Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: ip4 không bấm được nút home cần a e giúp đỡ!!!

Thanks
    17

Mặc định ip4 không bấm được nút home cần a e giúp đỡ!!!

e đang xài ip4 lock 32gb fw 4.3.3.Dạo này thấy máy e chơi game nóng cực kì.Hồi trưa nay để sạc 100% nhưng không làm gì hết ngủ 4 tiếng dậy thấy mất 10% ko biết tại sao.Lúc cài fw 4.3.3 vẫn ko bị trường hợp như vậy.Tức wé nên bấm vô chơi game thì bấm nút home để thoát ra hoài nó không chịu thoát ra.h nó giống như bị liệt vậy bấm ko thấy si nhê gì.E thì có cài chương trình activator nên không có xài nút home nhiều nhưng h bấm vô thì thấy nó bị liệt ko hiễu tại sao nên mong a e giúp đỡ cách sữa hoặc có cần nên đi thay lại ko?

Xem các chủ đề tương tự:

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.144

Quote Nguyên văn bởi minhbiken Xem bài viết
    e đang xài ip4 lock 32gb fw 4.3.3.Dạo này thấy máy e chơi game nóng cực kì.Hồi trưa nay để sạc 100% nhưng không làm gì hết ngủ 4 tiếng dậy thấy mất 10% ko biết tại sao.Lúc cài fw 4.3.3 vẫn ko bị trường hợp như vậy.Tức wé nên bấm vô chơi game thì bấm nút home để thoát ra hoài nó không chịu thoát ra.h nó giống như bị liệt vậy bấm ko thấy si nhê gì.E thì có cài chương trình activator nên không có xài nút home nhiều nhưng h bấm vô thì thấy nó bị liệt ko hiễu tại sao nên mong a e giúp đỡ cách sữa hoặc có cần nên đi thay lại ko?
    Bạn restore lại fw xem có bị không nhé , đừng cài app gì hết để kiểm tra máy có vấn đề gì không nhé . Thân

Thanks
    209

cách tốt nhất bây giờ là restore thôi, sau đó test lại thì mới biết được but mình nghĩ là do phần mềm, good luck.
    Chấm dứt các việc ác
    Thực hiên những điều lành
    Giữ tâm ý trong sạch
    Ấy là lời Đức Phật dạy

criskun đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 5 16Gb France iOS hiện tại: 6.1
    Thanks
    14

máy mình cũng như của bạn
    Nhưg mình nghĩ tại phần mềm thôi vì máy nút home cực ít dùng vì mình cũng dùng Quickdo mà
    Nên cứ chịu sốg chug vs bão vậy
    Mag ra hàng kiểu j nó cũng bắt thay đấy

Thanks
    7

mình cũng bị như bạn không bấm được nút home. bực ghê cho apple bảo hành được nhận máy mới toanh

hoanggiang12 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 4s iOS hiện tại: 5.1 Baseband: 1.0.14 SHSH: 5.1
    Thanks
    430

Mình cũng bị như bạn nè, cũng đang 4.3.3. Haizz.
    Cứ cắm sạc vào thì mình lại dùng nút home bình thường!
    Chắc do phần mềm không tương thích!

Thanks
    1

restore lại ko hết là bị phần cứng rồi. bệnh này làm ko mắt đâu.

Thanks
    17

e chưa restore máy nhưng ko biết sao khoảng 2 tiếng sau lại bấm lại đc,rùi mấy ngày sau có lúc bị lại rùi lại hết chắc e nghĩ nó đụg gì đó.hix mỗi lần restore lại thấy phải cài lại từ đầu là thấy nản nản nên chắc để vậy lun mốt ra ios 5 rùi làm lại we1 heee

tai9539 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 3G iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 5.12.01 SHSH: 3.1.3
    Thanks
    6

khuyên bạn nên đừng sử dụng nút home nhìu xài mqickdo hay activitor cho tốt

10. Các thành viên đã cảm ơn tai9539 cho bài viết này:

cuongbk12 (15-08-2011)

cuongbk12 đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone, Macbook iOS hiện tại: 7.1 SHSH: iOS
    Thanks
    863

Quote Nguyên văn bởi minhbiken Xem bài viết
    e chưa restore máy nhưng ko biết sao khoảng 2 tiếng sau lại bấm lại đc,rùi mấy ngày sau có lúc bị lại rùi lại hết chắc e nghĩ nó đụg gì đó.hix mỗi lần restore lại thấy phải cài lại từ đầu là thấy nản nản nên chắc để vậy lun mốt ra ios 5 rùi làm lại we1 heee
    Bạn nên dùng kết hợp Activitor và MT (cử chỉ đa tác vụ). Như vậy là hầu như không đụng tới nút Home. Lúc mở khoá thì dùng nút nguồn cũng được. Lúc chơi game muốn thoát ra ngoài màn hình thì dùng 4 ngón tay (hoặc 5 ngón tay) "bóp" lại. Mình thấy dùng chức năng MT kết hợp với Activitor thì rất tuyệt. Mà hầu như không hề tốn pin cho chức năng MT nên bạn cứ yên tâm mà dùng.
    Nhiều lúc restore lại máy cũng có cái hay. Mình nghĩ máy bạn đã bị lỗi phần mềm do đó điều bạn nên làm để giúp máy chạy trơn tru hơn là restore lại máy.
    Để máy bị lỗi và chơi game có hiện tượng nóng máy hơn trước sẽ làm pin và phần cứng của máy nhanh hư hơn.
    Lần sửa cuối bởi cuongbk12; 15-08-2011 lúc 02:09 PM