Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề ::: Cần giúp đỡ Itunes báo lỗi không kết nối được applestore

rayment đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3Gs & IP4 iOS hiện tại: 4.3.1 & 4.3.3 Baseband: 05.11 & 1.59 SHSH: 4.1 >> 4.2.1 >> 4.3.1 >> 4.3.2 >> 4.3.3
    Thanks
    203
    Blog Entries
    3

Mặc định Cần giúp đỡ Itunes báo lỗi không kết nối được applestore

Mình tìm mãi không ra bài hướng dẫn nào nên xin fép lập topic hỏi về vấn đề này.

Mình có 2 cái laptop cài 2 cái itunes.Một cái đã cài itunes lâu rồi và dùng bình thường, còn một cái vừa mới cài chiều nay nhưng khi mở itunes lên vào click vào store thì nó báo lỗi "iTunes can not connect to the iTunes Store. The network connection timed out.Please check the network setting".Thử đi thử lại nhiều lần vẫn thế.Trong khi mạng thì lướt web và download bình thường.Cùng thời điểm đó thì cái laptop kia lại vô store = itunes rất bình thường.

Có ai biết đây là lỗi gì ko xin hướng dẫn giúp với.Thanks

Xem các chủ đề tương tự:

Dũng cảm là tự sát

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

Báo lỗi kết nối mạng rõ ràng mà bạn.
    Bạn xem lại xem có chương trình nào ( VD như chương trình diệt virut )
    Xem nó có chặn kết nối internet với itune ko
    mình xài BKAV bản quyền mỗi lần có chương trình mới cài nó hay hỏi có cho kết nối internet ko
    đồng ý thì kết nối bình thường nếu ko đồng ý thì nó chặn luôn
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

3. Các thành viên đã cảm ơn bossmobile cho bài viết này:

rayment (10-04-2011)

lifekills đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs Global - 4 Global - iPod TG4 iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 05.16.02 - 04.10 SHSH: 4.1 >>> 6.1.3
    Thanks
    105
    Blog Entries
    5

Còn mình thì lại khác một chút. Máy Laptop kết nối với Appstote ituner bình thường. Còn cái IP 3Gs + 3G và 2G thì không kết nối được AppStore khi mở wifi.
    Ai biết cách khắc phục hay cho mình biết lỗi ở đâu không.

P/S : (Lúc trước IP mở wifi kết nối Appstore vào bình thường)

Thanks
    1

Mình củng đang gặp tình trạng giống bạn lúc trước dùng itunes 10.0 thì ok, giờ cài 10.2.4 vào thì k kết nối được apple store...đả thữ rất nhìu cách...giờ chẳng biết làm thế nào...cứ đăng nhập là nó báo lỗi "kiểm tra lại đường truyền" trong khi mạng ở nhà đang chạy ầm ầm, gở ra hết cài lại cà chục lần rồi vẫn vậy (gỡ bằng phần mềm chuyên dụng củng vậy) nãn!

Thanks
    33

Quote Nguyên văn bởi lifekills Xem bài viết
    Còn mình thì lại khác một chút. Máy Laptop kết nối với Appstote ituner bình thường. Còn cái IP 3Gs + 3G và 2G thì không kết nối được AppStore khi mở wifi.
    Ai biết cách khắc phục hay cho mình biết lỗi ở đâu không.

P/S : (Lúc trước IP mở wifi kết nối Appstore vào bình thường)
    Bạn giải quyết lổi này được chưa? Chỉ mình với. Đang bị bệnh tương tự.

Thanks
    0

ai khắc phục đc lỗi này chưa c/h mình 1 lap 1 bàn cũng bị như vậy. do cài karpesky ko nhỉ. 2 máy đều cài

selyna đang ẩn Junior Member Tài sản: 3gs 32gb iOS hiện tại: 4.1 Baseband: 06.15.00 SHSH: iOS 4.0,4.0.1,4.0.2,4.1,4.2.1+,4.3,4.3.2,4.3.3,4.3.4,4.3.5
    Thanks
    30

Hic Hic ..tình hình là con 3gs của mình cũng bị y chang mấy bạn vậy nè ...vô wifi lướt web thì ok , nhưng vô cài app trên appstore thì ko được , còn cài app trên cydia thì vô tư ...mình đã vô cài đặt lại ttất cả cài đặt VPN , tắt nguồnkhởi động lại mấy lần rồi mà cũng vô dụng , mỗi lần ăn táo xong là nó báo lỗi " could not connect to network " , có ai biết máy minh bị gì ko ? chỉ giúp mình với ..huhu

mr_koi_kut3 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: Ios 6.1 Baseband: 4.12.08 SHSH: 4.3.5,5.0.1,5.1,5.1.1,6.0.1,6.1
    Thanks
    102

bạn dùng mang gì thế

zen1007 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iphone 4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.10.08 SHSH: 4.3.3;4.3.4;4.3.5;5.0b1.5.1b1->5B52
    Thanks
    661

Các bạn cài DNS cho wifi mà bạn đang sử dụng là OK: setting-->wifi-->DNS:8.8.8.8 hay 8.8.4.4

Thanks
    14

Mình còn tệ hơn,cả PC va iphone đèu ko vào được appstore

Trang 1/2 12 CuốiCuối