Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề ::: Không có file host trong windows 7

bradduy đang ẩn Vip Tài sản: cụ 2G, Ipod Touch gen 4,iphone 3gs, iphone 4, iphone 5s ipad 2, ipad 4, ipad mini iOS hiện tại: 8.0
    Thanks
    305

Mặc định Không có file host trong windows 7

Chẳng là thế này, mình có mày mò vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc để sửa file host thì không thấy file host đâu cả mà chỉ thấy có file "lmhosts.sam", mình có cài tiny umbrella thì khi bật lên nó báo
    "Cannot start TSS service
    Do not try to restoring your device!!!
    C:\Windows\System32\drivers\etc\host is not writable!"
    mong các pro giúp em...

Xem các chủ đề tương tự:

Like nếu bạn thấy bài viết có ích nhá

HuynhThanhThi đang online ♥♥♥ Chùm Cần Thơ ^^! ---- Chùm xò ♥♥♥ Tài sản: 5s - 0993 41 1993 iOS hiện tại: 7.1.2 Baseband: 61 XVNT Cần Tho SHSH: Đại Lý Phát Hành Thẻ TrustCard
    Thanks
    3.051
    Blog Entries
    3

File host có là gì đâu bạn
    Tạo một file *.txt > add host restore > done > edit file bỏ đuôi *.txt là có file host rồi!
    ITMobile
    61 Xô Viết Nghệ Tĩnh - Cần Thơ
    HOTLINE: 0993 41 1993

https://facebook.com/itmobilect
    ***Chuyên Mua Bán, Sửa Chữa iDevice Apple
    ***Đại lý phát hành thẻ TrustCard

3. Các thành viên đã cảm ơn HuynhThanhThi cho bài viết này:

bradduy (16-07-2011)

Thanks
    2.685

Quote Nguyên văn bởi bradduy Xem bài viết
    Chẳng là thế này, mình có mày mò vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc để sửa file host thì không thấy file host đâu cả mà chỉ thấy có file "lmhosts.sam", mình có cài tiny umbrella thì khi bật lên nó báo
    mong các pro giúp em...
    Bạn cần file HOST thì down chép vào đường dẫn trên.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

5. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

bradduy (16-07-2011)

bradduy đang ẩn Vip Tài sản: cụ 2G, Ipod Touch gen 4,iphone 3gs, iphone 4, iphone 5s ipad 2, ipad 4, ipad mini iOS hiện tại: 8.0
    Thanks
    305

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Bạn cần file HOST thì down chép vào đường dẫn trên.
    Bạn ơi TU vẫn báo lỗi trên bạn à!

minhtri7610 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3G iOS hiện tại: 4.1 Baseband: 05.13.04 SHSH: 4.0,4.0.1,4.0.2,4.1,4.2.1
    Thanks
    512
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi bradduy Xem bài viết
    mong các pro giúp em...
    Load về chép vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc@ : Nhớ tắt tiny umbrella và thoát itunes trước nếu bật lên trước đó..

8. Các thành viên đã cảm ơn minhtri7610 cho bài viết này:

bradduy (16-07-2011)

Thanks
    305

Thanks các bác đã giúp nhiệt tình, mình đã làm được rồi! nhờ mod close topic giùm!

Thanks
    0

em cũng có một thắc mắc nhờ các pác chỉ giáo jum. vốn là e đang dùng con 3g version 3.1.3 cũng lâu rồi, hôm trước vô cydia/manage/packages gỡ mấy cái games cũ với thêm mấy úng dụng linh tinh cho nhẹ máy, sau khi IP kêu return Springboard, ai ngờ nó mất lun Cydia trên màng hình. e đã sử dụng Redsn0w-w0.9.2 và FW 3.1.2 để jailbreak lại rui. hiện tại trên màng hình có biểu tượng Cydia nhưng không cách nào sử dụng được. khi chay Cydia thì nó hiện lên dòng chữ: "Error Database" nếu bấm nút "okay" nó lại hiện: "error refreshing data" nếu bấm nút "okay" nó lại hiện "error database" tiếp tục bấm nút 'okay" thì nó báo "Network error" + "unable to load". mấy cái sections, changes, manage, search đều không có j trong đó cả. mong các pac chỉ giáo. thanks for helps
    Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 05-08-2011 lúc 04:19 PM Lý do: Sữa màu chữ+kích thước

ancc161 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Apple iOS hiện tại: New Ver. Baseband: World SHSH: TinyUmbrella
    Thanks
    124

Quote Nguyên văn bởi mavelove Xem bài viết
    em cũng có một thắc mắc nhờ các pác chỉ giáo jum. vốn là e đang dùng con 3g version 3.1.3 cũng lâu rồi, hôm trước vô cydia/manage/packages gỡ mấy cái games cũ với thêm mấy úng dụng linh tinh cho nhẹ máy, sau khi IP kêu return Springboard, ai ngờ nó mất lun Cydia trên màng hình. e đã sử dụng Redsn0w-w0.9.2 và FW 3.1.2 để jailbreak lại rui. hiện tại trên màng hình có biểu tượng Cydia nhưng không cách nào sử dụng được. khi chay Cydia thì nó hiện lên dòng chữ: "Error Database" nếu bấm nút "okay" nó lại hiện: "error refreshing data" nếu bấm nút "okay" nó lại hiện "error database" tiếp tục bấm nút 'okay" thì nó báo "Network error" + "unable to load". mấy cái sections, changes, manage, search đều không có j trong đó cả. mong các pac chỉ giáo. thanks for helps
    Bạn đọc bài này thử xem http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...ren-cydia.html

Thanks
    0

thanks bac nhieu nha

Chú ý: gõ tiếng việt có dấu khi post bài bạn nhé, tái phạm xóa bài!
    Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 08-08-2011 lúc 08:58 AM