Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề ::: Cách cài lại FW 3.1.3! Giúp mình với! T_T

Thanks
    1

Unhappy Cách cài lại FW 3.1.3! Giúp mình với! T_T

- Mình mới vừa nâng cấp IP 3G Unlock từ 3.1.2 lên 3.1.3 (chưa có chương trình gì ứng dụng nào hết). mình xin kể chi tiết về tình trạng của máy rồi mấy bác giúp em với nhé.
    + Do mình tính cài WinterBoard trong cydia. Khi mình vào đó thì cydia đang loading padkage. Khi xong nó báo mình upgrade... cái gì đó thì mình cũng update lên thì thấy nó installing cydia lên 1.1.1. Sau đó mình cài WinterBoard. Sau khi cài xong thì IP báo reboot lại máy. Sau khi reboot tự dưng máy vào trạng thái safe mode. Rồi hiện lên thông báo lỗi do chồng chéo chương trình (theo mình hiểu là vậy)
    + Thông báo đó mình nhấn restart thì vẫn bị vào safe mode trong khi thằng bạn cũng mới cài FW 3.1.3 cũng làm y như mình mà ko bị gì hết . Sau đó mình xóa WinterBoard rồi restart lại máy nhưng vẫn bị vào safe mode . Sau đó mình vào lại cydia thấy có 1 file Z7... hay Y7... mới vừa install xong, rồi xóa file đó thì ra ngoài mất luôn Cydia.
    + Mình đem lên tiệm thì nó bảo cài lại FW3.1.3 thôi. hichic
    Mình cũng tính cài lại nhưng lỡ sau này cũng bị tình trạng tương tự thì cũng phải bít cách giải quyết chứ. Nên mình muốn tự tay cài lại nó cho đến khi nào bó tay thì thui.

Rất mong mấy bác trong 4rum HiP chỉ dẫn mình chi tiết một xí nhé.
    Xin cám ơn mấy bác trong HiP nhiều !!!!

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    82

iphone 3g thì đơn giản thôi bạn . đưa về DFU (Chạy ireb đưa về cho khỏe. yêu cầu net framework 3.0 trở lên ) . rồi mở itune restore với FW 3.1.3 gốc . và down thêm 3.1.2 gốc về . sau khi restore xong 3.1.3 gốc chạy redsnow 0.9.4 và đẫn đến FW 3.1.2 gốc để JB máy rồi vào cydia cài ultrasnow để unlock nhé bạn . Chúc thành công
    Lần sửa cuối bởi giua2chan; 10-05-2011 lúc 08:06 PM

3. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn giua2chan cho bài viết này:

caonhan1992 (10-05-2011), Thuan7788 (10-05-2011)

Thanks
    2

cảm ơn bác , e đưa về DFU chạy ok