Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề ::: Cài đặt Mobile Me trên iPhone

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Mặc định Cài đặt Mobile Me trên iPhone

Là tiện ích độc quyền trên các hệ máy iPhone 3GS, iPhone 4 và iPad, iPod Touch, Mobile Me là một dạng phần mềm chạy nền ghi nhận lại đường đi của thiết bị và từ đó thông qua kết nối không dây thông báo lại cho chủ nhân trong trường hợp thất lạc.

Các hệ máy iOS để cài đặt được chương trình này phải hoạt động firmware phiên bản 4.2 trở lên. Để biết máy mình đang sử dụng firmware phiên bản nào, người dùng vào Settings\General\About\Version từ màn hình thiết bị của mình.
    Nếu thiết bị của bạn đang hoạt động với phiên bản thấp có thể kết nối với iTunes để nâng cấp lên phiên bản firmware mới nhất. Lưu ý đối với các máy iPhone khóa mạng, việc nâng cấp firmware có thể khiến điện thoại bị khóa trở lại. Ngoài ra nâng cấp firmware sẽ khiến máy mất toàn bộ dữ liệu, vì vậy người dùng cần làm thao tác backup trước khi nâng cấp máy.

Bước 1:

Từ máy iPhone 4 hoặc các thiết bị iOS, truy cập vào Settings\Mail, Contacts, Calendars và chọn chỉ mục Add Acount trong phần Account. Trong phần Fetch New Data chọn Push.

Tại đây, nếu người dùng chưa có Apple ID có thể đăng ký một tài khoản bằng email bất kỳ bằng cách chọn vào Create Free Apple ID phía dưới.

Bước 2:

Sau khi có Apple ID, hãy sử dụng nó để tạo tài khoản Mobile Me và login vào với password mình vừa đặt. Sau đó tại chỉ mục Find My iPhone bật On.

Để cho người khác không can thiệp được vào tài khoản Mobile Me này, người dùng có thể vào Settings\General\Restrictions và phần Accounts thiết lập không cho phép thay đổi. Điều này giúp điện thoại bảo mật tốt hơn bằng biện pháp đòi mã bảo vệ mỗi khi can thiệp các chức năng của máy.

Bước 3:

Muốn truy cập để biết thông tin về máy điện thoại của mình đang ở đâu có thể vào https://www.me.com/find rồi sử dụng tài khoản Apple ID mình vừa tạo để login. Ngay khi vừa login, màn hình sẽ tự động tìm kiếm và chỉ ra vị trí hiện thời của thiết bị người dùng.
    P/S:Cái này chỉ sử dụng trên iPhone 4,iPad và iPod touch thôi các bạn nhé

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi nguyen.phi66; 13-07-2011 lúc 09:04 AM

2. Trong số 9 thành viên sau đây đã cảm ơn nguyen.phi66 cho bài viết này:

chuyeniphone268 (04-05-2012), giangson.online (13-07-2011), imaya (13-07-2011), khongtinhdaisu (12-09-2011), mrha78 (16-10-2011), nhatminhvu (13-07-2011), thanhfuong59 (08-08-2011), thủy phạm icloud (04-07-2014), YSoSerious? (13-07-2011)

truongchinhvy đang ẩn Banned Tài sản: iphone 4S iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 1.0.14 SHSH: Không Cần
    Thanks
    143

cái này có từ lâu rùi mừ

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi truongchinhvy Xem bài viết
    cái này có từ lâu rùi mừ
    ok cái này chỉ dành cho mem máy chưa biết thôi

ancc161 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Apple iOS hiện tại: New Ver. Baseband: World SHSH: TinyUmbrella
    Thanks
    124

Device Not Supported máy 3GS FW 4.3.3 báo lỗi,khắc phục sao vậy bác?

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.058

Cho mình hỏi cái này ip 3g , 3gs , ipod 2 và 3 không sử dụng được phải không ?

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.058

Quote Nguyên văn bởi ancc161 Xem bài viết
    Device Not Supported máy 3GS FW 4.3.3 báo lỗi,khắc phục sao vậy bác?
    Hình như ip 3gs không sử dụng được

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi mayavu Xem bài viết
    Hình như ip 3gs không sử dụng được
    Cái này chỉ sử dụng trên iPhone 4,iPad và iPod touch thôi các bạn nhé
    Lần sửa cuối bởi nguyen.phi66; 13-07-2011 lúc 09:00 AM

Thanks
    1.058

(Nguyên.Phi66) bạn vui lòng ghi thêm phân ghi chú la chỉ sử dụng cho ip4 , ipod 4 và ipad thôi , thank

10. Các thành viên đã cảm ơn imaya cho bài viết này:

nguyen.phi66 (13-07-2011)

chicky đang ẩn Banned Tài sản: Download..... iOS hiện tại: Location Update. Baseband: Closer To Heaven..... SHSH: Waiting.....
    Thanks
    208

3GS vẫn có thể dùng đc, hãy lấy acc IP apple đăng ký bằng IP 4G rồi dùng acc đó đăng nhập cho Find My iphone trên 3GS là ok, cái này có vẻ dùng hơi ba láp thì phải, khi IP đang ỏ nước ngoài, mình ở VN vào me.com đăng nhập để tìm xem nó có hiển thị khi ở nước ngoài kg, nó chỉ hiển thị IP đang ở VN và ngay thời điểm mình đăng nhập trước đó chứ kg phải đang ở nước ngoài , còn trang www.me.com/find này kg dùng iphone để đăng nhập đc, trên PC hay Laptop thì thấy mục đăng nhập, còn trên iphone thì kg thấy.
    PS : Bài này trên Diễn Đàn cũng đã nói và hướng dẫn rất nhiều, Search find my iphone là kg ít,
    Lần sửa cuối bởi chicky; 13-07-2011 lúc 10:10 AM

12. Các thành viên đã cảm ơn chicky cho bài viết này:

mickey1306 (14-07-2011)

Thanks
    2.536

Nản cái find my iphone này lắm rồi lúc kiếm đc lúc ko. Iphone 4 lúc mớk cài tìm iPhone thì thấy, nhưng lâu rồi ko dùng ( tầm 1-2 tuần ) lên kiếm chơi nhưng ko kiếm đc. Test trên iPad cũng thế kiếm đc iPad lúc đầu, lúc sau thì không . Híc cái này chắc nó bị lỗi gì rồi, làm như bác nguyen.phi66 cũng ko đc

Trang 1/3 123 CuốiCuối