Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 50

Chủ đề ::: iphone 3G bi treo sau khi thực hiện xác lập lại tất cả (xóa cả các media và cài đặt)

Thanks
    1

Mặc định iphone 3G bi treo sau khi thực hiện xác lập lại tất cả (xóa cả các media và cài đặt)

dear all!

các cao thu ơi giúp mình với.

tình hình là mình vừa xài con ip 3G, 8GB, FW 3.1.2, BB 05.11.07 được mấy hôm nên không rành, nhưng nó bị các lổi thế này mà minh xem hoài không cách nào mà fix được.

hôm trước mình dang xài, vừa nghe nhạc, vừa chơi cờ tướng, đến khi thoát ra thì dùng phím home không được nên mình khởi động lại máy, thấy máy chậm chậm mình nghỉ có khả năng do mình cài nhiều chương trình nên đụng hoặc có thể do bị virut nên mình cho xác lập lại tất cả, trong thời gian xác lập đến khi hiện trái táo thì nó cử đúng yên đó 1 lúc lâu rồi màn hình tắt đi rồi tự động lên lại hình trái táo, cứ thế cho đến khi hết pin, khi mình cắm cáp vào cho nó xạc thì nó tiếp tục bị như thế (cứ hiện trái táo rồi tắt, rồi trái táo)
    hiện tại bây giờ mình dùng tổ hợp phím Home +power nó cũng không tắt được, cài Itunes thì không thấy có dấu hiệu nào của việc kết nối, dùng PC Suite thì ngay cái phần đầu tiên thấy disconect device, ifunbox cung không kết nối được,

mình đã thử theo hướng dẩn là xóa tất cả bản itunes cũ cài lại itunes mới nhất của trang web apple cũng vẫn không thấy dấu hiệu của việc kết nối (mình xóa theo hướng dẫn, trên contropanel, vào regedit, vào user trên ổ C, of filewall ...đổi máy tính làm việc) riêng phần device trên my compurter mình không tìm ra được apple device đâu cả.

do mới xài iphone lần đầu nên còn nhìu cái chưa biết, như SHSH, ICDM...

các Pro giúp mình với, hết 1 tuần nay mất ăn mất ngủgủ để tìm cách khắc phục mà vẫn không tìm ra cách,

thanks moị người trước

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    1

hic, cả nhà ơi ai biết giúp mình với nào.

gaupretty đang ẩn Love...& Like iPhone!
    HeaveniPhone TPHCM
    Tài sản: 1 vợ + 1 con + iPhone 4 iOS hiện tại: 5.1.1
    Thanks
    3.555

Chào bạn!

Lỗi này thì Restore lại iP là OK. Bạn thông tin thêm về iP của bạn nhé. iP của bạn là Lock hay World? Mọi người sẽ giúp bạn.
    ... ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau !!!

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

bạn down fw 3.1.3 về rồi tiến hành restore nha k cần quan tâm đến shsh đâu bạn còn nếu chưa rành iphone thì bạn có thể seach trong diển đàn cách restore 3.1.3 cũng như jailbreak luôn nhà bạn ở q7 thì đem lại mình làm cho

khoiminh đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 9G iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 7.30 SHSH: 1 đến 100
    Thanks
    109

3G lock : restore fw 3.1.3 --jaibreak = redsn0w 0.9.4 (chon fw 3.1.2) ---cài ultrasn0w có sóng
    3G WORLD : restore fw 3.1.3 --jaibreak = redsn0w 0.9.4 (chon fw 3.1.2) có sóng

6. Các thành viên đã cảm ơn khoiminh cho bài viết này:

bdinht (03-03-2013)

AnhPhe-VNPT™ đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.465
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi khoiminh Xem bài viết
    3G lock : restore fw 3.1.3 --jaibreak = redsn0w 0.9.4 (chon fw 3.1.2) ---cài ultrasn0w có sóng
    Cái này đúng.....!

Quote Nguyên văn bởi khoiminh Xem bài viết
    3G WORLD : restore fw 3.1.3 --jaibreak = redsn0w 0.9.4 (chon fw 3.1.2) có sóng
    Cái này làm kiểu này ko có sóng phải cài Ultrasn0w mới có sóng. Lý do chưa Active với iTunes mà JB = Redsn0w trước. Thì giống như restore vớ FW Active vậy.....! 3GWorld restore xong kết nối với iTunes để Active có sóng xong mới chạy JB = Redsn0w cài Cydia.....nhé...!
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

khoiminh đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 9G iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 7.30 SHSH: 1 đến 100
    Thanks
    109

Quote Nguyên văn bởi anhphe076 Xem bài viết
    Cái này đúng.....!

Cái này làm kiểu này ko có sóng phải cài Ultrasn0w mới có sóng. Lý do chưa Active với iTunes mà JB = Redsn0w trước. Thì giống như restore vớ FW Active vậy.....! 3GWorld restore xong kết nối với iTunes để Active có sóng xong mới chạy JB = Redsn0w cài Cydia.....nhé...!
    cảm ơn a. Em lộn pải active trước.

Thanks
    1

hix, sory moi người, minh để mấy hôm mà không thấy hồi âm nên không xem, hôm nay mới vào.

máy mình được người bạn cho kỷ niệm, mới xái được mấy hôm, nên cung không biết là lock hay word nữa, hỏi bạn thì nó nói là mua ở việt nam, cửa hàng nói là bản word, nhưng khi tra trên bảng thì thấy là bản lock. hiện tại thì máy không kết nối được với cấp, bấm tổ hợp phíp home+power thì nó không thấy tác dụng gì cả (bình thường treo táo thì mình dùng 2 phím đó kết hợp PC Suite thì fix được lổi) không biết phim home có bị gì không, còn phần cáp mình đã thử nhiều kiễu nhưng không thế nào kết nối được(không kết nối được thì có restore được không) các pro giup minh với, lo quá

Thanks
    82

Quote Nguyên văn bởi mabeo1984f1 Xem bài viết
    hix, sory moi người, minh để mấy hôm mà không thấy hồi âm nên không xem, hôm nay mới vào.

máy mình được người bạn cho kỷ niệm, mới xái được mấy hôm, nên cung không biết là lock hay word nữa, hỏi bạn thì nó nói là mua ở việt nam, cửa hàng nói là bản word, nhưng khi tra trên bảng thì thấy là bản lock. hiện tại thì máy không kết nối được với cấp, bấm tổ hợp phíp home+power thì nó không thấy tác dụng gì cả (bình thường treo táo thì mình dùng 2 phím đó kết hợp PC Suite thì fix được lổi) không biết phim home có bị gì không, còn phần cáp mình đã thử nhiều kiễu nhưng không thế nào kết nối được(không kết nối được thì có restore được không) các pro giup minh với, lo quá
    không kết nối được với pc thì không restore được đâu bạn

Thanks
    1

hĩ, vậy làm cách nào để cho máy hoạt động lại bây giờ

Trang 1/5 123 ... CuốiCuối