Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Cách Active iphone 4 mới khui hộp!

Thanks
    45

Mặc định Cách Active iphone 4 mới khui hộp!

Em mới mua con Iphone 4G từ cửa hàng Apple ra, rồi gởi về Việtnam. Nhưng vào chế độ Emergency Call, E dùng GP jailbreak xong cũng ko active dc.
    mà redsnow chỉ hack active cho 3g và 3gs , vậy có cách nào active dc ko hay fải dùng Sim Nhà Mạng Active. Thank all

Xem các chủ đề tương tự:

gaupretty đang ẩn Love...& Like iPhone!
    HeaveniPhone TPHCM
    Tài sản: 1 vợ + 1 con + iPhone 4 iOS hiện tại: 5.1.1
    Thanks
    3.555

Quote Nguyên văn bởi kudel Xem bài viết
    Em mới mua con Iphone 4G từ cửa hàng Apple ra, rồi gởi về Việtnam. Nhưng vào chế độ Emergency Call, E dùng GP jailbreak xong cũng ko active dc.
    mà redsnow chỉ hack active cho 3g và 3gs , vậy có cách nào active dc ko hay fải dùng Sim Nhà Mạng Active. Thank all
    Chào bạn!

Bạn thông tin thêm về iP của bạn nhé. iPhone là bản Lock hay World? Đang ở FW nào?
    ... ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau !!!

pisoga85 đang ẩn Vip Tài sản: New Ipad,Iphone5 iOS hiện tại: Chiện nhỏ Baseband: Quan tâm làm chi SHSH: Full căng tràn
    Thanks
    294

Nếu iPhone world thi bạn kết nối máy với iTunes La OK. Chiện nhỏ mà. Nếu lock thì dùng thêm sim nhà mang sau khi đã kết nối iTunes

4. Các thành viên đã cảm ơn pisoga85 cho bài viết này:

lptrung (20-03-2011)

Thanks
    45

Iphone em 4.2.1 BB 3.10...
    Hàng lock mới cần active chứ bác, mà e mua từ Apple store ở Mỹ là hàng Lock 100% gùi...Làm gì có bán hàng World trong Apple Store ở Mỹ

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

máy của bạn hiện tại chưa unlock đc.
    còn nếu bạn muốn hackactive để cài games thì bạn vẫn có thể dùng redsn0w 0.9.6b6 JB bình thường.
    hiện tại có rất nhiều phản hồi về Greenpois0n bị lỗi ko JB đc ( chính mình cũng đã gặp )
    với redsn0w 0.9.6b6 mình vẫn JB 4.2.1 cho ip4 bình thường
    p/s Greenpos0n chỉ JB chứ ko hackactive
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

kaiba87 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 3GS+4, Ipad 1+2 iOS hiện tại: IOS 4.1--->4.3.1 Baseband: 03.10.01 SHSH: 4.1--->4.3.1
    Thanks
    114

cái Greenpois0n không phải không JB được mà tại đường truyền VN bị đứt cáp ở biển nên hạn chế về việc truy cập ra nước ngoài , hiện tại đúng như bạn nói có thể dùng Reds 6b6 JB but tắt máy mở máy thì ăn táo thôi , mình khuyên bạn đến chỗ nào có dùng mạng cáp quang hoặc công ty nào đó đang dùng mạng loại trả phí cao ấy , vào đó mà JB bình thường , mình làm ở Công ty mình JB bình thường = Greenpos0n.

Thanks
    32

Chú ý là GreenPois0n rc6.1 chỉ Jailbreak cho những máy đã active dc vào home springboard , còn nếu máy chưa active thì cho dù bạn có chạy GreenPois0n rc6.1 thì sau khi nó boot trở lại thì cũng vướng ở màn hình Emergency nữa thôi , nhưng bạn đút cái sim active vào thì sẽ thấy có biểu tượng Loader và mở wifi lên , click vào và cài Cydia thôi . Nếu bác chủ mua bên US thì là hàng AT&T bên trong máy sẽ có cái sim AT&T sẵn trong đó luôn , cắm vào iTunes mà active cho nó thôi là ok thôi . Trường hợp nếu không active dc thì dùng Redsnow 0.9.6b6 để install Cydia và Just Boot Tethered trc để nó vào màn hình springboard , sau đó JB lại bằng GreenPois0n rc6.1 thì nó sẽ Untethered cho con iphone 4 bạn luôn .

9. Các thành viên đã cảm ơn wepo cho bài viết này:

lptrung (20-03-2011)