Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề ::: Iphone 4 không sạc được, itunes không nhận!

Ilithya đang ẩn Junior Member Tài sản: Iphone4 white iOS hiện tại: 4 Baseband: 4.3.3
    Thanks
    6

Exclamation Iphone 4 không sạc được, itunes không nhận!

Huhu, tình hình là cực kỳ nghiệm trọng ạ. Hôm trước cắm máy vào itunes nó báo cập nhật firmware 4.3.4 (hồi đó em chưa tìm hiểu để biết là 4.3.4 chưa ổn định nên cứ cập nhật thôi, ngu quá thể), sau khi cập nhật thì cháu nó không thể cài được những app từ ngoài vào nữa thế là em mang ra hàng, họ jailbreak lại và từ đó, mỗi lần bật tắt máy em lại phải cắm vào redsnow để tethered ngán ngẩm lắm ạ. Mà chưa hết, từ hồi đó tới giờ thỉnh thoảng máy em lại bị hiện lên hộp báo là các accessorries trong máy không phù hợp, sẽ gây ảnh hưởng đến lượng pin và khả năng bắt sóng Cũng chính xác như thế thật và tối qua em để qua một đêm không sạc thì sáng nay cháu nó còn có 26% pin, nghĩa là tụt hơn 30% pin trong một đêm Ngủ dậy, em hoảng quá vội vàng đem cháu nó đi cắm vào PC để tethered lại thì PC ko nhận, itunes cũng ko nhận luôn, đem máy cắm sạc ổ điện cũng ko đc.
    Sau một hồi cắm qua cắm lại thì em nó còn 12% pin (sau tầm 15') em vội vàng tắt máy và h thì không còn cách nào bật lên được nữa. Cắm ổ điện để sạc thì hiện lên hình cục pin có vạch đỏ bên dưới là hình phích cắm + hình tia sét, phần đỏ nhấp nháy 3 lần rồi màn hình lại đen như cũ (em lọ mọ tìm đc cái đấy có nghĩa là IP ko sạc đc)
    H em phải làm sao ạ??????
    Các anh, chị giúp em với Giờ là mọi người ko sao liên lạc được với em rồi.

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi Ilithya; 05-08-2011 lúc 08:00 AM

[Ars]Giang™ đang ẩn Moderator Tài sản: iphone 5 6.1.2 iPhone 4 5.0.1, 2G 3.1.3 iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: World SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    1.479

Restore lại fw gốc xem còn bị ko.

Thanks
    2.571

Nếu có lưu shsh 4.3.3 thì downgrade về đi

4. Các thành viên đã cảm ơn Colonel Jason cho bài viết này:

™*.HeaveniPhone.*™ (05-08-2011)

khoiminh đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 9G iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 7.30 SHSH: 1 đến 100
    Thanks
    109

Bình Tĩnh nào ,Cắm ổ điện sạc hiện lên hình cục pin có vạch đỏ bên dưới là hình phích cắm + hình tia sét là có nghĩa máy bạn vẩn còn nguồn nhưng pin quá cạn không sạc vô nổi .Banj kiếm 1 ai đoá có cục sạc ipad (zin nha) sạc khoản 15' cho máy nó lên lại bình thường rồi tính tiếp .

6. Các thành viên đã cảm ơn khoiminh cho bài viết này:

Ilithya (05-08-2011)

saigon_vietnam09 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 4 16GB, iPod touch 1st 16GB iOS hiện tại: iPhone:5.0.1; iTouch:3.1.3 Whited00r Baseband: 4.10.01 SHSH: 4.3.3, 4.3.5(iFaith), 5.0, 5.0.1(TU)
    Thanks
    537

Cứ gắm vào máy tính nhưng gắm vào cổng USB đằng sau(mạnh hơn đằng trước) rồi đợi một lúc là lên lại thôi.
    Ừm, muốn kí phải không? Đưa đầu đây...

8. Các thành viên đã cảm ơn saigon_vietnam09 cho bài viết này:

Ilithya (05-08-2011)

Thanks
    0

cái này theo mình biết là pin dự phòng cạn luôn rồi đó (nghĩa là khi cạn pin sạc = cáp cắm vào ổ điện nó không vô nhưng cắm vào PC thì nó sẽ vô điện, đó là pin dự phòng còn, còn trường hợp của bạn là pin dự phòng cạn luôn rồi đó), cách giải quyết là đem tới chổ nào quen biết chuyên về IP thì nói ngta kick pin cho. Trc mình cũng bị 1 cây như vậy đó, cắm vào PC nó nhận nhưng % pin ko lên mà còn xún nữa mới ghê chứ sau 1 buổi sạc thì kết quả e nó sạch pin, đành đem đi kick

10. Các thành viên đã cảm ơn si_lonely_2022 cho bài viết này:

Ilithya (05-08-2011)

Ilithya đang ẩn Junior Member Tài sản: Iphone4 white iOS hiện tại: 4 Baseband: 4.3.3
    Thanks
    6

Cả sáng nay mình cắm thẳng điện mà nó vẫn đỏ như vậy :-< mang qua Cafe Táo Việt thì thấy chú Sơn chú ấy định tháo máy, mình sợ quá bảo chú đừng tháo thế là chú bảo cầm về luôn :-< Sau đó mang qua Techland thì họ bảo phần cắm sạc của máy bị gỉ do rơi vào nước, mà mình nâng nó như nâng trứng, có rơi vào nước bao h đâu, mà kể cả có dính một tý tẹo nước (???ở đâu k biết) thì chẳng lẽ Iphone dễ bị gỉ như thế ư???????? Mà nếu bị gỉ như vậy thì Vinaphone họ có bảo hành ko nhỉ? Mình chưa tháo máy ra tý nào cả :-<

Thanks
    2.683

Quote Nguyên văn bởi Ilithya Xem bài viết
    Cả sáng nay mình cắm thẳng điện mà nó vẫn đỏ như vậy :-< mang qua Cafe Táo Việt thì thấy chú Sơn chú ấy định tháo máy, mình sợ quá bảo chú đừng tháo thế là chú bảo cầm về luôn :-< Sau đó mang qua Techland thì họ bảo phần cắm sạc của máy bị gỉ do rơi vào nước, mà mình nâng nó như nâng trứng, có rơi vào nước bao h đâu, mà kể cả có dính một tý tẹo nước (???ở đâu k biết) thì chẳng lẽ Iphone dễ bị gỉ như thế ư???????? Mà nếu bị gỉ như vậy thì Vinaphone họ có bảo hành ko nhỉ? Mình chưa tháo máy ra tý nào cả :-<
    Bạn thử đổi dây cáp+sạc khác, thử dùng 1 sợi dây cáp zin, cắm vào cổng USB trên pc(đừng dùng dây nối, mà cắm trực tiếp vào main). Nếu nó vẫn hiện phích điện với pin đỏ thì bộ phận chấu sạc trên iphone có vấn đề(vì đã đổi cáp khác zin rồi mà), nếu nó hiện hình dấu sét, thì chổ chấu sạc trên iphone bình thường, lỗi là do dây sạc hoặc là đầu sạc củ kia), bạn đợi cho iphone nó lên táo, đưa DFU, restore fw gốc 4.3.5, restore xong thì để vậy, đợi sạc khoảng trên 20%(pin kg còn màu đỏ) thì hãy cắm sim vào active.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

13. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

Ilithya (05-08-2011)

Thanks
    6

thế còn tình trạng gỉ thì sao ạ? Iphone có dễ bị gỉ thế ko nhỉ?

yoko1910 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 4 black 16gb iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08 SHSH: 4.3.4-> 5.0.1
    Thanks
    56

Quote Nguyên văn bởi Ilithya Xem bài viết
    thế còn tình trạng gỉ thì sao ạ? Iphone có dễ bị gỉ thế ko nhỉ?
    IP không dễ bị gỉ thế đâu nhé, bằng chứng là con iphone 3g của bạn mình dùng gần 2 năm này vẫn chưa rỉ gì, iphone 4 mình dùng cũng lâu vẫn nguyên y xì không sao cả.

16. Các thành viên đã cảm ơn yoko1910 cho bài viết này:

Ilithya (05-08-2011)

Trang 1/2 12 CuốiCuối