Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: IP4 đã jailkreak hay chưa?

quanvinhct đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone 4 Black World 16G iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 04.12.01 SHSH: không biết lưu
    Thanks
    33

Smile IP4 đã jailkreak hay chưa?

tình hình là mình cài iphone pc suite vào pc, xong cắm Ip vào (bản world nhé).khi mình cài ứng dụng trên pc vào ip thì nó hiện ra thông báo hình trái khóm kèm 2 nút bên dứoi là jailbreak và exit(mình chọn nút exit). vậy cho hỏi ip mình có bị jailbreak hay k? cách kiểm tra máy bị jailbreak hay chưa thì phải làm sao. còn nữa mình update fw 4.3.3 bằng itunes thì nó cứ hiện ra thông báo "there was a problem downloading the softwares for the iphone. the network connetion time out. Make sure your network setting are correct and your network connetion is active. Then try again".mong các bro giải thích dùm. thanks nhìu...

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi quanvinhct; 09-06-2011 lúc 02:25 PM

hoangson614 đang ẩn Administrator Tài sản: iPhone 3GS 16GB Black & iPad2 16GB (wifi+3G) iOS hiện tại: 5.1.1 (Both) Baseband: 05.13 & 04.12 SHSH: 4.1 -> 6.0.1
    Thanks
    1.206

Quote Nguyên văn bởi quanvinhct Xem bài viết
    tình hình là mình cài iphone pc suite vào pc, xong cắm Ip vào (bản world nhé).khi mình cài ứng dụng trên pc vào ip thì nó hiện ra thông báo hình trái khóm kèm 2 nút bên dứoi là jailbreak và exit(mình chọn nút exit). vậy cho hỏi ip mình có bị jailbreak hay k? cách kiểm tra máy bị jailbreak hay chưa thì phải làm sao. mong các bro giải thích dùm. thanks nhìu...
    Một cách đơn giản nhất để nhận biết máy được JB là có Cydia (ngoài màn hình SpringBroad có icon Cydia kg?). Thân
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Chúng ta sẽ nhận lại những gì chúng ta cho đi
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Thanks
    2.502

Có Cydia là đã jailbreak... Về vấn đề lên fw 4.3.3 bạn xóa iTunes, bản fw 4.3.3 sau đó cài lại iTunes và download fw 4.3.3 mới về... ^^

Apple Only đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP4 Lock iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 04.10.01 SHSH: 4.2.1=>5.1.1r1
    Thanks
    213

Quote Nguyên văn bởi quanvinhct Xem bài viết
    tình hình là mình cài iphone pc suite vào pc, xong cắm Ip vào (bản world nhé).khi mình cài ứng dụng trên pc vào ip thì nó hiện ra thông báo hình trái khóm kèm 2 nút bên dứoi là jailbreak và exit(mình chọn nút exit). vậy cho hỏi ip mình có bị jailbreak hay k? cách kiểm tra máy bị jailbreak hay chưa thì phải làm sao. còn nữa mình update fw 4.3.3 bằng itunes thì nó cứ hiện ra thông báo "there was a problem downloading the softwares for the iphone. the network connetion time out. Make sure your network setting are correct and your network connetion is active. Then try again".mong các bro giải thích dùm. thanks nhìu...
    Tại màn hình home (SpringBroad), bạn kiểm tra nếu có icon Cydia là máy đã JB, còn nếu không có icon Cydia thì máy chưa JB.

Về việc up lên FW thì bạn kiểm tra lại kết nối internet nhé, lỗi mạng (đường truyền). Have Fun!!!
    Vết thù trên lưng Ngựa hoang!

Team.SonLa đang ẩn Bộ trưởng Bộ hài cốt Tài sản: iPhone 2, iPhone 6 iOS hiện tại: IOS 8.1 Baseband: Chỉ có bát con không có bát tô SHSH: Dream chiến
    Thanks
    555

Nó báo như vậy là chưa JB rùi còn gì.