Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 19 của 19

Chủ đề ::: Xin giúp tạo tài khoản appstore.vn!

bradduy đang ẩn Vip Tài sản: cụ 2G, Ipod Touch gen 4,iphone 3gs, iphone 4, iphone 5s ipad 2, ipad 4, ipad mini iOS hiện tại: 8.0
    Thanks
    305

Chán appstorevn lun rồi, tự nhin bắt nạp 1 đống tiền vào mua app crack, mà nạp 15k được có 5 trò.Bây giờ toàn lên pc down trò về rùi cài lun bằng ifunbox.Tẩy chay appstorevn.
    Like nếu bạn thấy bài viết có ích nhá

Phantom đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 3Gs - Iphone 4 iOS hiện tại: 4.2.1 - 4.1 Baseband: 05.16 - 02.10 SHSH: All SHSH - 4.2.1 -->
    Thanks
    290

sao lại có chuyện này nhỉ - bữa giờ cũng có acc gì đâu mà vẫn download được mà ta

Thanks
    1.373

Quote Nguyên văn bởi bradduy Xem bài viết
    Chán appstorevn lun rồi, tự nhin bắt nạp 1 đống tiền vào mua app crack, mà nạp 15k được có 5 trò.Bây giờ toàn lên pc down trò về rùi cài lun bằng ifunbox.Tẩy chay appstorevn.
    Lấy app crack về bắt người ta phải mua, thà rằng lên mạng kiếm down cho thích
    Nếu mà phải mất tiền thì nên mất tiền vào app được mang tên mình đã mua như trên Appstore của apple mới đã
    Instagram: matttux

Thanks
    0

giet bon appstorevn di. ai cho em dia chi em cho chung no chet ko toan thay.

chú ý : tiếng việt ko dấu, tái phạm xóa bài
    Lần sửa cuối bởi AndyPhuc; 10-07-2011 lúc 12:13 PM

Thanks
    0

bố khỉ cứ tưởng appstorevn free ai ngờ bắt mua tym. thà dùng installous của h@ckulous mà down còn hơn.
    chán mấy bố VN vãi. lấy đồ cr@ck đi bán bao giờ không

Thanks
    358

Hồi trước mình cũng nghĩ như mấy bạn, đồ cr@ck mà đem đi bán thì sao được, vừa mang tiếng xấu, vừa có thể bị kiện vì vi phạm trắng trợn bản quyền. Nhưng họ thu phí cũng có lý do chính đáng của họ, họ up phần mềm lên host thì phải tốn tiền thuê host hàng tháng chứ mấy bạn, mà vấn đề căng nhất là băng thông, cả ngàn người tải thì băng thông nào chịu nỗi, trừ khi họ thuê server. Chính vì vậy họ thu phí cũng chỉ để duy trì server thôi. Mình không vào đó down thì cũng không nên ở đây chữi họ, như vậy không hay lắm, mình là người văn minh mà. Vấn đề này cũng đang làm đau đầu admin HIP nè, sắp tới ra cái tương tự Appstore.vn thì cũng phải gánh thêm 1 mớ tiền duy trì server. Mà cũng lạ, sao bên Appstore sao ko cài trên localhost nhỉ, có phải đỡ chi phí hơn không ^_^

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi bimatrienganh Xem bài viết
    Hồi trước mình cũng nghĩ như mấy bạn, đồ cr@ck mà đem đi bán thì sao được, vừa mang tiếng xấu, vừa có thể bị kiện vì vi phạm trắng trợn bản quyền. Nhưng họ thu phí cũng có lý do chính đáng của họ, họ up phần mềm lên host thì phải tốn tiền thuê host hàng tháng chứ mấy bạn, mà vấn đề căng nhất là băng thông, cả ngàn người tải thì băng thông nào chịu nỗi, trừ khi họ thuê server. Chính vì vậy họ thu phí cũng chỉ để duy trì server thôi. Mình không vào đó down thì cũng không nên ở đây chữi họ, như vậy không hay lắm, mình là người văn minh mà. Vấn đề này cũng đang làm đau đầu admin HIP nè, sắp tới ra cái tương tự Appstore.vn thì cũng phải gánh thêm 1 mớ tiền duy trì server. Mà cũng lạ, sao bên Appstore sao ko cài trên localhost nhỉ, có phải đỡ chi phí hơn không ^_^
    Bác nói vậy phải mà cũng không phải. Thông thường người ta sẽ kiếm tiền duy trì host từ các nhà tài trợ hoặc quảng cáo chứ không phải từ cộng đồng. Các bố AppStoreVN kiếm được tiền từ App cr@ck thì có trả tiền công cho người cr@ck ko? Chưa kể là giá download ở trên đó đắt không kém gì AppStore của Apple. Cái này xuất phát từ lương tâm nghề nghiệp.

Cứ nhìn các bạn nước ngoài như Installous, GeoHot, hay Facebook đấy họ có bao giờ thu phí của cộng đồng sử dụng đâu. Nên nhìn gương họ mà học tập chứ cứ kiểu ăn xổi thì chả bao giờ khá được.

Thanks
    358

Quote Nguyên văn bởi princealadin Xem bài viết
    Bác nói vậy phải mà cũng không phải. Thông thường người ta sẽ kiếm tiền duy trì host từ các nhà tài trợ hoặc quảng cáo chứ không phải từ cộng đồng. Các bố AppStoreVN kiếm được tiền từ App cr@ck thì có trả tiền công cho người cr@ck ko? Chưa kể là giá download ở trên đó đắt không kém gì AppStore của Apple. Cái này xuất phát từ lương tâm nghề nghiệp.

Cứ nhìn các bạn nước ngoài như Installous, GeoHot, hay Facebook đấy họ có bao giờ thu phí của cộng đồng sử dụng đâu. Nên nhìn gương họ mà học tập chứ cứ kiểu ăn xổi thì chả bao giờ khá được.
    Quả thiệt mình ít khi vào đó down phần mềm và game nên ko biết giờ họ bán soft cr@ck gần bằng soft bản quyền như bạn nói.

Nếu thu phí chiếu lệ để duy trì hosting thì ko đáng trách, nhưng kiểu kinh doanh như vậy là bất chính.

Nếu quả thật như vậy thì họ đang tự giết chính bản thân mình đó các bạn, nếu là đối thủ của họ thì sẽ rất vui vì điều đó.

Sai lầm của người này sẽ là may mắn của kẻ khác mà, chân lý trong thương trường luôn là thế ^_^

Thanks
    0

tảy chay appstorevn . tải về duoc vài cái bất đâng ký oải

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12