Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Hỏi về format iphone 3G

Thanks
    69

Mặc định Hỏi về format iphone 3G

Các bro cho em hỏi. Em mới mua lại 1 con iP 3G 16g. Đã được hack fone và cài Cydia. Sau 1 thời gian sử dụng iP thường hay bị đứng. Em muốn format lại từ đầu như máy mới để sử dụng và cài các app theo ý thích. Vậy sau khi format em có cần hack fone lại cũng như cài JB lại không?
    Cho em hỏi thêm có cách nào khắc phục tình trạng treo máy không?
    Thanks

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    133

IP K Có format bạn ơi, chỉ có reset all setting thôi và k cần jailbreak lại ip! và cái này k khả quan khi máy chạy chậm đâu. Tốt nhất restore lại cho nó là sạch nhất thôi! Xong jailbreak cài lại cydia.

Y/h: huan10051988@ymail.com

3. Các thành viên đã cảm ơn huan10051988 cho bài viết này:

kokolovesusu (24-04-2011)

yeahyo đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4S Wolrd 64GB iOS hiện tại: 6.1 Baseband: Up mới cho nó máu, World mà :)) SHSH: Nghỉ ko hạn định
    Thanks
    236

Quote Nguyên văn bởi kokolovesusu Xem bài viết
    Các bro cho em hỏi. Em mới mua lại 1 con iP 3G 16g. Đã được hack fone và cài Cydia. Sau 1 thời gian sử dụng iP thường hay bị đứng. Em muốn format lại từ đầu như máy mới để sử dụng và cài các app theo ý thích. Vậy sau khi format em có cần hack fone lại cũng như cài JB lại không?
    Cho em hỏi thêm có cách nào khắc phục tình trạng treo máy không?
    Thanks
    Bạn nên đọc qua cảm nang về iphone của diễn đàn. Sẽ có cái nhìn sơ lược, tổng quát về Iphone hơn. Rồi tự mình restore. Khi nào có thắc mắc thi mới lên hỏi.
    Life is Sharing. Always give but never ask for

Sđt hỗ trợ: 0915617938. Số vina và mobi thì mình gọi free.
    Hỗ trợ teamview cho mọi vấn đề cân giải quyết

Pass cho forum: heaveniphone.com

5. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn yeahyo cho bài viết này:

chaunguyenkhoa (23-04-2011), kokolovesusu (24-04-2011), probaby100 (23-04-2011)

Thanks
    327

Quote Nguyên văn bởi huan10051988 Xem bài viết
    IP K Có format bạn ơi, chỉ có reset all setting thôi và k cần jailbreak lại ip! và cái này k khả quan khi máy chạy chậm đâu. Tốt nhất restore lại cho nó là sạch nhất thôi! Xong jailbreak cài lại cydia.
    máy IP mà đã JB có Cydia rồi mà reset all setting thì ăn táo ngay bác nhé
    không thể yêu 1 ai khác ngoài em

7. Các thành viên đã cảm ơn vippro2331988 cho bài viết này:

Thanks
    133

Quote Nguyên văn bởi vippro2331988 Xem bài viết
    máy IP mà đã JB có Cydia rồi mà reset all setting thì ăn táo ngay bác nhé
    Bác này có thử chưa mà phán nghe gê gớm vậy, chỉ có "erase all content and setting" mới ăn táo nhe bạn! Cầm ip reset all setting xem có ăn táo k sẽ biết ngay.

Y/h: huan10051988@ymail.com

9. Các thành viên đã cảm ơn huan10051988 cho bài viết này:

vippro2331988 (23-04-2011)

Thanks
    327

Bác này có thử chưa mà phán nghe gê gớm vậy, chỉ có "erase all content and setting" mới ăn táo nhe bạn! Cầm ip reset all setting xem có ăn táo k sẽ biết ngay.
    hj.sory em nhầm erase all content and setting mới ăn táo,hj hj
    không thể yêu 1 ai khác ngoài em

Thanks
    69

Anh có thể nói rõ hơn cho em biết được không? Em chưa lên lại diễn đàn đã bực mình vì nó cứ treo hoài, đã lỡ tay cho nó "Xóa toàn bộ cài đặt và media". Vậy có ảnh hưởng gì không?

nvdungndjsc đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3GS 32G white iOS hiện tại: 4.1, 4.3.1 , 4.3.2, 4.3.3, 5.0, 5.0.1, 5.1,6.1.2 Baseband: 05.16.08 SHSH: full save
    Thanks
    208

Bạn vào HIP tool của 4rum down các cẩm nang về nghiên cứu sẽ hiểu -> sẽ làm được nhiều thứ mà bạn nghỉ rất khó. Khoan hỏi cứ đọc đi và "vọc" vài chiêu sẽ có nhiều cảm xúc

13. Các thành viên đã cảm ơn nvdungndjsc cho bài viết này:

BiPhone đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 2G, 3G, 3Gs, 4 iOS hiện tại: 3.1.3 -> 7.0.6 Baseband: NO ALL: no money, no talk SHSH: full :))
    Thanks
    1.083
    Blog Entries
    3

Quote Nguyên văn bởi kokolovesusu Xem bài viết
    Anh có thể nói rõ hơn cho em biết được không? Em chưa lên lại diễn đàn đã bực mình vì nó cứ treo hoài, đã lỡ tay cho nó "Xóa toàn bộ cài đặt và media". Vậy có ảnh hưởng gì không?
    Hiện tại bạn chưa có khái niệm gì về iPhone nên mọi người có hướng dẫn bạn làm thì sẽ càng rối thêm vì các thuật ngữ (restore, jailbreak, unlock...) và các lỗi (nếu có) mà mọi người đề cập đến
    Vì thế trước tiên bạn nên nghe lời mọi người khuyên ở trên là Download "cẩm nang iphone" về đọc trước, sau đó bạn hãy hỏi những vấn đề mà bạn chưa nắm rõ lắm và mọi người sẽ hướng dẫn bạn khắc phục lỗi mà bạn gặp phải
    Thân
    TÂM BẤT BIẾN GIỮA DÒNG ĐỜI VẠN BIẾN

15. Các thành viên đã cảm ơn BiPhone cho bài viết này:

Thanks
    69

Thx mọi người. Em đã đọc và đã thử restore bằng itunes. Itunes đã tự động restore cho em và update lên FW 4.2. Em có cần phải unlock lại không? Và cho em hỏi cái redsnow mà nhiều topic nói dùng để unlock, nó có thể restore cho em được không?

Trang 1/2 12 CuốiCuối