Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề ::: Tại sao Iphone của Hàn Quốc lại rẻ hơn

Thanks
    1

Mặc định Tại sao Iphone của Hàn Quốc lại rẻ hơn

Các bạn cho mình hỏi tại sao IP của Hàn Quốc lại rẻ hơn của Sing., Hong Kong từ 500~ 700k. Giá cả khác nhau như vạy chất lượng có khác nhau ko???

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    5

mình thấy hàng của Hàn Quốc kém chất lượng hơn hàng của Sing và HK , cách đây khoảng 1 tháng mình mua 2 con ip4 , 1 con của Hồng Kông và 1 con của Hàn Quốc , 1 con của Hk mình dùng va 1 con HQ em trai mình dùng , qua thời gian sủ dụng như nhau nhưng máy em trai mình dùng đã bị sước hết viền ( chất lượng sơn rất kém ) mặc dù dùng rất cẩn thận và máy lại hay bị nóng nữa , kết quả mình thấy máy của Hàn Quốc không đẹp bằng máy của Sing và HK .

Thanks
    100

Bạn nói thế liệu đã khách quan chưa, cá nhân mình thấy có vẻ ko thuyết phục. Bạn nói xước viền do chất lượng sơn rất kém, còn mình thì khẳng định vỏ iP4 ko có chỗ nào dùng sơn bề mặt ngoài. Chỉ duy có điểm dễ xước nhất là viền nhựa mặt trước và sau máy, nhưng viền nhựa xước là do chất liệu nhựa chứ ko phải do sơn!

4. Các thành viên đã cảm ơn hieunguyen156 cho bài viết này:

thanhdh (05-12-2012)

boypr007 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 2 em 1280 black&blue iOS hiện tại: 4.1 Baseband: 05.13 SHSH: 4.0.1-->4.3.3
    Thanks
    87
    Blog Entries
    1

Các bạn nói thế là chưa hợp lý rồi,hàng Hàn Quốc rẻ hơn hàng Sing và HK là vì hầu hết iphone bán ra tại Hàn Quốc đều là bản lock hết.Những máy iphone bán ra ở Việt Nam nói là bản quốc tế của Hàn Quốc thực chất là máy lock mua code để thành bản quốc tế

6. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn boypr007 cho bài viết này:

hoinachdaisu (11-07-2011), kuangvn (07-01-2012)

Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi boypr007 Xem bài viết
    Các bạn nói thế là chưa hợp lý rồi,hàng Hàn Quốc rẻ hơn hàng Sing và HK là vì hầu hết iphone bán ra tại Hàn Quốc đều là bản lock hết.Những máy iphone bán ra ở Việt Nam nói là bản quốc tế của Hàn Quốc thực chất là máy lock mua code để thành bản quốc tế
    Dùng những máy như vậy có vấn đề gì không??? Nếu mà như vậy thì cũng là bản quốc tế rồi sao giá lại rẻ thế nhỉ. Thế bên HQ có bán bản quóc tế không hay là 100% là lock mua code thành QT hả bạn

Thanks
    242

Quote Nguyên văn bởi boypr007 Xem bài viết
    Bác này nói chính xác,chất lượng thì mình nghĩ cũng như nhau thôi và của bền tại người...Thân...

Thanks
    4

Máy HQ là máy lock mua code nên đã active rồi, còn về chất lượng thì không dám bàn.

ducongthanh đang ẩn Thành viên Tài sản: IP 4 lock iOS hiện tại: 4.2.1 - 4.3.5 - 5.0.1 Baseband: 4.10.01 SHSH: 4.2.1 - 4.3.5 - 5.0.1
    Thanks
    26

Phần lớn máy hàn đều màn hình trắng vàng chứ ko phải trắng xanh như hàng châu âu. Lý do ji đó hình như là vì xứ lạnh nên làm trắng vàng nó đỡ chói và dễ nhìn hơn. Nhưng hầu hết người sử dụng ko thích vì màu ko thật. Hơn nữa vỏ thì khác biệt hoàn toàn. Ở mặt sau chỗ ghi chữ Iphone ấy nó có thêm ký hiệu riêng để chỉ là hàng HQ. Mỗi HQ có cái ký hiệu này thôi. Nói chung chất lượng thì đều của apple nhưng mà lô này riêng để xuất sang HQ nên mọi người không thích. Mình thấy nhất là vụ màn hình vàng + vỏ khác là đủ.

11. Các thành viên đã cảm ơn ducongthanh cho bài viết này:

thanhdh (05-12-2012)

Thanks
    25

Hàng HQ rẻ hơn vì là hàng lock dùng 1 thời gian nt lên tổng đài sẽ đc unlock country lock free. Nhưng từ 1/12/2011 hàng bên HQ bán ra đều là bản quốc tế hết rồi.

13. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn tomneo cho bài viết này:

tan giang (06-12-2012), thanhdh (05-12-2012)

Thanks
    0

Chào bạn!
    Theo như bạn nói thì dùng bản của Hàn Quốc một thời gian thì sẽ được unlock country lock free qua tổng đài. Bạn có thể nói rõ không?

Trang 1/2 12 CuốiCuối