Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề ::: Lỗi treo táo sau khi JB

Thanks
    0

Mặc định Lỗi treo táo sau khi JB

Các cao thủ cho ý kiến xem đã có cách nào khắc phục lỗi treo táo IP 4 bản 4.3.5 sau khi JB
    Khi hết pin, tắt nguồn, re boot máy lại treo táo, khi đó lại phải dùng Resn0W mới giải quyết được.
    Nếu không dùng CYDIA thì restore về bản gốc 4.3.5 được không, lỗi này có hết không.

Xem các chủ đề tương tự:

ancc161 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Apple iOS hiện tại: New Ver. Baseband: World SHSH: TinyUmbrella
    Thanks
    124

Quote Nguyên văn bởi hiensam Xem bài viết
    Các cao thủ cho ý kiến xem đã có cách nào khắc phục lỗi treo táo IP 4 bản 4.3.5 sau khi JB
    Khi hết pin, tắt nguồn, re boot máy lại treo táo, khi đó lại phải dùng Resn0W mới giải quyết được.
    Nếu không dùng CYDIA thì restore về bản gốc 4.3.5 được không, lỗi này có hết không.
    Hiện giờ thì chưa fix dc lỗi này.Bạn muốn restore về FW nào thì phải có SHSH của FW đó hoặc FW đang hiện hành.

gaupretty đang ẩn Love...& Like iPhone!
    HeaveniPhone TPHCM
    Tài sản: 1 vợ + 1 con + iPhone 4 iOS hiện tại: 5.1.1
    Thanks
    3.555

Chào bạn!

Đến thời điểm này thì iOS 4.3.5 chỉ có To ol Tethered Jailbreak thôi nên gặp lỗi vậy là đương nhiên. Nếu muốn Jailbreak iOS 4.3.5 thì phải chịu thôi. Nếu iP của bạn có lưu SHSH 4.3.3 thì Restore về iOS 4.3.3.

Không có SHSH và muốn sài iOS 4.3.5 luôn và không Jailbreak thì bạn Restore bình thường nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!
    ... ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau !!!

Thanks
    0

Cám ơn các bác
    Vấn đề bắt đầu thế này với con IP4 trắng : Máy của người bạn đặt mật khẩu và quên mất. Tôi kiểm tra bằng I tune nó không nhận ...Sau hồi lần mò thì tiến hành DFU rồi I tune nhận ra nhưng báo các mục N/A . Sau đó tôi tiến hành restore bằng FW 4.3.5 . ( làm mò ) may mắn là bản quốc tế và nó nhận sóng luôn. Tôi tiến hành JB và nó có CYDIA và khắc phục lỗi táo bằng JB . Lúc này máy vãn bình thường . Sau khi tiến hành xoá vài ứng dụng cài từ CYDIA và biểu tượng CYDIA cũng mất luôn. Dùng IP BROWer xoá sach CYDIA App và tiến hành JB lại 2 lần và có biểu tượng CYDIA trở lại. Từ đó hết pin và reboot là treo táo ( lỗi này đã hiểu và khắc phục song ) Nhưng thực khó chịu quá muốn khởi động lại phải dung PC . Bây giờ tôi cũng không biết là SHSH là bao nhiêu ( vì mới vọc IP ) . Nên bây giờ có restore bản 4.3.5 bình thường có được không. Và cũng xin ý kiến các bác là tôi có thể lưu giữ những phần mềm hay của CYDIA cũ đã cài sau khi RES ... không . Các làm như thế nào . MOng các bác chỉ giáo
    Lần sửa cuối bởi hiensam; 13-08-2011 lúc 10:00 PM

Thanks
    2.658

Cám ơn các bác
    Vấn đề bắt đầu thế này với con IP4 trắng : Máy của người bạn đặt mật khẩu và quên mất. Tôi kiểm tra bằng I tune nó không nhận ...Sau hồi lần mò thì tiến hành DFU rồi I tune nhận ra nhưng báo các mục N/A . Sau đó tôi tiến hành restore bằng FW 4.3.5 . ( làm mò ) may mắn là bản quốc tế và nó nhận sóng luôn. Tôi tiến hành JB và nó có CYDIA và khắc phục lỗi táo bằng JB . Lúc này máy vãn bình thường . Sau khi tiến hành xoá vài ứng dụng cài từ CYDIA và biểu tượng CYDIA cũng mất luôn. Dùng IP BROWer xoá sach CYDIA App và tiến hành JB lại 2 lần và có biểu tượng CYDIA trở lại. Từ đó hết pin và reboot là treo táo ( lỗi này đã hiểu và khắc phục song ) Nhưng thực khó chịu quá muốn khởi động lại phải dung PC . Bây giờ tôi cũng không biết là SHSH là bao nhiêu ( vì mới vọc IP ) . Nên bây giờ có restore bản 4.3.5 bình thường có được không. Và cũng xin ý kiến các bác là tôi có thể lưu giữ những phần mềm hay của CYDIA cũ đã cài sau khi RES ... không . Các làm như thế nào . MOng các bác chỉ giáo
    Máy đang hoạt động bình thường như vậy, để biết máy có shsh fw nào thì down tinyumbrella bảng mới nhất, pc cài java trước đó, chạy tinyumbrella xem coi có shsh những fw nào, nếu từ 4.3.4 trở lên thì thôi, khuyên bạn nên dùng cái hiện tại bạn đang có là 4.3.5, còn nếu có shsh 4.3.3 trở về trước thì bạn nên hạ về đây để khỏi phải mất công dùng pc boot lại máy nếu để máy hết pin hoặc vì 1 lý gì đó mà cần phải reboot máy lại.
    Đời quá phủ.....!

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi gaupretty Xem bài viết
    Chào bạn!

Đến thời điểm này thì iOS 4.3.5 chỉ có To ol Tethered Jailbreak thôi nên gặp lỗi vậy là đương nhiên. Nếu muốn Jailbreak iOS 4.3.5 thì phải chịu thôi. Nếu iP của bạn có lưu SHSH 4.3.3 thì Restore về iOS 4.3.3.

Không có SHSH và muốn sài iOS 4.3.5 luôn và không Jailbreak thì bạn Restore bình thường nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

bác ơi cho em hỏi đã có bản untethered cho 4.3.5 chưa? khi nào có thì bác post 1 bài hướng dẫn cho anh em xem đi.

gaupretty đang ẩn Love...& Like iPhone!
    HeaveniPhone TPHCM
    Tài sản: 1 vợ + 1 con + iPhone 4 iOS hiện tại: 5.1.1
    Thanks
    3.555

Quote Nguyên văn bởi lamchihung77 Xem bài viết
    bác ơi cho em hỏi đã có bản untethered cho 4.3.5 chưa? khi nào có thì bác post 1 bài hướng dẫn cho anh em xem đi.
    Cộng đồng nhà táo đang mong chờ điều này.
    ... ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau !!!

Thanks
    0

anh ơi cho em hỏi tí em có con máy Iphone 4 bị treo táo, em retstore lên 4.3.5 rồi sao giơ tăt nguồn cứ bi treo táo nhưng Jailbreak lại thì bình Thường nạ anh có cách nào ko giải Quết Em, vơi

Thanks
    2.658

Quote Nguyên văn bởi khanhluu102 Xem bài viết
    anh ơi cho em hỏi tí em có con máy Iphone 4 bị treo táo, em retstore lên 4.3.5 rồi sao giơ tăt nguồn cứ bi treo táo nhưng Jailbreak lại thì bình Thường nạ anh có cách nào ko giải Quết Em, vơi
    Hiện tại fw từ 4.3.4 đến ios5 hiện tại là jb tethered nên nó bị thế. Nếu bạn có shsh thì hạ về 4.3.3 trở xuống để đở khổ hơn, còn máy quốc tế thì có thể lên 5.0 dùng tạm app xịn nếu ngại phải sợ hết pin, và đợi......
    Đời quá phủ.....!

Thanks
    0

ktgfhknhitndnkd

Trang 1/2 12 CuốiCuối