mà mình lại xài 3GS nên ko rành về iP4 lắm Nhờ mọi người giúp giùm, thanks!
    Bạn chưa cài gì cho IP (ngoài JB) làm sao kết nối với iFunbox được vậy?
    Muốn kết nối với iFunbox thì IP phải cài afc2add thì IP mới nhận được PC.
    Thân
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Chúng ta sẽ nhận lại những gì chúng ta cho đi
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

4. Các thành viên đã cảm ơn hoangson614 cho bài viết này:

joekgz (08-03-2011)

Thanks
    5.019
    Blog Entries
    12

Ringtone của iPhone yêu cầu là nhạc có time 30 giây trở xuống và file nhạc đó là đuôi M4R (file bạn chép file mp3 vào thì iphone sẽ kô nhận đâu nhé), nếu bạn đã có nhạc chuông cho iPhone đã được định dạng sẵn đuôi M4R thì bạn chỉ cần bỏ những file nhạc đó vào phần Ringtone trên iTunes rồi sync vào iPhone thế là xong, kô cần chép = iFunbox.

Tất cả các dòng iPhone từ iPhone 2G đến 4G thì ringtone của iPhone điều kô hỗ trợ MP3 cần phải chuyển sang M4R và time của bản nhạc đó phải dưới 30 giây.
    Lần sửa cuối bởi bemapsatthu; 08-03-2011 lúc 03:01 PM

6. Các thành viên đã cảm ơn bemapsatthu cho bài viết này:

joekgz (08-03-2011)

Thanks
    226

khi bạn chép vào mục rington thì bạn phải convert file đuôi mp3 thành m4r nha bạn

8. Các thành viên đã cảm ơn nhoxnguyen cho bài viết này:

joekgz (08-03-2011)

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! New iP6 Plus. iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - 8.0.2 - OSX 10.9.5 Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.498
    Blog Entries
    2

Chép các file nhạc *m4r vào đây nè: System/Library/Audio/UISound/
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

manhhung9153 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: ip4s, ip5, ipod, ipad 4,macbookpro 2013 iOS hiện tại: 6.1
    Thanks
    31

lên cydia cài umlimtones. cái này cho dw nhạc chuông SMS và làm nhạc mp3 trên ipod luôn.đặc biệt là nó lưu vào đường dẫn luôn System/Library/Audio/UISound/

11. Các thành viên đã cảm ơn manhhung9153 cho bài viết này:

joekgz (08-03-2011)

Thanks
    133

Question

Quote Nguyên văn bởi bemapsatthu Xem bài viết
    Ringtone của iPhone yêu cầu là nhạc có time 30 giây trở xuống và file nhạc đó là đuôi M4R (file bạn chép file mp3 vào thì iphone sẽ kô nhận đâu nhé), nếu bạn đã có nhạc chuông cho iPhone đã được định dạng sẵn đuôi M4R thì bạn chỉ cần bỏ những file nhạc đó vào phần Ringtone trên iTunes rồi sync vào iPhone thế là xong, kô cần chép = iFunbox.

Tất cả các dòng iPhone từ iPhone 2G đến 4G thì ringtone của iPhone điều kô hỗ trợ MP3 cần phải chuyển sang M4R và time của bản nhạc đó phải dưới 30 giây.
    Thanks mọi người, để thử cài afc2add thử xem tại thấy nó hiện ra mục Ringtones + Camera để drap n drop file đc rồi nên tưởng khỏi cần.
    Còn về phải convert và limit dưới 30 giây thì mình biết nên mình mới dùng cách quăng trực tiếp file mp3 vào mục Ringtones của iFunBox, cách này cho phép chúng ta dùng nhạc mp3 làm nhạc chuông bình thường ko bị limit, ko cần convert và nó sẽ hiện ra trong list ringtones trên iphone như những nhạc chuông có sẵn (ai ko tin mời test thử, máy mình đang xài là 3GS, FW 3.1.3 - 4.0.1 đều OK nhé) >>> vậy nên mình mới hỏi xem có phải đây là điều khác biệt giữa iP 3GS và 4 ko?
    Lần sửa cuối bởi joekgz; 08-03-2011 lúc 11:09 PM

Kangta đang ẩn Member Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 4.1 custome Baseband: 05.14 SHSH: 4.0.1 to 4.3
    Thanks
    895

Quăng trực tiếp file đuôi Mp3 vào mục rington sao mà iphone nhận được , phải là đuôi m4r mới nhận được , vì định dạng rington của iphone có đuổi là m4r , iphone nào cũng thế , muốn làm nhạc chuông ko bị giới hạn thời gian thì bạn có thể cài soft Iphone Pcsuite , set rington trong vòng 3 nốt nhạc

Thanks
    133

Quote Nguyên văn bởi Tuấn Anh Nguyễn Xem bài viết
    Quăng trực tiếp file đuôi Mp3 vào mục rington sao mà iphone nhận được , phải là đuôi m4r mới nhận được , vì định dạng rington của iphone có đuổi là m4r , iphone nào cũng thế , muốn làm nhạc chuông ko bị giới hạn thời gian thì bạn có thể cài soft Iphone Pcsuite , set rington trong vòng 3 nốt nhạc
    iP 3GS FW 3.1.3 - 4.0.1, 1 bài nhạc mp3 full khoảng 3-4 phút > iFunBox > drap n drop from PC to Ringtones >>> mời bạn test

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! New iP6 Plus. iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - 8.0.2 - OSX 10.9.5 Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.498
    Blog Entries
    2

iP 3GS FW 3.1.3 - 4.0.1, 1 bài nhạc mp3 full khoảng 3-4 phút > iFunBox > drap n drop from PC to Ringtones >>> mời bạn test
    Chỉ nghe nhạc Mp3 thôi làm sao set nhạc chuông được! Nếu Bạn set được *.mp3 làm nhạc chuông vậy Bạn tài rồi! Trừ khi dùng 1 App khác để set.....Mà Tui cũng đang tìm app đó....!
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

Trang 1/2 12 CuốiCuối