Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: Cho em hỏi cách copy danh bạ từ 3gs sang iphone 4 ( chưa jaibea..)

Thanks
    6

Mặc định Cho em hỏi cách copy danh bạ từ 3gs sang iphone 4 ( chưa jaibea..)

Binh thuong em dung ifunbox copy , nhưng ip4 của em 4.3.5 chưa jaibeak nên không dùng ifunbox chép được , em muốn chép bằng iturne thì làm thế nào ạ

Xem các chủ đề tương tự:

yoko1910 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 4 black 16gb iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08 SHSH: 4.3.4-> 5.0.1
    Thanks
    56

Dùng ifunbox không cần phải jb mà nhỉ chỉ cần cài đặt itunes là sẽ nhận drive để sử dụng mà.
    Ngoài ra bạn có thể dùng itunes backup lại danh bạ ( cái này trước mình có thấy tụi thợ nó làm + search google ra bạn thử lên google search: backup danh bạ từ iphone nhé, mình vừa search ra được nhưng do diễn đàn không khuyến khích đưa link khác vào diễn đàn nên mình không up)

Thanks
    6

máy em chưa jb , có ai hướng dẫn cụ thể hộ em được không ạ , em dùng windows7

Thanks
    65

mình có cách này , đầu tiên từ máy cũ 3GS ý bạn sync danh bạ lên tài khoản gmail của bạn bằng itunes ý, sau đó rút 3GS ra và sync danh bạ từ gmail vào ip4^^

Thanks
    2.683

Quote Nguyên văn bởi hoaikhongbk Xem bài viết
    Binh thuong em dung ifunbox copy , nhưng ip4 của em 4.3.5 chưa jaibeak nên không dùng ifunbox chép được , em muốn chép bằng iturne thì làm thế nào ạ
    Làm bằng itunes:
    Cắm iphone vào đợi itunes nhận iphone, click vào tên iphone đang kết nối, chọn tap info, chọn syn contact with (bạn chọn outlook hoặc windown adress thì tùy, chú ý trước khi chọn syn thì vào 2 nơi này xóa các contact đã lưu trước đó nếu có), chọn syn, rồi cắm iphone 4 và syn ngược lại thôi.

Chú ý: ngay tap info, kéo xuống phía dưới cùng có dòng replace infomation(nếu muốn xóa hết danh bạ trên iphone thì chọn mục này, và danh bạ trong outlook hoặc windown adress đang trống), bạn muốn syn danh bạ từ iphone vào pc thì kg chọn mục này nhé, cẩn thận kẻo mất hết danh bạ đó.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

6. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

mimi92 (31-07-2011)

Thanks
    5

Sao ko up danh bạ lên gmail rồi sử dụng ip4 lấy về ta,mình vẫn lưu danh bạ trên gmail ko ak

Thanks
    6

em hởi cách làm cơ ? em sync kiểu gì mai mà trong thư không có mail . Iturne co hai dòng revent và apply , và ở cai device co biểu tương của iphone chuột phỉa thì có sync . Binh thuong em cai game ung dung nhac chi can apply

Thanks
    14

Cài đặt Contact Sync, đồng bộ danh bạ lên Gmail, lúc đó muốn chuyển sang máy nào mà chẳng được, kể cả Android...

Thanks
    11

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Làm bằng itunes:
    Cắm iphone vào đợi itunes nhận iphone, click vào tên iphone đang kết nối, chọn tap info, chọn syn contact with (bạn chọn outlook hoặc windown adress thì tùy, chú ý trước khi chọn syn thì vào 2 nơi này xóa các contact đã lưu trước đó nếu có), chọn syn, rồi cắm iphone 4 và syn ngược lại thôi.

Chú ý: ngay tap info, kéo xuống phía dưới cùng có dòng replace infomation(nếu muốn xóa hết danh bạ trên iphone thì chọn mục này, và danh bạ trong outlook hoặc windown adress đang trống), bạn muốn syn danh bạ từ iphone vào pc thì kg chọn mục này nhé, cẩn thận kẻo mất hết danh bạ đó.

Xoá danh bạ cũ bằng cách nào a

dieunhatminh đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone 3GS,iPhone 4 iOS hiện tại: 4.3.3; 4.3.5,5.0.1,5.1.1 Baseband: 5.13.04; 4.10.01 SHSH: 4.0-4.3.5; 4.3.5-5.0.1
    Thanks
    24

Bạn có thể dùng iSpirit để backup từ 3GS sang PC,sau đó từ PC sang 4
    Mở iSpirit,vào đường dẫn private/var/Mobile/Library. Copy folder AddressBook ra PC,sau đó cắm iP4 vào,vào đường dẫn đómcopy lại folder AddressBook từ PC vào là được hà!...

Trang 1/2 12 CuốiCuối