Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: iPhone 4 bị lỗi không thể xoay màn hình ???

Thanks
    4

Mặc định iPhone 4 bị lỗi không thể xoay màn hình ???

Máy của mình là hàng chính hãng mua ở Viettel.
    Trước giờ xài bình thường, tự nhiên hôm wa đang nhắn tin ngon lành, khi xoay màn hình nằm ngang thì ko xoay được, xoay bên trái hay phải đều ko được.
    Mình ra ngoài chơi thử những game đua xe, lăn bóng đều ko được. Mình nghĩ là con lắc bị die. Sau đó mình tắt máy, mở lại thì màn hình có thể xoay bình thường.
    Mọi có thể người cho mình biết đó là lỗi gì, làm cách nào đề ngăn ko để bị xảy ra lần nữa ?

Sẵn đây mình xin hỏi thêm 1 vấn đề nhỏ: Khi search video trên youtube bằng iPhone (dù là search bằng ứng dụng youtube có sẵn hay search bằng trình duyệt safari) thì kết quả search ko giống như các kết quả khi search bằng máy tính. Cụ thể là khi search 1 video ca nhạc, khi search trên máy tính thì sẽ cho ra các clip chất lượng cao, clip gốc là những kết quả đầu tiên. Còn khi search bằng iPhone (cùng 1 từ khóa) thì chỉ cho ra những clip kém chất lượng, những clip ko phải là clip gốc, và cũng ko thể tìm thấy những clip gốc ở những kết quả phía dưới.
    Vậy mọi người cho mình hỏi tại sao lại như vậy ?

Cảm ơn mọi người đã đọc bài và giúp đỡ !!!

Xem các chủ đề tương tự:

L P K

thanhdylan đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: IPHONE 3gs+4+4s iOS hiện tại: OS 5.0.1+5.1+5.1.1
    Thanks
    26

Bạn ấn nút home 2 lần,sẽ hiện lên những app đang chạy ngầm,bạn kéo icon qua phải cho đến khi xuất hiện icon có mũi tên quay tròn thì bạn click zo nhé,đó là khoá màn hình đó bạn,còn youtube khi search ko hiện kết quả giống pc vì đó là bản dành cho moblie do nhà sản xuất thiết kế
    THÁCH THỨC MỌI THỬ THÁCH !

altkimlong đang ẩn Thành viên Tài sản: ip4 iOS hiện tại: 4.2.3 Baseband: 4.10.01
    Thanks
    2

youtube của iphone và youtube trên pc khác nhau nhé

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi thanhdylan Xem bài viết
    Bạn ấn nút home 2 lần,sẽ hiện lên những app đang chạy ngầm,bạn kéo icon qua phải cho đến khi xuất hiện icon có mũi tên quay tròn thì bạn click zo nhé,đó là khoá màn hình đó bạn,còn youtube khi search ko hiện kết quả giống pc vì đó là bản dành cho moblie do nhà sản xuất thiết kế
    Tính năng khóa màn hình thì mình biết, và mình cũng đã kiểm tra nhưng lúc đó ở tình trạng ko khóa. Xin giúp thêm...
    L P K

baoquoc016 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 1G iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 05.12.01
    Thanks
    87

cái galaxy s của mình mua ở TGDD cũng bị giống y như bạn, khi đem lên sửa thì mình thấy nhân viên nó để lên một mặt bàn được căn sẵn khoảng 2 tiếng là được.

tungbeocz88 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 4 world 32g - Ipad mini iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08 SHSH: 4.3.5 - 5.0.1 - 6.1.2
    Thanks
    3

máy của mình bây h màn hình nó cứ ngược lên trên mỗi khi vào yahoo.Vào mấy game đua xe thì nó cứ nghiêng về 1 bên.Khoing biết đây là do phần cứng hay phần mềm đây .Máy mình iphone 4 word ios 5 đã jailbreak.Giúp mình với

Thanks
    2.633

Quote Nguyên văn bởi tungbeocz88 Xem bài viết
    máy của mình bây h màn hình nó cứ ngược lên trên mỗi khi vào yahoo.Vào mấy game đua xe thì nó cứ nghiêng về 1 bên.Khoing biết đây là do phần cứng hay phần mềm đây .Máy mình iphone 4 word ios 5 đã jailbreak.Giúp mình với
    Bạn vào xem ảnh, web nghiêng thử máy xem nó có xoay màn hình theo chiều mình nghiêng kg bạn?
    Chao ôi....đời......!

tungbeocz88 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 4 world 32g - Ipad mini iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08 SHSH: 4.3.5 - 5.0.1 - 6.1.2
    Thanks
    3

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Bạn vào xem ảnh, web nghiêng thử máy xem nó có xoay màn hình theo chiều mình nghiêng kg bạn?
    ảnh thì nó không xoay ngang được,mình không khoá màn hình.Bây h vào yahoo thì phải khoá màn hình không thì nó quay ngược lên.Còn muốn "lượn lờ" chiếc ip với mấy game đua xe thì chịu luôn.Cứ đâm đầu vào tường.Mình đã reboot,đã cài đặt lại mặc định ip,đã để ip nằm yên trên bàn vài tiếng giống con galaxy vẫn không được

Thanks
    0

Cam ơn các mem đã chỉ dẫn.

Thanks
    13

mình cũng bị tương tự k xoay dc màn hình, lắc iphone cũng k hoạt động. Có cách nào fix k các bạn ?