Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Fix lỗi cài ứng dụng patched bị out trên IP

tmapro5 đang ẩn Super Vip Tài sản: iPhone 5s iOS hiện tại: iOS 7.0.4 Baseband: No need to know SHSH: Nothing
    Thanks
    923
    Blog Entries
    1

Mặc định Fix lỗi cài ứng dụng cydia (patched) bị out trên IP

Mình xin chia sẻ với các bạn một kinh nghiệm cực hay, đó là cách fix lỗi cài ứng dụng đã patch nhưng bị out ra ngoài. Áp dụng với ai jailbreak bằng redsn0w.
    Mình đã thử nghiệm với phần mềm iProtect và QuickDo, cả hai ứng dụng này đều đã patch by Fabius. Sau khi jailbreak bằng redsn0w, cài hai ứng dụng này vào đều bị out ra ngoài cả, chỉ chấp nhận bản iProtect 2.1 và QuickDo 3.0.3. Nguyên nhân là do lỗi jailbreak của redsn0w.
    Bây giờ fix lỗi bằng cách, kết nối IP với máy tính, dùng tool Spirit để jailbreak lại, sau khi hoàn thành, các bạn vào cydia để cập nhật một số phần mềm như khi jailbreak bằng redsn0w. Một số người cho rằng rejailbreak sẽ treo boot, thật sai lầm.
    Xong rồi, vào cydia cài lại iProtect, QuickDo hay bất kỳ phần mềm patch có hỗ trợ IP của bạn xem nào. Thật ngạc nhiên là nó hoạt động tốt. Mừng quá.

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi tmapro5; 18-05-2011 lúc 04:12 PM

vietu đang ẩn Member ViP Tài sản: 3GS/4S/iPad 1/iPad 4/5s iOS hiện tại: 5.1.1/6.1.2/7.0.4 Baseband: Global SHSH: All of them
    Thanks
    2.368

iPhone jailbreak bằng redsn0w bị lỗi như bạn nêu trên à? Từ khi biết dùng iPhone tới bây giờ mình mới nghe đấy. Mình đã jailbreak không biết bao nhiêu cái iPhone, iPad bằng redsn0w và cài app rồi mà chưa từng gặp lỗi như bạn nói trên (kể cả Quickdo, iProtect thì mình không dùng).

tmapro5 đang ẩn Super Vip Tài sản: iPhone 5s iOS hiện tại: iOS 7.0.4 Baseband: No need to know SHSH: Nothing
    Thanks
    923
    Blog Entries
    1

Đó là thực tế bạn ạ, mình đã test trên 3.1.3 và nếu IP cao hơn bị vậy thì có thể thử cách này xem sao.
    Lần sửa cuối bởi tmapro5; 18-05-2011 lúc 05:26 PM

Thanks
    5.019
    Blog Entries
    12

Quote Nguyên văn bởi TMA Xem bài viết
    Đó là thực tế bạn ạ, mình đã test trên 3.1.3 và nếu IP cao hơn bị vậy thì có thể dùng cách này.
    Bạn đã test trên iPhone FW cao hơn bản 3.1.3 chưa mà bạn nói "nếu IP cao hơn bị vậy thì có thể dùng cách này"

Thanks
    363

TMA vui lòng cho biết thêm bạn đã thử trên iPhone nào, firmware bao nhiêu đi. Mình dùng redsn0w trên 3Gs Lock & I4 world không bị hiện tượng out như bạn nói. Thông thường khi bị out do jailbreak lại, chỉ cần remove và cài lại Appsyn đúng phiên bản là ok.

Thanks
    5.019
    Blog Entries
    12

Những AE đang dùng iPhone có FW cao hơn bản 3.1.3 thì AE không nên test thử đề phòng rũi ro, nhất là đối với các AE dùng máy Lock thì càng không nên test

Thanks
    5.019
    Blog Entries
    12

Sau 24h nếu không có hình ảnh hoặc video của chủ topic để chứng minh cách trên là an toàn đối với những FW cao hơn bản 3.1.3 thì topic sẽ bị xóa.

8. Các thành viên đã cảm ơn bemapsatthu cho bài viết này:

TRX8888 (18-05-2011)

Thanks
    923
    Blog Entries
    1

Iphone nào không bị thì dĩ nhiên là ko cần quan tâm đên việc này rồi. Hiện tại mình mới chỉ khả̆ng định trên 3.1.3, mình chưa test cái khác được do chưa có đk, có gì e thông cảm. Xin phép được đóng topic tại đây. Cám ơn a e qtâm.