Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề ::: Làm thế nào để khóa màn hình iphone không cho xoay? Không dùng được bluetooth:((

Giant đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 3GS 16G iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 6.15
    Thanks
    34

Unhappy Làm thế nào để khóa màn hình iphone không cho xoay? Không dùng được bluetooth:((

Nhiều lúc đọc tin nhắn mà đang nằm mình muốn khóa không cho màn hình quay ngang sang rất khó đọc. nhưng không biết phải làm cách nào.

Còn 1 vẫn đề nữa là máy mình bật blue tooth nhưng không kết nối được với máy nào cả >> không thể gửi ảnh cho máy khác được. Thế có phải là blue tooth máy mình đã bị hỏng không?

Mong mọi người giúp mình với!!!

Xem các chủ đề tương tự:

hant.floatingdreamily

Kangta đang ẩn Member Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 4.1 custome Baseband: 05.14 SHSH: 4.0.1 to 4.3
    Thanks
    895

Bạn vào cydia search Rotation => instal , mỗi lần bạn muốn khóa hay không khóa chế độ xoay màn hình chỉ cần vào sb setting để tick nó là được
    Vấn đề thứ 2 , Blutooth của iphone không giống như các dòng khác , Nó cần cài tool để có thể send ảnh hay send nhạc cho máy khác ( iblutooth , i blunova ) nhưng những app này chỉ chạy trên 3.1.3 trở xuống , từ thời 4.0 thì 2 app này đã ko chạy được nữa , vì vậy hiện nay , blutooth của iphone chỉ có tác dụng qua lại giữa 2 chiếc iphone để kết nối chơi game mà thôi
    Ps : Bạn là mem Girl hả , ở Hà Nội kìa , tham gia Hội Hip Hà Nội đi bạn ơi , sẽ được giải đáp mọi thắc mắc 1 cách tận tình nhất có thể
    Lần sửa cuối bởi Kangta; 11-03-2011 lúc 10:19 PM

3. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn Kangta cho bài viết này:

acquythanchet (20-11-2013), baogiangtayson (11-11-2011)

Tùngku.smile đang ẩn Member Tài sản: 1110i iOS hiện tại: Nokia 0 os Baseband: bản world, k quan tâm đến bb =)) SHSH: all SHSH
    Thanks
    286

khóa xoay màn hình ngang trên các máy chạy 4.x có thể vào cydia tìm cái landscape rotate. kích hoạt bằng cách bấm 2 lần nút home, trượt sang trái, bấm cái nút khóa.
    những máy chạy 4.x chưa tắt đa nhiệm mà cài rotation sbsettings thì nó lại k hoạt động, chả hiểu tại sao

5. Các thành viên đã cảm ơn Tùngku.smile cho bài viết này:

acquythanchet (20-11-2013)

Giant đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 3GS 16G iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 6.15
    Thanks
    34

Quote Nguyên văn bởi Tuấn Anh Nguyễn Xem bài viết
    Bạn vào cydia search Rotation => instal , mỗi lần bạn muốn khóa hay không khóa chế độ xoay màn hình chỉ cần vào sb setting để tick nó là được
    Vấn đề thứ 2 , Blutooth của iphone không giống như các dòng khác , Nó cần cài tool để có thể send ảnh hay send nhạc cho máy khác ( iblutooth , i blunova ) nhưng những app này chỉ chạy trên 3.1.3 trở xuống , từ thời 4.0 thì 2 app này đã ko chạy được nữa , vì vậy hiện nay , blutooth của iphone chỉ có tác dụng qua lại giữa 2 chiếc iphone để kết nối chơi game mà thôi
    Ps : Bạn là mem Girl hả , ở Hà Nội kìa , tham gia Hội Hip Hà Nội đi bạn ơi , sẽ được giải đáp mọi thắc mắc 1 cách tận tình nhất có thể
    máy của mình là 4.2.1 vậy là blue tooth coi như bỏ đi.
    còn cái Rotation kia thì có yêu cầu j k bạn?
    Mình có nick trong forum rôi mà bạn :d

<---------------- HiP gộp bài viết ---------------->

Quote Nguyên văn bởi Tùngku.smile Xem bài viết
    khóa xoay màn hình ngang trên các máy chạy 4.x có thể vào cydia tìm cái landscape rotate. kích hoạt bằng cách bấm 2 lần nút home, trượt sang trái, bấm cái nút khóa.
    những máy chạy 4.x chưa tắt đa nhiệm mà cài rotation sbsettings thì nó lại k hoạt động, chả hiểu tại sao
    Máy mình là 4.2.1
    "Đa nhiệm" là j thế bạn? rotation sbsettings nữa?
    hant.floatingdreamily

Thanks
    110

Bạn click 2 lần vào nút Home, kéo trượt sang bên phải, sẽ thấy các icon điều khiển Ipod, để ý icon ngoài cùng bên trái, click vào đó là khóa xoay mà hình đó bạn.
    Em thấy sao chỉ vậy, có sai các mod cũng đừng la em nha.

8. Trong số 6 thành viên sau đây đã cảm ơn cool_hv cho bài viết này:

acquythanchet (20-11-2013), amacon (10-01-2012), chethetlc (09-04-2013), Giant (11-03-2011), quidezai (12-03-2011), trongkhang (29-03-2012)

Thanks
    34

Quote Nguyên văn bởi cool_hv Xem bài viết
    Bạn click 2 lần vào nút Home, kéo trượt sang bên phải, sẽ thấy các icon điều khiển Ipod, để ý icon ngoài cùng bên trái, click vào đó là khóa xoay mà hình đó bạn.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé!
    hant.floatingdreamily

Kangta đang ẩn Member Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 4.1 custome Baseband: 05.14 SHSH: 4.0.1 to 4.3
    Thanks
    895

[QUOTE=Giant;168561]máy của mình là 4.2.1 vậy là blue tooth coi như bỏ đi.
    yêu cầu máy bạn phải được jailbreak để có cydia , sau khi có cydia bạn add source của Hip rồi cài sb setting và rotation
    ý mình nói là bạn tham gia vào Hip Hà nội đi , để cùng nhau off ẹp ấy mà , mà bạn là B hay G thế

Thanks
    34

[QUOTE=Tuấn Anh Nguyễn;168570]
    Quote Nguyên văn bởi Giant Xem bài viết
    máy của mình là 4.2.1 vậy là blue tooth coi như bỏ đi.
    yêu cầu máy bạn phải được jailbreak để có cydia , sau khi có cydia bạn add source của Hip rồi cài sb setting và rotation
    ý mình nói là bạn tham gia vào Hip Hà nội đi , để cùng nhau off ẹp ấy mà , mà bạn là B hay G thế

Máy mình thì có Cydia rồi nhưng chắc k cần cài nữa vì làm theo cách của bạn "cool_hv" mình thấy cũng ổn.
    Mình là girl bạn ạ. thanks bạn đã vào giúp mình nhé!
    hant.floatingdreamily

Thanks
    895

[QUOTE=Giant;168580]
    Quote Nguyên văn bởi Tuấn Anh Nguyễn Xem bài viết
    Máy mình thì có Cydia rồi nhưng chắc k cần cài nữa vì làm theo cách của bạn "cool_hv" mình thấy cũng ổn.
    Mình là girl bạn ạ. thanks bạn đã vào giúp mình nhé!
    Gia nhập Hip hà nội đi bạn , có chị Diệp vui lắm

AnhPhe-VNPT đang ẩn What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.487
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi cool_hv Xem bài viết
    Cách này rất tiện lợi nhưng lâu ngày chắc thay nút Home mất! Mình thì dùng ctr này: Sbrotator4 v1.50 chạy tốt trên FW 4.2.1 và cá FW thấp hơn. chỉ cần gán cho nó 1 tác vụ lắc, hay vuốt ở đâu đấy là khóa/mở xoay. Mình sử dụng IP hầu như rất ít dùng Nút Home....!
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

Trang 1/2 12 CuốiCuối