Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 38

Chủ đề ::: Lỗi iTunes không nhận iPhone

mayhaboi đang online Thành viên tích cực Tài sản: 3GS (Super World) , Touch 5 iOS hiện tại: 5.1.1, 6.1 SHSH: 6.0.1 , 6.1
    Thanks
    59

Mặc định Lỗi iTunes không nhận iPhone

hiện tại mình đang bị lỗi này, mặc dù đã cài đi cài lại xóa hết cài lại lun khoảng 5 6 lần nhưng vẫn bị tình trạng này "this iphone cannot be used because the apple mobile device service is not started" ( mình sài itunes mới nhất down từ trang apple, hình như là 10.2... )
    mình đã kiểm tra ở service thì lúc chưa cắm Iphone thì nó start rồi, nhưng khi cắm Iphone vào thì nó lại stopped,khi nhấn nút start thì nó báo lỗi error 1067 và không star được lun lúc nó đó đang bị stopped mình cũng đã repair cái Apple mobile device rồi nhưng cũng không được,PC nhận được Iphone nhưng Itunes thì không , lên mạng tìm lỗi nhưng vẫn ko sửa được. trước dùng win XP thì ko gặp tình trạng này bao giờ, mình đang dùng win 7 ultimate. ai biết lỗi này giúp mình với, loay hoay mấy ngày trời rùi.
    PS: khi rút dây cap ra thì cái Apple Mobile Device thì nó running lại bình thường

Xem các chủ đề tương tự:

Xấu Trai đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4 - Ipad 2 mini iOS hiện tại: 6.1.3 - 7.1.1 Baseband: W k quan tâm :)) SHSH: all
    Thanks
    497
    Blog Entries
    1

Bạn thử theo cách này xem sao.
    .Vào Start, gõ DEVMGMT.MSC và nhấp Enter để chạy Device Manager. Sau đó, click View > Devices By Type. Mở Universal Serial Bus, nhấp chuột phải và chọn USB Root Hub. Chọn Properties > Power Management và xóa "Allow the computer to turn off this device to save power.
    Khởi động máy để hoàn tất.

mayhaboi đang online Thành viên tích cực Tài sản: 3GS (Super World) , Touch 5 iOS hiện tại: 5.1.1, 6.1 SHSH: 6.0.1 , 6.1
    Thanks
    59

Quote Nguyên văn bởi Xấu Trai Xem bài viết
    Bạn thử theo cách này xem sao.
    .Vào Start, gõ DEVMGMT.MSC và nhấp Enter để chạy Device Manager. Sau đó, click View > Devices By Type. Mở Universal Serial Bus, nhấp chuột phải và chọn USB Root Hub. Chọn Properties > Power Management và xóa "Allow the computer to turn off this device to save power.
    Khởi động máy để hoàn tất.
    chưa được nữa bro ơi nó vẫn bị

Thanks
    2.502

Bạn đọc topic này rồi sửa thử xem: http://heaveniphone.com/iphone-hoi-d...h-giup-do.html

Thanks
    59

Quote Nguyên văn bởi caonhan1992 Xem bài viết
    Bạn đọc topic này rồi sửa thử xem: http://heaveniphone.com/iphone-hoi-d...h-giup-do.html
    ko fải vậy đâu bạn con PC win 7 mình vẫn nhận Iphone nha. chép ảnh từ Iphone ra máy được chỉ mỗi cái itunes nó không nhận Iphone nó báo Apple mobile Device bị stopped

Thanks
    59

ko ai giúp mình dc à

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi mayhaboi Xem bài viết
    ko ai giúp mình dc à
    tui cũng bị sự cố như bạn, đã tìm trên nhìu 4fum nhưng vẫn ko có cách giải quyết. Tui đg tính ghost lại máy xem sao. nếu OK tui sẽ reply cho bạn.

netpromcitp đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3G/3GSs iOS hiện tại: 3.1.3 ==> 4.3.2 Baseband: 05.13 ==> 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 t==> 4.3
    Thanks
    22

trước đây bạn cắm vào winxp được vậy bạn thử cắm qua 1 máy xp khác xem
    nếu không được bạn có thể để ip ở chế độ DFU rùi restore lại xem
    chúc thành công

Thanks
    5

This Iphone cannot be used because the Applemobile Device Service is not started. Bạn tiến hành các bước sau :
    start/run gõ lên services.msc,double click vào apple mobile device,ở startup type chọn automatic,nhấn started xong bấm apply->ok ,reset máy lại là xong.

Harry Trần đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP 5s Gold iOS hiện tại: 7.0.4
    Thanks
    45

mình cũng bị giống như chủ topic, cài lại win mấy lần vẫn vậy, bạn babysumo ko đọc kỹ chủ topic nói rồi, chọn nhưng bị lỗi đó.Nên giờ mình xài 2 win 7 va xp nè

Trang 1/4 123 ... CuốiCuối