Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: không sync được app vào iphone = itunes pro vào xem giúp

Thanks
    2

Mặc định không sync được app vào iphone = itunes pro vào xem giúp

mình mới restore lại iphone .vào itunes để sync app nó báo như mọi lần nhưng mơ iphone lên thì không thấy các app cũ cũng không bị mất .mình sync nhạc vẫn đc. mong các bạn giúp đỡ

Xem các chủ đề tương tự:

danny nguyen đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Itouch 4 iOS hiện tại: 4.2.1, 4.3.3, 5.0.1 Baseband: 4.10.01, 5.16.00 SHSH: 4.2.1, 4.3.3, 5.0.1
    Thanks
    184
    Blog Entries
    2

đó là do các app của bạn đã thuốc đúng ko nào
    đọc hướng dẫn cài app bằng ifunbox tại đây:
    http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...e-ifunbox.html

Thanks
    4.449

Quote Nguyên văn bởi sodua1 Xem bài viết
    mình mới restore lại iphone .vào itunes để sync app nó báo như mọi lần nhưng mơ iphone lên thì không thấy các app cũ cũng không bị mất .mình sync nhạc vẫn đc. Mong các bạn giúp đỡ
    jailbreak máy và cài app sync mới có thể cài app thuốc nha bạn.cách jb máy thì seach trên hip nha.chuucs vui vẻ

Thanks
    2

mình cũng bị như bác này sync hoài mà không được mặc dù đã cài appsync rùi thậm chí e còn dùng pc suite để cài app cũng ko được bác nào biết giúp với

Thanks
    138

máy mình hôm trước cũng sync bình thường nhưng hôm nay trở chứng, ko sync vào được nữa. Nhìn trên itunes thì thấy app đã vô rồi, nhưng trong máy lại ko có gì hết. Máy mình đã jailbreak và đã cài appsync rồi nha. Không biết bị gì nữa. Cài bằng ifunbox lâu lắm. Mấy app nặng cài gần cả 15' mới xong, trong khi đó itunes cỡ vài phút àk. Ai biết nó bị gì thì giải đáp giùm mình nha.
    Lần sửa cuối bởi bebibun; 19-05-2011 lúc 08:46 PM

chicky đang ẩn Banned Tài sản: Download..... iOS hiện tại: Location Update. Baseband: Closer To Heaven..... SHSH: Waiting.....
    Thanks
    208

Quote Nguyên văn bởi bebibun Xem bài viết
    máy mình hôm trước cũng sync bình thường nhưng hôm nay trở chứng, ko sync vào được nữa. Nhìn trên màn hình thì thấy app đã vô rồi, nhưng trong máy lại ko có gì hết. Máy mình đã jailbreak và đã cài appsync rồi nha. Không biết bị gì nữa. Cài bằng ifunbox lâu lắm. Mấy app nặng cài gần cả 15' mới xong, trong khi đó itunes cỡ vài phút àk. Ai biết nó bị gì thì giải đáp giùm mình nha.
    Thử kiểm tra xem là trước kia bạn SYNC xong có chuyển App hay gì đó qua Folder khác kg, nếu có bạn nên cho nó về chỗ cũ hoặc xóa hết trên Itunes đi rồi chép App vào Itunes lại sau đó SYNC. Trong trường hợp mình hỏi thêm bạn là, tuy đã cài sync vào iphone, mà là iphone vẫn Sync bình thường hay iphone khác ? Nếu iphone khác nên kiểm tra lại iphone đó nhé.

7. Các thành viên đã cảm ơn chicky cho bài viết này:

congtunamvang (22-04-2012)

Thanks
    138

Quote Nguyên văn bởi chicky Xem bài viết
    Thử kiểm tra xem là trước kia bạn SYNC xong có chuyển App hay gì đó qua Folder khác kg, nếu có bạn nên cho nó về chỗ cũ hoặc xóa hết trên Itunes đi rồi chép App vào Itunes lại sau đó SYNC.
    Cái này hình như là có, tại mình hay có thói wen là sau khi tải app về thì bỏ nó vào 1 folder riêng, test app đó xong, thấy ok mới chuyển lại vào "kho". Nhưng mà mình cũng đã thử là sau khi di chuyển xong rồi, xóa app trong itunes đi, xong sync lại nhưng vẫn ko đc.
    Quote Nguyên văn bởi chicky Xem bài viết
    Trong trường hợp mình hỏi thêm bạn là, tuy đã cài sync vào iphone, mà là iphone vẫn Sync bình thường hay iphone khác ? Nếu iphone khác nên kiểm tra lại iphone đó nhé.
    Cùng là 1 ip lun đó bạn.

chicky đang ẩn Banned Tài sản: Download..... iOS hiện tại: Location Update. Baseband: Closer To Heaven..... SHSH: Waiting.....
    Thanks
    208

Nếu là 1 ip và đã di chuyển app thì bạn nên remove hết app trên itunes đi sau đó bạn chép app từ Folder vào itunes lai rồi tiến hành đồng bộ, lần này bạn nên chọn lại thư mục app ở trên itunes trong mục iDevice của bạn và click chọn lại từng app 1 nhé, sau đó tiến hành sync sẽ ok

bossmobile đang ẩn Super Vip Tài sản: ~~~> Anh không khóc khi loài người chết hết iOS hiện tại: ~~~~~> Anh không buồn khi thế giới đổi thay Baseband: ~~~~~~> Anh chỉ khóc khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶y̶̶ê̶̶u̶ anh khóc SHSH: ~~~~~~~~~> Anh chỉ buồn khi ̶n̶̶g̶̶ư̶̶ờ̶̶i̶ ̶ấ̶̶y̶ xa anh.
    Thanks
    1.273

Đơn giản là các bạn bỏ Tick Applications rồi bấm Sync để itune remove toàn bộ apps trong ip đi.
    Sau đó các bạn tick lại những apps muốn cài là ok.
    have fun
    Mình đã ko còn tham gia diễn đàn lâu rồi. Mong các bạn vui lòng ko add yahoo và SDT. Thanks

11. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn bossmobile cho bài viết này:

HeavenIphone_90 (17-07-2011), tat_suya1908 (14-05-2012)

Thanks
    0

mình có 1 iphone 3g 8gb bản lock. Lúc mình mua ở qán ng` ta đã cài 1 số app và game cho mình. Nhưng mình muốn tự tải nên về nhà mình down itunes về và lập 1 nick trên itunes. Nhưng mà ko biết sao khi vào itunes thì các app mà ở qán ng` ta cài cho mình đều bị xóa và mình cũng ko sync đc app nào khác vào máy nữa. Các pro ai biết giúp mình với

Trang 1/2 12 CuốiCuối