Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề ::: Cài lại Cydia

Thanks
    6

Mặc định Cài lại Cydia

Vừa nãy em có vào Cydia delete 1 số thứ. Sau đó bấm nút Home ra ngoài thì k thấy biểu tượng Cydia ở đâu nữa !? Em vào Loader để cài lại Cydia thì nó lại báo Cydia đã được cài rồi. Vậy là e thử del cái Loader luôn. Nhờ đàn anh chỉ em cách cài lại Cydia với e k muốn jailbreak lại lỡ như mất các app đã cài thì uổng lắm

Xem các chủ đề tương tự:

hoangson614 đang ẩn Administrator Tài sản: iPhone 3GS 16GB Black & iPad2 16GB (wifi+3G) iOS hiện tại: 5.1.1 (Both) Baseband: 05.13 & 04.12 SHSH: 4.1 -> 6.0.1
    Thanks
    1.206

Quote Nguyên văn bởi da_Dangminh Xem bài viết
    Vừa nãy em có vào Cydia delete 1 số thứ. Sau đó bấm nút Home ra ngoài thì k thấy biểu tượng Cydia ở đâu nữa !? Em vào Loader để cài lại Cydia thì nó lại báo Cydia đã được cài rồi. Vậy là e thử del cái Loader luôn. Nhờ đàn anh chỉ em cách cài lại Cydia với e k muốn jailbreak lại lỡ như mất các app đã cài thì uổng lắm
    Qua topic này tham khảo nhé. Thân
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Chúng ta sẽ nhận lại những gì chúng ta cho đi
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

3. Các thành viên đã cảm ơn hoangson614 cho bài viết này:

da_Dangminh (06-08-2011)

Thanks
    6

trong link đó ghi là :

"4. Cách cài lại Cydia
    Nếu Cydia của bạn bị lỗi mà FIX theo các cách trên không được thì thử cài lại Cydia bằng cách dưới đây

1) Mở lệnh Terminal lên (Trong WinSCP thì là Ctrl + T)
    2) Gõ vào lần lượt những lệnh sau:

su
    alpine
    apt-get remove cydia
    apt-get install cydia

3) Reboot

nếu sai ở đâu anh em sửa cho mình nhé "

thực sự là em đọc k hiểu. Lệnh Terminal là cái gì? Bật ở đâu? Xin chỉ chi tiết giúp e. Tks

[Ars]Giang™ đang ẩn Moderator Tài sản: iphone 5 6.1.2 iPhone 4 5.0.1, 2G 3.1.3 iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: World SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    1.479

Jailbreak lại KHÔNG MẤT GÌ CẢ NHA BẠN.

6. Các thành viên đã cảm ơn [Ars]Giang™ cho bài viết này:

da_Dangminh (13-08-2011)

Thanks
    2.683

trong link đó ghi là :

"4. Cách cài lại Cydia
    Nếu Cydia của bạn bị lỗi mà FIX theo các cách trên không được thì thử cài lại Cydia bằng cách dưới đây

1) Mở lệnh Terminal lên (Trong WinSCP thì là Ctrl + T)
    2) Gõ vào lần lượt những lệnh sau:

su
    alpine
    apt-get remove cydia
    apt-get install cydia

3) Reboot

nếu sai ở đâu anh em sửa cho mình nhé "

thực sự là em đọc k hiểu. Lệnh Terminal là cái gì? Bật ở đâu? Xin chỉ chi tiết giúp e. Tks
    Nó là thế này đây
    Trước tiên trên iphone vào cydia tìm và cài open ssh. Cài xong reboot iphone lại cái. Tiếp đó trên pc down và cài Winscp. Tiếp theo kết nối iphone với wifi, gõ vào mủi tên xanh ngay chổ tên điểm wifi đang kết nối, xem coi dòng ip adress nó là mấy, vd: 192.168.1.113 chẳng hạn, sau đó trên pc bạn chạy winscp sau khi đã cài đặt xong. Ngay dòng host names bạn gõ vào là 192.168.1.113, dòng User name: root, dòng pass: alpine, nhấn login, đợi nó login vào iphone của bạn xong, thì trong cửa sổ Winscp gõ Ctrl+T, nó sẽ hiện ra cái bảng dos đó là giao diện Terminal :d đó, đến đây bạn đi tiếp hé
    Chúc thành công.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

8. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

Colonel Jason (13-08-2011), da_Dangminh (23-11-2012), J-Storm (13-08-2011)

Thanks
    6

vấn đề của e bây h là k có cydia ạh =.= đã thử jailbreak lại vẫn k ăn thua??? làm sao để hiện cái cydia bây h

[Ars]Giang™ đang ẩn Moderator Tài sản: iphone 5 6.1.2 iPhone 4 5.0.1, 2G 3.1.3 iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: World SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    1.479

vấn đề của e bây h là k có cydia ạh =.= đã thử jailbreak lại vẫn k ăn thua??? làm sao để hiện cái cydia bây h
    Vào Safari gõ jailbreakme.com chọn install lại cydia.

Thanks
    2.683

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Nó là thế này đây
    Trước tiên trên iphone vào cydia tìm và cài open ssh. Cài xong reboot iphone lại cái. Tiếp đó trên pc down và cài Winscp. Tiếp theo kết nối iphone với wifi, gõ vào mủi tên xanh ngay chổ tên điểm wifi đang kết nối, xem coi dòng ip adress nó là mấy, vd: 192.168.1.113 chẳng hạn, sau đó trên pc bạn chạy winscp sau khi đã cài đặt xong. Ngay dòng host names bạn gõ vào là 192.168.1.113, dòng User name: root, dòng pass: alpine, nhấn login, đợi nó login vào iphone của bạn xong, thì trong cửa sổ Winscp gõ Ctrl+T, nó sẽ hiện ra cái bảng dos đó là giao diện Terminal :d đó, đến đây bạn đi tiếp hé
    Chúc thành công.
    Cydia của bạn kg có mặt dù đã jb, đã thực hiện việc fix cydia nhưng vẫn kg được, thì còn cách duy nhất là restore, jailbreak và cydia lại từ đầu thôi.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

12. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

da_Dangminh (13-08-2011)

Thanks
    6

chán thế restore lại là update lên firmware mới luôn sao jailbreak đc e nghe nói mình downgrade gì gì đó đc phải không?

Thanks
    1.479

chán thế restore lại là update lên firmware mới luôn sao jailbreak đc e nghe nói mình downgrade gì gì đó đc phải không?
    Bạn thử cách này chưa
    Quote Nguyên văn bởi luudaigiang Xem bài viết
    Vào Safari gõ jailbreakme.com chọn install lại cydia.

Trang 1/2 12 CuốiCuối