Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề ::: Iphone tự đưa máy về chế độ "Exit Safe Mode"

tuanccc đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5 16G World AT&T iOS hiện tại: 6.1 Baseband: Nhiêu cũng được SHSH: 6.1.2
    Thanks
    77

Mặc định Iphone tự đưa máy về chế độ "Exit Safe Mode"

Giúp mình với các bạn ơi, mình không hiểu tại sao máy mình đang ở bình thường, nhấn vào chữ SETTINGS là nó trả về màn hình đang khoá, đen thui, trượt mở khoá thì nó hiện cái bảng: "We apologize for the inconveniece,...status bar", ở phía dưới có 3 chữ " OK - RESTAR - HELP". Nhấn OK thì ở phía trên chỗ đồng hồ biến thành chữ: EXIT SAFE MODE. Giờ không biết phải xử lý sao, hay tại máy mình cài phần mềm gì bị xung đột? Anh chị em nào biết giúp mình với nhé. Mình sài IP 3GS World, FW 4.1. Thanks!

Xem các chủ đề tương tự:

Luôn luôn lắng nghe, Lâu lâu mới hiểu

Thanks
    2.440

Bạn có nhớ là trc khi bị safe mode thì bạn có cài gì từ cydia và bắt phải respring hay reboot ko , hoặc bạn thử bấm restart xem sao, máy mình lâu lâu cũng bị thế

iMess: mrjason9113@gmail.com

Vietnamese Westlife Fan

Click quảng cáo ủng hộ HeaveniPhone các bạn nhé

J-Storm đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 4s World iOS hiện tại: FW: 6.x SHSH: full
    Thanks
    376

mình cũng hay bị tình trạng này bạn nên cài ít phần mềm trên cydia thôi

tuanccc đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5 16G World AT&T iOS hiện tại: 6.1 Baseband: Nhiêu cũng được SHSH: 6.1.2
    Thanks
    77

Quote Nguyên văn bởi doga963 Xem bài viết
    Bạn có nhớ là trc khi bị safe mode thì bạn có cài gì từ cydia và bắt phải respring hay reboot ko , hoặc bạn thử bấm restart xem sao, máy mình lâu lâu cũng bị thế
    Mình có cài một số phần mềm từ Cydia, như Cydelete, Cyntact, EzDecline, IphoneDiliver, afc2add, AppSync 4.0+, AppStore VN, Simanager, Iblacklist.
    Vậy không lẽ không có cách khắc phục hả các bạn? hay là gỡ bỏ hết rồi cài lại? Khổ hé!

Thanks
    2.440

Bạn chỉ càn gỡ bỏ thời gian gần đây nhất bạn cài thôi, mà bạn thử restart chưa thế, máy nó lâu lâu bị khùng

iMess: mrjason9113@gmail.com

Vietnamese Westlife Fan

Click quảng cáo ủng hộ HeaveniPhone các bạn nhé

Thanks
    0

bạn xem mình có cài quicklock không nếu có thử remove nó reset lại thử xem

7. Các thành viên đã cảm ơn hungiphone82 cho bài viết này:

tuanccc (20-07-2011)

Apple Only đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP4 Lock iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 04.10.01 SHSH: 4.2.1=>5.1.1r1
    Thanks
    213

Quote Nguyên văn bởi tuanccc Xem bài viết
    Giúp mình với các bạn ơi, mình không hiểu tại sao máy mình đang ở bình thường, nhấn vào chữ SETTINGS là nó trả về màn hình đang khoá, đen thui, trượt mở khoá thì nó hiện cái bảng: "We apologize for the inconveniece,...status bar", ở phía dưới có 3 chữ " OK - RESTAR - HELP". Nhấn OK thì ở phía trên chỗ đồng hồ biến thành chữ: EXIT SAFE MODE. Giờ không biết phải xử lý sao, hay tại máy mình cài phần mềm gì bị xung đột? Anh chị em nào biết giúp mình với nhé. Mình sài IP 3GS World, FW 4.1. Thanks!
    Máy mình lâu lâu cũng bị Safe mode, nhưng thay vì bấm OK thì mình bấm Restart thì nó lại chạy như chưa hề có việc gì xảy ra, bạn thử cách như mình xem thế nào trước khi quyết định xóa các app mới cài.
    Vết thù trên lưng Ngựa hoang!

Aaron Chan đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5 World iOS hiện tại: 7.0.3 Baseband: 5.02.00 SHSH: chưa JB nên chưa có SHSH
    Thanks
    48

Mình cũng vừa mới bị nè... Bấm vô restar là hết ah....

Thanks
    77

Quote Nguyên văn bởi hungiphone82 Xem bài viết
    bạn xem mình có cài quicklock không nếu có thử remove nó reset lại thử xem
    Đã làm theo lời bạn, và đã chấm dứt được cái zụ Exit Safe Mode. Hình như đúng là do cái QuickLock, sau khi Remove và Reset lại máy thì hết luôn. Bạn nào mà bị tương tự như mình thì cứ thử làm theo nhé! Thanks bạn!

iservicetamloan đang ẩn Member ViP Tài sản: iPhone 4, iMac 27", Mac Book Pro 17" :x iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 4.10.01 SHSH: Full ^^!
    Thanks
    384

Quote Nguyên văn bởi tuanccc Xem bài viết
    Đã làm theo lời bạn, và đã chấm dứt được cái zụ Exit Safe Mode. Hình như đúng là do cái QuickLock, sau khi Remove và Reset lại máy thì hết luôn. Bạn nào mà bị tương tự như mình thì cứ thử làm theo nhé! Thanks bạn!
    Lỗi hay gặp nhất là do cài nhầm QuickLock, bản đó chỉ dùng cho 3.x, 4.x phải dùng QuickLock2 :>
    P/s: Kual Dial có thể thay thế cho Cyntact + EZDecline, có thể tìm bản Việt hóa của Aqua Sta. Cài thêm BiteSMS + Iphone Delivery là tuyệt :>
    iService
    *TÂM LOAN*
    ĐỂ TỒN TẠI PHẢI UY TÍN
    180 XÔ VIẾT NGHỆ TĨNH - TPCT
    07103.500498 - 0909.922722

E-mail:iServicetamloan@gmail.com
    www.iservicetamloan.vn

Trang 1/3 123 CuốiCuối