Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề ::: Cần hướng dẫn nâng cấp FW ip3g lock từ 4.1 BB 06.15 lên 4.2.1

Team.SonLa đang ẩn Bộ trưởng Bộ hài cốt Tài sản: iPhone 2 như iPhone 6 - iPhone 5 16gb world iOS hiện tại: IOS 7.1.2 Baseband: Chỉ có bát con không có bát tô SHSH: Dream chiến
    Thanks
    549

Mặc định Cần hướng dẫn nâng cấp FW ip3g lock từ 4.1 BB 06.15 lên 4.2.1

Mình đang muốn nâng cấp ip3g lock fw4.1 BB 06.15 lên fw4.2.1. Mình đã restory mấy lần rùi nhưng khi restory xong máy báo lỗi 1015 mình kick out recorver mới cả fix recorver nhưng vẫn không được. IP vẫn chỉ báo cáp và hình itunes chứ không phải cáp đĩa. Các bạn có ai đã nâng lên fw4.2.1 thành công rùi thì chỉ cho mình cách làm với. Thanks

Xem các chủ đề tương tự:

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.467
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi ngocsl84 Xem bài viết
    Mình đang muốn nâng cấp ip3g lock fw4.1 BB 06.15 lên fw4.2.1. Mình đã restory mấy lần rùi nhưng khi restory xong máy báo lỗi 1015 mình kick out recorver mới cả fix recorver nhưng vẫn không được. IP vẫn chỉ báo cáp và hình itunes chứ không phải cáp đĩa. Các bạn có ai đã nâng lên fw4.2.1 thành công rùi thì chỉ cho mình cách làm với. Thanks
    Ko cần kích thoát đâu, dùng greenpois0n RC6.1 chạy JB vượt luôn lỗi đó xong có icon Loader màu trắng bật Wifi lên click vào icon loader cài Cydia nhé...!
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

3. Các thành viên đã cảm ơn AnhPhe-VNPT cho bài viết này:

Team.SonLa (15-05-2011)

Team.SonLa đang ẩn Bộ trưởng Bộ hài cốt Tài sản: iPhone 2 như iPhone 6 - iPhone 5 16gb world iOS hiện tại: IOS 7.1.2 Baseband: Chỉ có bát con không có bát tô SHSH: Dream chiến
    Thanks
    549

Bạn ơi không cần thoát chế độ cáp với cả hình itunes mà cứ để như thế JB bằng greenpois0n RC6.1là được luôn à bạn. Vì mình chưa làm như thế bao giờ cả với cả hướng dẫn trong đây không thấy nói về vấn đề đấy. Liệu có được không? Thanks bạn nhìu

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.467
    Blog Entries
    2

Bạn ơi không cần thoát chế độ cáp với cả hình itunes mà cứ để như thế JB bằng greenpois0n RC6.1là được luôn à bạn. Vì mình chưa làm như thế bao giờ cả với cả hướng dẫn trong đây không thấy nói về vấn đề đấy. Liệu có được không? Thanks bạn nhìu
    Làm thử rồi báo KQ cho ACE nhé!
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

6. Các thành viên đã cảm ơn AnhPhe-VNPT cho bài viết này:

Team.SonLa (15-05-2011)

Thanks
    549

Đã làm rùi nhưng tình hình là vẫn không được, restory FW 4.2.1 xong lỗi 1015 treo cáp + hình itunes, sau đó mình JB luôn theo như bạn hướng dẫn để vượt lỗi nhưng không đưa được về DFU theo greenpois0n RC6.1 hướng dẫn mặc dù đã làm đến khoảng 30 lần (Đau hết ngón trỏ vì bấm Power). Bây giờ máy không sync được nhạc cho dù mình đã restory lại 3 lần kể cả 3.1.3 vẫn lỗi lẫn 4.1"Chán ghê". Giờ chẳng biết sử lý như thế nào nữa, ACE trong Diễn đàn biết chỉ mình cách khắc phục với. Thanks nhìu

Thanks
    0

Máy mình cũng bị lỗi này, nhưng mình đã làm như sau và giờ máy dùng ngon và rất nhanh. Bạn cứ làm thứ tự theo cách mình hướng dẫn là được:
    Cách 1: sử dụng Custom FW.
    Cách này bạn đưa máy về Recovery Mode (dùng cái iReb R4 để thực hiện việc đưa về Recovery Mode). Sau đó dùng I Tunes --> Shift Restore bản Custom FW là được. Nhớ chọn Custom FW Activated và Jailbreak.

Cách 2: Bạn làm trên Fw gốc.
    Đầu tiên sử dụng I Tunes để Shift Restore FW gốc -> sẽ gặp lỗi 1015, đừng lo, chỉ là máy không thoát được Recovery Mode thôi, bạn dùng TinyUmbrella để Exit Recovery Mode.
    i Phone sẽ khởi động lại và hiện màn hình có cáp + đĩa và cái nút Slide để gọi Emergency. Đừng lo, làm tiếp như sau:
    Bây giờ bạn dùng RedSn0w, nếu sử dụng Fw 3.1.3 thì bạn dùng bản 0.94 hoặc 0.92; nếu sử dụng 4.2.1 thì sử dụng 0.96 rc14 hoặc rc16. Ở đây có 2 trường hợp:
    - Nếu sử dụng Fw 3.1.3 thì bạn phải tải fw gốc 3.1.2; browser cái Resn0w đến fw 3.1.2, next và chọn Cydia Install nhé. Sau đó làm theo chỉ dẫn của Redsn0w, máy sẽ được Jailbreak và Activated.
    - Nếu sử dụng Fw 4.2.1 thì bạn cứ chọn Fw gốc 4.2.1 là được, đánh dấu Cydia và chọn Jailbreak cho máy. Làm theo chỉ dẫn ... và máy sẽ được Activated và JB.

Sau khi máy đã được activated và JB; bạn sẽ truy cập được menu trên IP-> bật WiFi lên và kết nối mạng WiFi, nhớ tắt cái Enable 3G đi, sau này unlock xong thì bật lại; lúc này vào Cydia (phải chờ 1 lúc để nó update pack đấy); để chắc ăn thì sau khi nó install hết các pack thì bạn nên reboot lại máy. Lại chạy Cydia tiếp và vào Manage, Source, chọn repo666.redsn0w.com và chọn gói Ultrasn0w 1.2.3; install gói này để máy được unlock.

Sau bước này thì quá trình hoàn tất, xin chúc mừng IP của bạn đã nghe gọi và tin nhắn bình thường. Có thể sẽ bị lỗi YouTube, cài thêm Push Fix để sửa lỗi.

Chú ý, nếu làm qua mạng không được thì bạn dùng iFun-Box nhé, upload file ultrasn0w và mobile subrate vào Cydia Apps Install là được.

9. Trong số 5 thành viên sau đây đã cảm ơn thomas.tran cho bài viết này:

AndyPhuc (17-05-2011), chjpmunks (23-05-2012), lenhibao (09-12-2011), loinhung (29-03-2012), Team.SonLa (17-05-2011)

Thanks
    0

Để mình gửi kèm cho mấy file unlock nếu làm Offline trực tiếp trên máy:
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

11. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn thomas.tran cho bài viết này:

loinhung (29-03-2012), Team.SonLa (17-05-2011)

Thanks
    0

À quên, nếu làm Offline, sau khi copy xong vào IP thì bạn phải reboot lại IP nhé.

13. Các thành viên đã cảm ơn thomas.tran cho bài viết này:

Team.SonLa (17-05-2011)

nguoibanvui đang ẩn Thành viên Tài sản: 4s iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: 3.4.02 SHSH: 5.1.1, 6.1.2
    Thanks
    44

Nếu bạn restore fw 4.2.1 bản custom thì cứ theo topic này là oke http://heaveniphone.com/iphone-cong-...k-nang-bb.html
    Còn nếu bạn muốn restore fw 4.2.1 gốc thì bạn restore sẽ gặp lỗi 1015, bạn jaibreak luôn với redsn0w, khi quả dứa chạy đến installing bundle thì nó sẽ treo đó và load hoài, lúc đó bạn bấm home+power cùng lúc để tắt máy, khởi động lên lại sẽ vào được màn hình emercency, bạn tiếp tục dùng redsn0w để jaibreak tiếp lần nữa là oke. Xong thì dùng wifi vào cydia cài ultrasnow để có sóng nhé! Chúc bạn thành công

15. Các thành viên đã cảm ơn nguoibanvui cho bài viết này:

ducanhpharma (30-06-2011)

melomane đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: 6.0.2 Baseband: Bay bay SHSH: HEHE
    Thanks
    53
    Blog Entries
    1

Hiện tại chưa có soft nào để thoát recivery FW 4.2.1 BB 6.15.00 IP 3G. MÌnh đã làm rất nhiều cách rồi vẩn không đựoc .

Quote Nguyên văn bởi anhphe076 Xem bài viết
    Ko cần kích thoát đâu, dùng greenpois0n RC6.1 chạy JB vượt luôn lỗi đó xong có icon Loader màu trắng bật Wifi lên click vào icon loader cài Cydia nhé...!
    Greenpois0n RC6.1 không tương thích với iphone 3G , với 3G không tài nào đưa vào chế độ DFU trên Greenpois0n RC6.1.

Quote Nguyên văn bởi thomas.tran Xem bài viết
    Cách 2: Bạn làm trên Fw gốc.
    Đầu tiên sử dụng I Tunes để Shift Restore FW gốc -> sẽ gặp lỗi 1015, đừng lo, chỉ là máy không thoát được Recovery Mode thôi, bạn dùng TinyUmbrella để Exit Recovery Mode.
    Hình như đây chỉ là lý thuyết thôi và bạn chưa restore FW 4.2.1 gốc đúng không , với TinyUmbrella chỉ thoát recovery FW 4.1 thôi chứ FW 4.2.1 vẩn chưa được , mình thức trắng 2 đêm để làm việc này nhưng không thành công .

Quote Nguyên văn bởi nguoibanvui Xem bài viết
    Còn nếu bạn muốn restore fw 4.2.1 gốc thì bạn restore sẽ gặp lỗi 1015, bạn jaibreak luôn với redsn0w, khi quả dứa chạy đến installing bundle thì nó sẽ treo đó và load hoài, lúc đó bạn bấm home+power cùng lúc để tắt máy, khởi động lên lại sẽ vào được màn hình emercency, bạn tiếp tục dùng redsn0w để jaibreak tiếp lần nữa là oke. Xong thì dùng wifi vào cydia cài ultrasnow để có sóng nhé! Chúc bạn thành công
    Cho mình hỏi bạn đã Restore FW gốc 4.2.1 BB 6.15.00 trên iphone 3G chưa ? Mình nghĩ câu trả lời là chưa .
    Lần sửa cuối bởi melomane; 17-05-2011 lúc 10:44 PM

17. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn melomane cho bài viết này:

alikinkin (28-05-2012), Team.SonLa (18-05-2011)

Trang 1/3 123 CuốiCuối