Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề ::: iphone 4 gọi đt nghe đc nhưng nói bên kia không nghe

Thanks
    17

Mặc định iphone 4 gọi đt nghe đc nhưng nói bên kia không nghe

tình hình là e đang xài iphone 4 lock xài sim ghép,đt có sóng và nhắn tin đc nhưng sao lúc gọi đt thì nghe người ta nói mà mình nói bên kia không nghe,e đã restore rùi vẫn bị h chắc đem ra tiệm sữa thui hixxx,nhưng sợ bung máy ghê mà bít thế nào nữa nên đã lên web thùy dương mobile coi giá thì thấy:
    1)***** iPhone4 bị lỗi không loa, không mic khi gọi. Chuông, nghe nhạc bình thường, ghi âm tốt : 600.000
    2)Bảng báo giá sữa chữa phần cứng iPhone4 : (lỗi main):Mất micro : 800.000
    3)Bảng báo giá MH & linh kiện iPhone4: **( ngồi chờ lấy máy ):Mic : 200.000(cái này thì e không hĩu cho lắm không bít là gì)
    h e ko bít phải làm cái nào mới đúng đây,nếu thay mic thì 200k hay là sữa theo cách 2
    a e nào chỉ e giúp hix

Xem các chủ đề tương tự:

langthangvip đang online Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5/5s, Ipad mini iOS hiện tại: 7.0.6, 7.1 Baseband: 05.02.00 SHSH: Không Lưu SHSH
    Thanks
    120

Restore rồi mà vẫn bị thì bạn nên cầm máy ra cho cửa hàng uy tín họ kiểm tra và chỉ bạn cách khắc phục là được thôi. Nhưng nhớ là ngồi chờ lấy máy câu này quan trọng ah nha
    Những điều mình biết chỉ là hạt cát trên sa mạc mênh mông

HẠNH PHÚC KHI QUANH TA CÓ NHỮNG NGƯỜI BẠN TỐT
    o----------------------------------o---------------------------------o

Thanks
    47

Quote Nguyên văn bởi minhbiken Xem bài viết
    tình hình là e đang xài iphone 4 lock xài sim ghép,đt có sóng và nhắn tin đc nhưng sao lúc gọi đt thì nghe người ta nói mà mình nói bên kia không nghe,e đã restore rùi vẫn bị h chắc đem ra tiệm sữa thui hixxx,nhưng sợ bung máy ghê mà bít thế nào nữa nên đã lên web thùy dương mobile coi giá thì thấy:
    1)***** iPhone4 bị lỗi không loa, không mic khi gọi. Chuông, nghe nhạc bình thường, ghi âm tốt : 600.000
    2)Bảng báo giá sữa chữa phần cứng iPhone4 : (lỗi main):Mất micro : 800.000
    3)Bảng báo giá MH & linh kiện iPhone4: **( ngồi chờ lấy máy ):Mic : 200.000(cái này thì e không hĩu cho lắm không bít là gì)
    h e ko bít phải làm cái nào mới đúng đây,nếu thay mic thì 200k hay là sữa theo cách 2
    a e nào chỉ e giúp hix
    Máy bạn có nghĩa là ghi âm ok, nghe nhạc ok, nhưng khi gọi qua máy khác thì mất hết âm thanh và mic hoặc 1 trong 2 cái đó thì bị phần cứng.
    Còn nếu máy bạn ghi âm ko dc thì 99% là bị micro rồi.
    Giá làm main là 600k, thay mic la 200k nhé. Máy cái này đều ngồi đợi lấy máy hết nhé, khoảng 45f-1 tiếng là ok
    Thuỳ Dương:::: Chuyên Sửa iPhone - iPad - iPod
    ĐC: 437/2/4 Hoàng Văn Thụ.F4. Quận Tân Bình
    ĐT: 0909.102.102

Chíp iu đang ẩn Junior Member Tài sản: iphone4 world iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08
    Thanks
    21

Con iphone4 em cũng bị tình trạng này mấy ngày nay. Mấy hôm trước thì khi có cuộc gọi đến, có lúc người gọi nghe được, có lúc không nghe được. Bi giờ thì không ai nghe được luôn. Trong khi đó em thì nghe rõ mồn một. Chỉ có người gọi là không nghe được. Máy em bản world, IOS 5.0.1, BB 04.1108, mua tại Viettel. Cột sóng thoại thì bất thường lắm, nhảy lên nhảy xuống.
    Vậy bây giờ em nên làm thế nào? Restore lại, hay mang ra Viettel bảo hành ạ?

Thanks
    203

bảo hành thôi bạn ơi, đã dính đến loa liếc là restore cũng vô dụng , mang ra viettel làm con mới cho thik

6. Các thành viên đã cảm ơn karlovo cho bài viết này:

KhanhSaker (11-04-2012)

Thanks
    1.955

mình cũng bị một con.tự nhiên hư mic nói bên kia nghe rất nhỉ.chỉ có cách đem ra tiệm thay.mà thay cái mic này là nó thay luôn cả main.máy bạn sẽ có seri khác và khay sim khác.chủ yếu là phải tiệm ngon và uy tin.mình thì đem đến công ty gốc của Apple nên ko sợ

Thanks
    1

Lỗi này là do thế này:

Phần dưới của Iphone (nút home, loa, mic, sạc,...) nó liên kết với phần trên và phần trung tâm của Iphone bằng 1 cái đoạn mạch nằm ở phía cạnh trái của máy, khi nút home liệt hay mic xịt hay sạc không vào điện thì rất có thể là do cái đoạn mạch đó bị hỏng, bạn đem ra ngoài hàng thay là được, chắc chỉ tầm hơn 200k thôi

Chíp iu đang ẩn Junior Member Tài sản: iphone4 world iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08
    Thanks
    21

Máy em máy của nhà mạng Viettel, đem ra hàng nó tháo máy ra thì liệu sau này có đem vào Viettel bảo hành lại được không?

khoilinh đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 1 cây 3s, 1 cây 4s iOS hiện tại: 4.2.1,5.0 Baseband: sáu chấm và một chấm SHSH: Lưu hết rồi
    Thanks
    244

Quote Nguyên văn bởi Chíp iu Xem bài viết
    Máy em máy của nhà mạng Viettel, đem ra hàng nó tháo máy ra thì liệu sau này có đem vào Viettel bảo hành lại được không?
    Mang ra viettel đi bạn ơi ! Xem nó xử thế nào!!!Bạn mà mang ra hàng nào khác như các bạn ở trên đã cảnh báo cho bạn rồi không thấy sao mà còn muốn đem ra hàng nào nữa !!!!!

apple , ios, unlock , jailbreak , heaven iphone , news , cydia , hip store , sara

Thanks
    2

e cũng có 1 con đang bị như vậy,ra tiệm thay mic lẫn cái chân sạc (thằng sửa bảo 2 cái đấy dính liền),sửa xong nghe gọi ok, hơn 1 tháng sau gọi rè rè lúc nói dc lúc ko ( hết bh ),và cuối cùng là tịt luôn,ko biết tại sao nữa.Có cao thủ phần cứng nào giúp e với

Trang 1/3 123 CuốiCuối