Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: Hỏi cách restore iphone để xóa sạch mọi thứ như khi xuất xưởng

Thanks
    2

Mặc định Hỏi cách restore iphone để xóa sạch mọi thứ như khi xuất xưởng

Em đang dùng 3GS 16Gb, firm 4.3.3, BB 05.16.02, Máy tuần 01 (january), đã jaibreak nhưng do cài và xóa đi xóa lại nhiều nên máy chạy không ổn định. Em đã restore lại máy với firm 4.3.3 (băng redsnow 0.9.6rc16), tưởng rằng nó sẽ xóa sạch tất cả mọi thứ để về lại tình trạng như ban đầu (chưa cài app nào cả), nhưng khi restore xong khởi động lại thì thấy máy vẫn y nguyên tất cả mọi thứ kể cả App lẫn danh bạ vẫn còn nguyên.
    Các bác hướng dẫn cho em phải làm thế nào thì mới có thể restore và xóa sạch như mới ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ.

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi lovexp; 31-05-2011 lúc 10:24 AM

LilVietBoiz đang ẩn Member ViP Tài sản: Iphone 1-2-3-4-5 ( Iraq ) iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: ko quan tâm :) SHSH: ko cần :)
    Thanks
    729

lúc bạn restore xong nó sẽ cho bạn 2 lựa chọn :

1 . Restore from backup
    2. Restore as a new iphone

Bạn chọn cái thứ 2 nhé . Chúc bạn thành công ^^
    No Pain No Gain

Thanks
    2

Quote Nguyên văn bởi LilVietBoiz Xem bài viết

1 . Restore from backup

Em có thấy nó hỏi gì đâu, làm theo hướng dẫn ở trang đầu tiên. kết thúc là Finish rồi để iphone tự làm nốt sau đó iphone tự khởi động lại chứ em có thấy nó hỏi gì đâu ạ.

abuladu đang ẩn Member ViP Tài sản: iPhone 4s 32Gb + 3Gs 16Gb iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 2.0.12 SHSH: 4.3.1-6.0.1
    Thanks
    255

Quote Nguyên văn bởi lovexp Xem bài viết
    Em đã restore lại máy với firm 4.3.3 (băng redsnow 0.9.6rc16),
    hix chắc bạn JB lại chứ đâu phải restore lại
    Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng...
    Để gió cuốn đi...

LilVietBoiz đang ẩn Member ViP Tài sản: Iphone 1-2-3-4-5 ( Iraq ) iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: ko quan tâm :) SHSH: ko cần :)
    Thanks
    729

lạ nhỉ mình restore đó giờ lúc nào nó cũng hỏi hết , bạn thử restore lại 1 lần nữa xem
    No Pain No Gain

chicky đang ẩn Banned Tài sản: Download..... iOS hiện tại: Location Update. Baseband: Closer To Heaven..... SHSH: Waiting.....
    Thanks
    208

Nếu muốn Restore tẩy xạch dữ liệu thì tiến hành Restore lại là ok, xem như tiến hành cài lại từ đầu thì máy sẽ nhẹ hơn.

Thanks
    16

Restore là dùng itunes bạn dùng Redsn0w thì đâu phải là Restore sao mà mất sạch data được

rytomje đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3GS 16GB W - Ipad2 3G 32GB iOS hiện tại: 5.1.1 - 5.1.1 Baseband: 6.15.00 - 4.11.08 SHSH: 4.1 -> 5.0.1 - 4.3.3 -> 5.0.1
    Thanks
    149
    Blog Entries
    1

Muốn rs sạch sẽ thì đưa máy về chế độ DFU mode rồi hãy rs, rs xong cắm vào itune nó active xong sẽ hỏi bạn rs backup hay set iphone như mới nếu bạn thích như mới thì chọn dòng sau nhé (dạnh bạ mất luôn nhé...). Khi rs là sạch rồi nó chạy lại backup là lấy lại mấy cái như contract, note, calender, call log... mình thấy chẳng ảnh hưởng gì.
    Click để cảm ơn

Thanks
    13

Bạn này đang hiểu nhầm giữa Restore và Jailbreak đây mà. Restore là dùng Itunes còn Redsn0wn chỉ Jailbreak thôi. Như vậy sao mất dữ liệu được

Ksubtle đang ẩn Vip Tài sản: Iphone 4 và.............. iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 4.10.01 SHSH: Ko có SH. Chỉ có Wave tầu :D
    Thanks
    327

Quote Nguyên văn bởi lovexp Xem bài viết
    Em đang dùng 3GS 16Gb, firm 4.3.3, BB 05.16.02, Máy tuần 01 (january), đã jaibreak nhưng do cài và xóa đi xóa lại nhiều nên máy chạy không ổn định. Em đã restore lại máy với firm 4.3.3 (băng redsnow 0.9.6rc16), tưởng rằng nó sẽ xóa sạch tất cả mọi thứ để về lại tình trạng như ban đầu (chưa cài app nào cả), nhưng khi restore xong khởi động lại thì thấy máy vẫn y nguyên tất cả mọi thứ kể cả App lẫn danh bạ vẫn còn nguyên.
    Các bác hướng dẫn cho em phải làm thế nào thì mới có thể restore và xóa sạch như mới ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ.
    Bạn đang nhầm giữa việc Restore với JB Iphone. redsnow 0.9.6rc16 mà bạn dùng là JB chứ ko phải Restore nhé. Để Restore bạn đưa IP về DFU rồi mở Itunes lên rồi Shift + Restore ( trên Win ) tìm đến FW 4.3.3. Sau khi restore xong Itunes sẽ hỏi bạn có đưa lại data cũ vào lại IP ko hoặc là cài đặt mới cho IP của bạn như bác LilVietBoiz có nói

Quote Nguyên văn bởi LilVietBoiz Xem bài viết

1 . Restore from backup

Trang 1/2 12 CuốiCuối