Trang 2/5 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 47

Chủ đề ::: Việt hóa - Activator 1.6.0 + FolderEnhancer 1.5.4-1 + Barrel 1.5.8-1 bởi Aqua Sta

iphone1988 đang ẩn Thành viên Tài sản: iphone 4s 32GB .ipod touch 4 iOS hiện tại: 7.1.1 Baseband: wolrd ko quan tâm SHSH: quân tâm mỗi jb 7.1.1
    Thanks
    25

mình cung làm như bạn hướng dẫn nhưng ko đc .mong bạn giúp đỡ.thanks

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! New iP6+. iOS hiện tại: iOS = iP5s: 8.1 - iP6+: 8.1.1 - OSX 10.10.1 Baseband: All Baseband. SHSH: No SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.519
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi iphone1988 Xem bài viết
    mình cung làm như bạn hướng dẫn nhưng ko đc .mong bạn giúp đỡ.thanks
    Chính xác! Hiện tại Activator v1.5.5 Việt hóa chưa có trên Source: cydia.hackphone.us. Aqua Sta xem lại dùm nhé!
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

Aqua Sta đang ẩn Member ViP Tài sản: iPhone 5 đang đặt hàng iOS hiện tại: iOS 5.5.5 Baseband: 5.55.555 SHSH: 5.5.5
    Thanks
    86

Có trên Source mà nhưng mà mọi người phải cài trên source thebigboss.org trước, sau đó refresh lại và cài từ source hackphone.us, do em không đổi package. Hoặc download ở bài 1, đã đính kèm file

4. Trong số 8 thành viên sau đây đã cảm ơn Aqua Sta cho bài viết này:

*_SE7EN_* (12-08-2011), hoangkubin (21-08-2011), hungno1 (06-07-2011), Mr.Thuan92 (09-04-2012), nghichoi008 (06-07-2011), nguahoangsad (15-07-2011), nguyencau2206 (06-07-2011), PHONGLUU060 (29-11-2011)

Thanks
    59

Anh AquaSta cho em hỏi cách tìm đến gói ngôn ngữ tiếng việt của các chương trình Kuaidial, Full charge alert. em muốn khởi động ngôn ngữ tiếng anh trong máy thì gói ngôn ngữ các chương trình trên cũng tiếng anh, khi khởi động tiếng việt thì ngôn ngữ các chương trình trên cũng tiếng việt luôn. thanks anh.

Aqua Sta đang ẩn Member ViP Tài sản: iPhone 5 đang đặt hàng iOS hiện tại: iOS 5.5.5 Baseband: 5.55.555 SHSH: 5.5.5
    Thanks
    86

Quote Nguyên văn bởi nguahoangsad Xem bài viết
    Anh AquaSta cho em hỏi cách tìm đến gói ngôn ngữ tiếng việt của các chương trình Kuaidial, Full charge alert. em muốn khởi động ngôn ngữ tiếng anh trong máy thì gói ngôn ngữ các chương trình trên cũng tiếng anh, khi khởi động tiếng việt thì ngôn ngữ các chương trình trên cũng tiếng việt luôn. thanks anh.
    Một số chương trình tác giả ko xác định sẽ localizable nên code chương trình khác với những chương trình localize, nên chỉ có một nguôn ngữ
    Đường dẫn của Full Charge Alert là System/Library/PreferenceBundles/FullChargrAlertSettings.bundle trong đó tìm FCA.strings
    Đường dẫn của KuaiDial là System/Library/PreferenceBundles/KuaiDial.bundle trong đó có nhiều file .strins chúng preference với nhau
    KuaiDial theo mình biết thì có 3 cách để localization nó. Tuy nhiên cách ngôn ngữ hoá nó theo ngôn ngữ máy thì chỉ có tiếng thằng tàu khựa, tiếng anh và tiếng KO (thì phải) bị lỗi do nó không viết Localization.strings
    Mình đã copy nội dung của Localization.strings trong thư mục .lproj của thằng tàu khựa cho sang tiếng Anh, dịch các file .string, và còn thiếu từ nào thì dịch trong Localization.strings đó.

7. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn Aqua Sta cho bài viết này:

gsm20g (20-12-2011), hoangkubin (21-08-2011), nguahoangsad (15-07-2011)

Thanks
    59

Quote Nguyên văn bởi Aqua Sta Xem bài viết
    Một số chương trình tác giả ko xác định sẽ localizable nên code chương trình khác với những chương trình localize, nên chỉ có một nguôn ngữ
    Đường dẫn của Full Charge Alert là System/Library/PreferenceBundles/FullChargrAlertSettings.bundle trong đó tìm FCA.strings
    Đường dẫn của KuaiDial là System/Library/PreferenceBundles/KuaiDial.bundle trong đó có nhiều file .strins chúng preference với nhau
    KuaiDial theo mình biết thì có 3 cách để localization nó. Tuy nhiên cách ngôn ngữ hoá nó theo ngôn ngữ máy thì chỉ có tiếng thằng tàu khựa, tiếng anh và tiếng KO (thì phải) bị lỗi do nó không viết Localization.strings
    Mình đã copy nội dung của Localization.strings trong thư mục .lproj của thằng tàu khựa cho sang tiếng Anh, dịch các file .string, và còn thiếu từ nào thì dịch trong Localization.strings đó.
    Cảm ơn AquaSta ! kể ra thấy việt hóa là một kỳ công. hiện tại all các bản việt hóa của Anh AquaSta trên souce cydia.hackphone.ú em đều thưởng thức. thanks AquaSta!

9. Các thành viên đã cảm ơn nguahoangsad cho bài viết này:

Aqua Sta (15-07-2011)

Thanks
    86

Quote Nguyên văn bởi nguahoangsad Xem bài viết
    Cảm ơn AquaSta ! kể ra thấy việt hóa là một kỳ công. hiện tại all các bản việt hóa của Anh AquaSta trên souce cydia.hackphone.ú em đều thưởng thức. thanks AquaSta!
    Thời gian tới mình có thời gian sẽ hướng dẫn cho anh em, đang làm rùi nhưng chưa visible vì nội dung dài cần hoàn thiện sẽ hiện cho anh em xem Thax all ^^

11. Các thành viên đã cảm ơn Aqua Sta cho bài viết này:

hoangkubin (21-08-2011)

nhocackute đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3GS iOS hiện tại: 4.2.1 SHSH: 4.1 - 4.2 - 4.3.3 - 4.3.5
    Thanks
    44

có file deb không ? tại nhà em ko có wifi

Thanks
    2.685

Quote Nguyên văn bởi nhocackute Xem bài viết
    có file deb không ? tại nhà em ko có wifi
    File DEB ở topic trang đầu đó bạn.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Thanks
    2.594

Mình bị expire rồi có cách fix ko đã làm theo cách khắc phục như trên cydia nhưng ko hiệu quả ai giúp mình với nào

Trang 2/5 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối