Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: Giúp mình nâng cấp iphone 3gs ios 4.1 lên 4.2.1 !

Thanks
    7

Mặc định Giúp mình nâng cấp iphone 3gs ios 4.1 lên 4.2.1 !

Tình hình là hiện nay con 3gs old bootrom của mình đang ở 4.1 baseband ipad. Không hiểu sao gần đây sử dụng từ sáng đến chiều là tự nhiên máy chuyển qua chế độ safemode hoài àh không biết có đụng phần mềm nào không vì mình cũng có vào cydia cài mấy ứng dụng. Nay mình muốn nâng lên 4.2.1 chay thử xem có ngon hơn không nhưng mình lại hơi gà về vấn đề này. Mong các cao thủ chỉ dẫn tường tận cách thực hiện nâng cấp firlmware 4.2.1 nhe ! thanks.

Xem các chủ đề tương tự:

viethung666 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 2G 8GB iOS hiện tại: 3.1.3 - 4.3.1 Mod
    Thanks
    15

http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...ca-iphone.html
    bạn vào đây tham khảo nhé. Có tất cả cho bạn đó . Chúc bạn thành công
    Email: boy_hip_hop1993@yahoo.com
    Phone. 2G-8gb anh em nào dùng 2g có thể add nick chia sẻ kinh nghiệm cho zui

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

mình khuyên bạn nên xóa ứng dụng cài sau nhất trên Cydia xem sao rồi hả tính chứ 4.2.1 với 4.1 chẳng khác gì mấy đâu

hoangtuanthang đang ẩn Member ViP Tài sản: 2g iOS hiện tại: thấp Baseband: $$$$$$$ SHSH: ******
    Thanks
    2.617

Quote Nguyên văn bởi longbody Xem bài viết
    Tình hình là hiện nay con 3gs old bootrom của mình đang ở 4.1 baseband ipad. Không hiểu sao gần đây sử dụng từ sáng đến chiều là tự nhiên máy chuyển qua chế độ safemode hoài àh không biết có đụng phần mềm nào không vì mình cũng có vào cydia cài mấy ứng dụng. Nay mình muốn nâng lên 4.2.1 chay thử xem có ngon hơn không nhưng mình lại hơi gà về vấn đề này. Mong các cao thủ chỉ dẫn tường tận cách thực hiện nâng cấp firlmware 4.2.1 nhe ! thanks.
    Đơn giản bạn chỉ cần Download FW 4.2.1 gốc về, bật Tinyumbrella lên rồi tắt đi.
    bây giờ thì bật Itunes nhấn Shit + Restore -> Browser tới FW 4.2.1 gốc vừa Download về -> đợi cho Itunes làm việc 1 lát sẽ gặp lỗi 1015 -> thoát Itunes và dùng Greenpois0n rc6 để JB luôn, sẽ thoát dc lỗi 1015.
    Lần sửa cuối bởi hoangtuanthang; 17-06-2011 lúc 02:51 PM
    .Bản Chất Tốt Nhưng Dòng Đời Xô Đẩy.
    .Thân Phận Nghèo Ước VọngIphone.
    Không Có Iphone"Thì" Muôn Đời Không Có Người Yêu.

Thanks
    2.091

Dowload fw4.2.1 dành cho 3GS về pc . Mở Tinyumbrella xong tắt đi kết nối iPhone với pc
    Mở itune shift+update tới fw4.2.1 Đã dowload ở trên và tiến hành restore .
    Sau khi restore sẽ vướn lỗi 1015 ..! Tắt itune mở redsnow lên tiến hành jailbreak luôn

Ps: bạn có thể Tìm hiểu thêm trên Đường link bạn viethung666 Đã đưa
    Hip Biết Bạn Biết , Hip có Bạn có
    Heaven iPhone for Everyone