Trang 13/28 ĐầuĐầu ... 3111213141523 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 121 tới 130 của 277

Chủ đề ::: Rebuild lại Firmware 4.2.1 Custom_Active cho 3G Lock [22/05/2011]

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! New iP6 Plus. iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - 8.0.2 - OSX 10.9.5 Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.498
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi doinho Xem bài viết
    Vậy sau khi cài bản 4.2.1 custom này là những game hay ứng dụng chỉ dành cho FW 4.x trở lên là mình có thể sử dụng được phải không bạn?
    OK...Thử đi nhé!
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

truemano đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone 4S iOS hiện tại: 5.1
    Thanks
    47

IP 3G quốc tế cài 4.2.1 và jailbreak cực đỉnh, không giật tẹo nào nếu tắt muntitasking đi, không bị lỗi hao pin do không bị hackactive. Lưu ý, nếu là bản QT cài FW custom thì phải unlocked nếu không sẽ mất sóng hoặc bị lỗi 16xx.

3. Các thành viên đã cảm ơn truemano cho bài viết này:

AnhPhe-VNPT (09-07-2011)

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! New iP6 Plus. iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - 8.0.2 - OSX 10.9.5 Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.498
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi truemano Xem bài viết
    IP 3G quốc tế cài 4.2.1 và jailbreak cực đỉnh, không giật tẹo nào nếu tắt muntitasking đi, không bị lỗi hao pin do không bị hackactive. Lưu ý, nếu là bản QT cài FW custom thì phải unlocked nếu không sẽ mất sóng hoặc bị lỗi 16xx.
    Do FW 4.2.1 Custom này đã Active nên ko dùng cho máy 3G World được! Nếu restore sẽ phải dựa vào BB để Unlock = Ultrasn0w đó nhé! Thông tin đã cập nhật bài 1...Tham khảo trước khi restore.
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

doinho đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có iOS hiện tại: Không iPhone sao có iOS :( Baseband: lại càng không SHSH: đang mơ
    Thanks
    475

Mình restore xong là đương nhiên được JB rồi phải không bạn hay là mình phải tự JB tiếp?
    Cái này có cần SHSH của 4.2.1 không bạn?
    Mình thấy trong diễn đàn là restore FW Custom thì chỉ đưa về Recovery mode sao trong bài viết lại đưa về DFU?
    Cài xong bản này có cần phải cài appsync cho 4.x không bạn, nếu cần thì up lên cho mình file đó luôn nha bạn. Thanks
    Mình chưa hiểu lắm những phần trên, các bạn giải thích giúp mình nha. Thanks
    Lần sửa cuối bởi doinho; 09-07-2011 lúc 10:36 PM

Thanks
    34

3G bb 6.15 chạy ok không anh có bị lổi 1015 không?

melomane đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: 6.0.2 Baseband: Bay bay SHSH: HEHE
    Thanks
    53
    Blog Entries
    1

Mình restore xong là đương nhiên được JB rồi phải không bạn hay là mình phải tự JB tiếp?
    Cái này có cần SHSH của 4.2.1 không bạn?
    Mình thấy trong diễn đàn là restore FW Custom thì chỉ đưa về Recovery mode sao trong bài viết lại đưa về DFU?
    Cài xong bản này có cần phải cài appsync cho 4.x không bạn, nếu cần thì up lên cho mình file đó luôn nha bạn. Thanks
    Mình chưa hiểu lắm những phần trên, các bạn giải thích giúp mình nha. Thanks
    1) Khi chạy bản Custom tức là đã JB rồi , không cần JB lại , trong trường hợp lổi Cydia có thể JB lại cũng chẵng sao. Cái này bạn không cần quan tâm SHSH .......

2) Restore FW Custom thì tốt nhất là dùng iRed hay redsn0w ... dưa IPhone về DFU vì ở chế độ này khi chạy bản Custom lên chip IP (Clear) , sẽ sóa cái cũ rồi restore cái mới, còn ở chế độ Recovery Mode thì sẽ restore đè dữ liệu mới lên bản cũ . (không tốt).

3) Cài xong bản này bạn cần phải cài appsync cho 4.x lên Cydia add : cydia.heaveniphone.com sẽ có .

Quote Nguyên văn bởi haomobifuns Xem bài viết
    3G bb 6.15 chạy ok không anh có bị lổi 1015 không?
    Trước tiên bạn phải hiểu lổi 1015 là lổi gì ? Cơ bản khi IP bạn nâng BB 6.15.00 của IPad để có thể Unlock bằng Ultrasnow , khi ở BB này bạn chạy FW gốc thì sẽ phát sinh lổi 1015 dính ở chế độ Recovery mode , nhưng ngày nay đã có thể dùng redsn0w hay tinyumbrella ...v/v để kích thoát khỏi chế độ này ====> JB thành công . Thông thường IP ở BB này sẽ có hiện tượng hao pin một chút nhưng trên diển đàn đã có nhiều cách khắc phục , bạn cố gắng tìm hiểu thêm .
    Lần sửa cuối bởi melomane; 09-07-2011 lúc 11:09 PM

8. Các thành viên đã cảm ơn melomane cho bài viết này:

doinho (09-07-2011)

doinho đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có iOS hiện tại: Không iPhone sao có iOS :( Baseband: lại càng không SHSH: đang mơ
    Thanks
    475

Quote Nguyên văn bởi melomane Xem bài viết
    2) Restore FW Custom thì tốt nhất là dùng iRed hay redsn0w ... dưa IPhone về DFU
    3) Cài xong bản này bạn cần phải cài appsync cho 4.x lên Cydia add : cydia.heaveniphone.com sẽ có .
    Đưa về DFU không dùng bằng tay được không hay sao mà phải dùng 2 phần mềm đó vậy bạn? Phần mềm redsn0w theo mình biết là dùng để JB mà, có đưa về DFU được không bạn? Còn phần mềm iRed thì chưa biết gì. Bạn có thể nói sơ qua cái ireb cho mình hiểu thêm được không? ireb rc3 khác ireb rc4 chỗ nào bạn. Muốn restore FW này thì dùng ireb nào?
    Bạn up file appsync 4.x lên cho mình đi, máy mình hư wifi rùi. Thanks
    Lần sửa cuối bởi doinho; 09-07-2011 lúc 11:33 PM

melomane đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: 6.0.2 Baseband: Bay bay SHSH: HEHE
    Thanks
    53
    Blog Entries
    1

Đưa về DFU không dùng bằng tay được không hay sao mà phải dùng 2 phần mềm đó vậy bạn? Phần mềm redsn0w theo mình biết là dùng để JB mà, có đưa về DFU được không bạn? Còn phần mềm iRed thì chưa biết gì.
    Bạn up file appsync 4.x lên cho mình đi, máy mình hư wifi rùi. Thanks
    Tốt nhất là nên dùng iRed hay Redsn0w nhé bạn , vì khi đưa về DFU bằng tay thì hay bị lổi .

iRed thì cứ chọn IP đúng trên list và làm theo hướng dẩn.

Redsn0w thì cũng tương tự , nó sẽ hướng dẩn bạn làm.

Appsync + Ultrasn0w
    http://www.mediafire.com/?1zmc4o4p3zkpzxx
    http://www.mediafire.com/?frlr3y7xkqdxou0
    Lần sửa cuối bởi melomane; 09-07-2011 lúc 11:42 PM

11. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn melomane cho bài viết này:

doinho (09-07-2011), haomobifuns (10-07-2011)

Thanks
    475

Bạn ơi trong bài viết "Tổng hợp các lỗi thường gặp khi Restore iPhone" mình thấy có lỗi 1600 "Lỗi 1600 : Lỗi này xảy ra khi restore FW Custom mà để DFU Mode.
    * Khắc phục : Chuyển qua chế độ Recovery khi restore FW Custom sẽ không có lỗi này."
    Vậy nếu mình đẻ DFU restore FW custom này có bị dính lỗi đó không và khi dính thì khắc phục như thế nào? Thanks

Thanks
    53
    Blog Entries
    1

Bài viết của bạn xem đã cũ lắm rồi , bạn cứ yên tâm mà dùng nhé , không dính lổi 1600 đâu. Tới thời điểm này các lổi do iRed gây ra đã được Fix .

14. Các thành viên đã cảm ơn melomane cho bài viết này:

doinho (09-07-2011)

Trang 13/28 ĐầuĐầu ... 3111213141523 ... CuốiCuối