Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề ::: Không thoát được chế độ DFU sau khi restore firmmwave custom 4.2.1 iphone 3GS BB 5.13.04

Thanks
    3

Thumbs up Không thoát được chế độ DFU sau khi restore firmmwave custom 4.2.1 iphone 3GS BB 5.13.04

Các bác cho em hỏi sau khi em restore xong firmwave custom 4.2.1 do bác Anthony build, trong quá trình restore không báo lỗi gì hết. Nhưng lúc restore xong máy em vẫn ở trạng thái DFU. Em search thì có vài bác chỉ là dùng Tiny Umbrella để thoát, nhưng máy em lúc đó đang ở chế độ DFU nên Tiny Umbrella không nhận ra iphone và dòng chử Exit Recovery bị mờ nên em không thể nào bấm vào đó được. Em đã restore 2 lần nhưng đều bị như vậy. Lần thứ 3 em restore lại bản custom 4.1 do bác Athony build restore xong máy em thoát được DFU và xài bình thường.

Bác nào biết chỉ giúp em cách để thoát DFU nhé. Em đang rất cần. Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Chúc HiP ngày càng lớn mạnh.

Xem các chủ đề tương tự:

hungbah đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: IP4 - MB700 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.10.01 SHSH: 5.0.1, 5.1, 6.0, 6.0.1, 6.1, 6.1.2, 6.1.3
    Thanks
    379
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi minhkhoi_111 Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi sau khi em restore xong firmwave custom 4.2.1 do bác Anthony build, trong quá trình restore không báo lỗi gì hết. Nhưng lúc restore xong máy em vẫn ở trạng thái DFU. Em search thì có vài bác chỉ là dùng Tiny Umbrella để thoát, nhưng máy em lúc đó đang ở chế độ DFU nên Tiny Umbrella không nhận ra iphone và dòng chử Exit Recovery bị mờ nên em không thể nào bấm vào đó được. Em đã restore 2 lần nhưng đều bị như vậy. Lần thứ 3 em restore lại bản custom 4.1 do bác Athony build restore xong máy em thoát được DFU và xài bình thường.

Bác nào biết chỉ giúp em cách để thoát DFU nhé. Em đang rất cần. Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Chúc HiP ngày càng lớn mạnh.

bạn đã dùng phần mềm gì để thoát khỏi chố độ đó rùi? hãy dùng phần mềm tinyumbrell để thoát khỏi chố độ Recovery nhé bạn.
    bạn vào trang này để down version http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ mới nhất về nhé.
    (·.¸(`·.¸ ¸.·´)¸.·)
    "* ♥♥*"
    ***>BaHHiP <***
    "·´`·.(¸.·´(¸.·*
    *·.¸)`·.¸).·´ `·"
    ♥(¨`·.·´¨)♥
    `·.¸.·´

3. Các thành viên đã cảm ơn hungbah cho bài viết này:

chautrungphan (27-03-2011)

Thanks
    3

Mình dùng tiny để thoát, và dùng bản mới nhất nhưng vấn đề là tiny không nhận ra iphone của mình, và chử exit recovery bị ẩn nên mình không thể nào thoát được bạn à. Bạn còn cách nào giúp mình nhé. THanks bạn!

Thanks
    74

Ở chế độ DFU là màn hình tắt tối thui mà itune vẫn nhận ra đúng không? Bạn muốn thoát DFU thì cứ ấn power và home một lúc xem có hiện trái táo lên không nhé. Còn nếu nó hiện hình cáp và dĩa tức là kẹt ở recovery mode có thể dùng tiny umbrella or iREB để thoát ra, hoặc là dùng green poison RC5 cũng được vừa thoát treo cáp dĩa vừa hack active vừa jailbreak luôn!

chicky đang ẩn Banned Tài sản: Download..... iOS hiện tại: Location Update. Baseband: Closer To Heaven..... SHSH: Waiting.....
    Thanks
    208

Mình đã bị tình trạng này khi Restore 4.2.1 rồi, mình dùng bản Gốc để Restore luôn, khi Restore xong nhưng báo lỗi 1013 ( Lỗi này phải hiện Cáp + Đĩa ) NHƯNG nó lại rơi về DFU, mình dùng luôn Greenpois0n chạy xong đầy đủ lại rơi về DFU dùng luôn Redsn0w 0.9.6 để Jailbreak tiếp cũng rơi về DFU, tiến hành Restore lại cả 2,3 lần đều thế, nên mình thay cáp mới và dùng Tinyumbrella mới nhất và làm lại đều thoát tình trạng DFU, lúc này nó mới hiện cáp đĩa mới đúng lỗi của nó và mình dùng Greenpois0n jailbreak nó để cái cydia đồng thời thoát luôn lỗi 1013, cho nên theo như chủ topic nói thì dùng custom nó sẽ báo lỗi 16xx ( Nếu có ) bạn nên thử dây Cáp Zin mới xem sao, sau đó reset lại PC rồi Restore lại thừ nhé.

7. Các thành viên đã cảm ơn chicky cho bài viết này:

T & T (27-03-2011)

Thanks
    3

Hix mình mới làm thử với greenpoison những vẫn không thoát được DFU, thằng DFU này nó hành mình sáng giờ. Restore lại bản custom 4.1 thì không sao hết nhưng bản custom 4.2.1 là bị dính thằng DFU.

Thanks
    3

Quote Nguyên văn bởi chicky Xem bài viết
    Mình đã bị tình trạng này khi Restore 4.2.1 rồi, mình dùng bản Gốc để Restore luôn, khi Restore xong nhưng báo lỗi 1013 ( Lỗi này phải hiện Cáp + Đĩa ) NHƯNG nó lại rơi về DFU, mình dùng luôn Greenpois0n chạy xong đầy đủ lại rơi về DFU dùng luôn Redsn0w 0.9.6 để Jailbreak tiếp cũng rơi về DFU, tiến hành Restore lại cả 2,3 lần đều thế, nên mình thay cáp mới và dùng Tinyumbrella mới nhất và làm lại đều thoát tình trạng DFU, lúc này nó mới hiện cáp đĩa mới đúng lỗi của nó và mình dùng Greenpois0n jailbreak nó để cái cydia đồng thời thoát luôn lỗi 1013, cho nên theo như chủ topic nói thì dùng custom nó sẽ báo lỗi 16xx ( Nếu có ) bạn nên thử dây Cáp Zin mới xem sao, sau đó reset lại PC rồi Restore lại thừ nhé.
    Mình cũng thay cáp và dùng cả phiên bản tiny cũ và mới nhưng tiny không nhận ra iphone của mình và mình không thể nào bấm vào exit recovery được, vì chử exit recovery bị ẩn.

Thanks
    3.228

khi restore FW 4.2.1 custom Allboot của anh Anthony xong sẽ không báo lỗi gì hết mà máy bạn sẽ bị treo táo, cần chạy Greenpois0n để jailbreak sau đó dùng SIM activate thôi

Thanks
    1

bạn dùng phần mềm này:Exit_DFU_4.2.1_3GS.zip ok

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.617

Quote Nguyên văn bởi minhkhoi_111 Xem bài viết
    Mình dùng tiny để thoát, và dùng bản mới nhất nhưng vấn đề là tiny không nhận ra iphone của mình, và chử exit recovery bị ẩn nên mình không thể nào thoát được bạn à. Bạn còn cách nào giúp mình nhé. THanks bạn!
    Giữ nút Home + Power cho đến khi IP khởi động lại xem sao .
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

Trang 1/3 123 CuốiCuối