Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: hướng dẫn cách khắc phục iphone 3G treo cáp;

anhtuankhdt đang ẩn Thành viên Tài sản: ip 4 iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 03.10 SHSH: đang tìm
    Thanks
    15

Mặc định hướng dẫn cách khắc phục iphone 3G treo cáp;

hướng dẫn cách khắc phục iphone 3G treo cáp;đặc điểm iphone (xem qua PC iphone):
    version: 3.1.2
    SHSH backup 4.2.1
    Base band version 05.15.04

Xem các chủ đề tương tự:

AndyPhuc đang ẩn Only Love Apple Tài sản: Chỉ Thiếu Ipod ^^! iOS hiện tại: IOS Có cydia Baseband: lên theo fw SHSH: ko quan tâm
    Thanks
    8.829
    Blog Entries
    1

dùng tiny chọn exit recovery là xong thôi bạn

ps : lần sau post đúng box nhé, đã move

HiP For You - HiP For Me - HiP For Every One
    ========================================

Iphone Giá Tốt Cho Anh Em HiP => Click

3. Các thành viên đã cảm ơn AndyPhuc cho bài viết này:

anhtuankhdt (23-05-2011)

Long Tứ đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược iOS hiện tại: Ta vô tình đi lướt qua nhau Baseband: Bước lơ đãng chẳng ngờ đang để mất SHSH: Một tâm hồn ta đợi đã từ lâu...
    Thanks
    225

Bạn xem kỹ lại bài này rùi làm theo để lên 4.2.1 luôn nhé, nếu máy bạn là máy lock http://heaveniphone.com/iphone-firmware/38401-rebuild-lai-frimware-4-2-1-custom_active-cho-3g-lock-22-05-2011-a.html
    Lần sửa cuối bởi Long Tứ; 23-05-2011 lúc 10:45 AM
    Cờ bạc - Cá độ thì không viện cớ
    Thắng là Thắng - Thua là Thua

5. Các thành viên đã cảm ơn Long Tứ cho bài viết này:

anhtuankhdt (23-05-2011)

anhtuankhdt đang ẩn Thành viên Tài sản: ip 4 iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 03.10 SHSH: đang tìm
    Thanks
    15

thanks, minh là thành viên mới nên chưa rành về diễn đàn, thông cảm

Thanks
    15

cho mình hỏi tý: máy lock và W phân biệt như thế nào, mình còn hơi gà

Thanks
    15

tải tiny 4.33 về, chạy nó báo chạy Java, máy mình đã có Java, bgio làm thế nào vậy?

Long Tứ đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược iOS hiện tại: Ta vô tình đi lướt qua nhau Baseband: Bước lơ đãng chẳng ngờ đang để mất SHSH: Một tâm hồn ta đợi đã từ lâu...
    Thanks
    225

Quote Nguyên văn bởi anhtuankhdt Xem bài viết
    cho mình hỏi tý: máy lock và W phân biệt như thế nào, mình còn hơi gà
    để phân biệt IP 3g LOCK và WORLD
    Vào Settings > General > About , kéo xuống cuối danh sách và tìm mục Model của máy. Sau đó bạn dò và kiểm tra model của máy bạn trong bảng dưới đây, bạn sẽ biết được xuất xứ của máy. Các cột 1 và 2 thể hiện Quốc gia và Nhà cung cấp dịch vụ mà máy của bạn ban đầu được cung cấp đến. Cột thư 3 (Bị khóa mạng) chỉ ra rằng máy của bạn có bị khóa vào mạng của nhà cung cấp dịch vụ này hay không. Nếu so sánh ở cột này với model máy của bạn mà bạn không thấy đánh dấu thì xin chúc mừng bạn: Bạn đang sở hữu một iPhone 3G phiên bản Quốc tế. Điều đó có nghĩa là bạn có thể nâng cấp hệ điều hành của máy một cách thoải mái mà không sợ bị khóa lại như những máy bị khóa mạng.
    Nếu cột này có đánh dấu và cột tiếp theo (Có thể mở mạng...) cũng có đánh dấu: máy của bạn có thể được mở mạng từ xa bởi nhà cung cấp dịch vụ. Tuy nhiên, bạn phải trả một chi phí nhất định nào đó để bồi thường cho việc hủy hợp đồng thuê bao với nhà cung cấp dịch vụ này. Sau khi mở mạng, máy của bạn cũng trở thành máy phiên bản Quốc tế. Bạn muốn biết thêm nữa thì vào google search thêm nhé
    (Sưu tầm)

Quote Nguyên văn bởi anhtuankhdt Xem bài viết
    tải tiny 4.33 về, chạy nó báo chạy Java, máy mình đã có Java, bgio làm thế nào vậy?
    Vào http://java.com/ để tải java về và cài xong thì tiny mới có thể chạy được bạn
    Cờ bạc - Cá độ thì không viện cớ
    Thắng là Thắng - Thua là Thua

Thanks
    15

PC mình đã cài java rồi nhưng chạy tiny ko đc